ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขาย Honda เดือนตุลาคม 2012 = 21,265 คัน ทำลายสถิติสูงสุดเท่าที่เคยมีมา  (อ่าน 6226 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ยินดีกับฮอนด้าด้วยครับ

ออฟไลน์ mandize

บริโอ้กี่คัน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
บริโอ้กี่คัน

น่าจะได้ 1,500 กว่าครับ

เดานะ

ออฟไลน์ grev

ขอให้แซงพี่โตได้ซักครั้งเถอะ
ผมสาวกฮอนด้า  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

แซงพี่โตคงยากฝั่งนู้นเค้ามีวีโก้เป็นไม้ตาย :P

ออฟไลน์ TLX

ในข่าวบอกว่า

"ถ้าพิจารณาในส่วนของตลาดรถยนต์ที่เสียภาษีในอัตรารถยนต์นั่งส่วนบุคคลก็จะทำให้ฮอนด้ามี
ยอดขายในเดือนตุลาคมเป็นอันดับหนึ่งด้วย (นับรวมรุ่นซีอาร์-วี ที่เสียภาษีอัตราเดียวกับรถยนต์นั่งส่วนบุคคล)"

แสดงว่าในกลุ่มรถยนต์นั่งเดือนต.ค.รวม CRV ด้วย  แซงพี่โตไปแล้วหรอครับ อยากเห็นยอดขายของโตโยต้าจัง
แล้วมีใครทราบไหมว่า Fortuner เสียภาษีรถยนต์นั่งส่วนบุคคลแบบ CRV ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2012, 17:34:34 โดย Bubb's »

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ในข่าวบอกว่า

"ถ้าพิจารณาในส่วนของตลาดรถยนต์ที่เสียภาษีในอัตรารถยนต์นั่งส่วนบุคคลก็จะทำให้ฮอนด้ามี
ยอดขายในเดือนตุลาคมเป็นอันดับหนึ่งด้วย (นับรวมรุ่นซีอาร์-วี ที่เสียภาษีอัตราเดียวกับรถยนต์นั่งส่วนบุคคล)"

แสดงว่าในกลุ่มรถยนต์นั่งเดือนต.ค.รวม CRV ด้วย  แซงพี่โตไปแล้วหรอครับ อยากเห็นยอดขายของโตโยต้าจัง
แล้วมีใครทราบไหมว่า Fortuner เสียภาษีรถยนต์นั่งส่วนบุคคลแบบ CRV ไหมครับ

Fortuner มันก่ำกึ่งระหว่าง PPV กับรถยนต์นั่ง แต่ดูในเว็บแล้วเสียภาษีเท่ารถยนต์นั่งนะครับ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
เพิ่งรู้นะคับว่าพี่ฮอนมากกว่าพี่โต :o

ออฟไลน์ Action

ยอดขายดีต้อนรับ Amaze ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ pongisra

Fortuner เสียภาษีน้อยกว่าเก๋งครับ ถือเป็นกระบะดัดแปลง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีรถได้ภาษีหลายรุ่น

ยอดขายพุ่งกระฉูด

;D ;D ;D

ออฟไลน์ toonze

Fortuner เสียภาษีน้อยกว่าเก๋งครับ ถือเป็นกระบะดัดแปลง

ไม่น้อยนะ เครื่อง 2.5 6000 บาท  3.0  8000 บาท

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
รถนั่ง ก็ลองเทียบระหว่างโตโยต้า กับฮอนด้า

รถกระบะ ก็เอาโตโยต้าเทียบกับอีซูสุ

หรือไม่ก็เอายอดฮอนด้า+อีซูสุ เทียบกับยอดของโตโยต้าก็แล้วกัน

ออฟไลน์ AkE

ยินดีด้วยคับบ ยอดขายเฉพาะรถยนต์นั่งยังไงก้ตาม Toyota ไม่ทันคับอีกอย่างเค้ามีแทกซี่ด้วยแต่ก้เปนที่สองที่ได้กำไรสูงมากคับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ทำไมเดี๋ยวนี้ ฮอนด้า ไม่แจ้งยอดขายตามรุ่นย่อยเหมือนสมัยก่อนแล้วหละครับ
อยากรู้ว่าอันดับ 1-5 ในแต่ละSegment อะไรขายได้เท่าไรอ่าครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Thailand01

เพิ่งรู้นะคับว่าพี่ฮอนมากกว่าพี่โต :o

ใช่ครับเมื่อวานไปส่งเพื่อนลงทะเบียนรถคันแรก ลงจากตึกมาเห็นซิตี้เต็มไปหมดเลย มีวีออสอยู่แค่สองคันที่เชียงใหม่

ปล. เซลที่กทม.แนะนำว่าหากจะลงทะเบียนรถคันแรกให้แนะนำว่าให้บอกเจ้าหน้าที่ว่ารถยังไม่ได้ เค้าจะรีบดำเนินการให้เร็วกว่า กลุ่มที่ได้รับรถแล้ว *แล้วก็เป็นแบบนั้นจริงๆลอลดูกันนะครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ ton_lek

• Newbie
  • *
ทำไมไม่ยอมแยกรุ่นบอกจำนวนล่ะครับ

ออฟไลน์ pongisra

ไม่น้อยนะ เครื่อง 2.5 6000 บาท  3.0  8000 บาท

ผมหมายถึง excise tax ครับ ขอโทษทีครับเขียนไม่เคลีย

excise tax ของ fortuner จะสูงกว่ากระบะ ต่ำกว่าเก๋ง ถ้าจำไม่ผิดจะ 20% ส่วน CRV E20 เสียอัตตราเดี๋ยวกับเก๋งคือ 2.4L 30% 2.0L 25% ไม่รู้ว่า E85 ได้ลดอีกเท่าใหร่