ผู้เขียน หัวข้อ: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??  (อ่าน 11945 ครั้ง)

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Re: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 14:41:33 »
ขับในเมืองส่วนใหญ่ผมเอาPriusนะครับ เพราะว่าคล่องตัวดีน่าจะสะดวกมากกว่า  Camryดูใหญ่ไปอาจจะไม่คล่องตัว

ถ้าผมเลือกผมจะเลือก Prius Top Option

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: toyota prius ยังน่าเล่นอยู่มั้ยคับ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 15:59:39 »
ไม่มีshiftlockมันก็ยังไงอยู่หนา เวลาผมไปห้างสังเกตได้ว่าพริอุสจะจอดเข้าซองหมด ไม่มีคันไหนจอดขวาง ลองจอดขวางสิ เหอะ!ได้โดนประกาศลั่นห้าง ;D ;D

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 16:20:10 »
ใช้ prius top option mc อยู่ครับโดยรวม happy ดีมากครับ

ส่วนเรื่อง ล็อคเกียร์ P ผมว่าถ้าใครเข้าซองไม่จอดขวางใครเป็นนิสัยอยู่แล้วไม่มีปัญหาครับ

ประหยัดน้องๆแก๊สครับ แต่ก่อนใช้ Space wagon เติมแก๊ส95 1,000 วิ่งได้ 170 โล

ตอนนี้เติมแก๊ส 95 1,000 prius วิ่งได้ 580 วิ่งในเมืองล้วนๆเลยครับ ในชั่วโมงเร่งด่วนทั้งเช้าและเย็นครับ   

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 16:26:13 »
คือพอดีอยากได้รถที่แรงและประหยัดอ่ะคับแต่ส่วนใหญ่ขับในเมืองเลยไม่รุ้ว่าจะเอาcamry HV หรือ Prius ดี เพราะเหนดูรีวิวอัตราเร่งของprius ก้ไม่ได้แย่อะคับ :)

แรง Camry HV
ประหยัด Prius
ในเมือง Prius

เป็นผมนะครับถ้ามีคำว่า แรง เข้ามาแล้ว Camry HV เถอะครับ

เดี๋ยวถอย Prius มันสั่งไม่ได้ดั่งใจก็จะไปติดภาพลบกับมัน ไม่ประทับใจมันครับ

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 16:28:46 »
คือพอดีอยากได้รถที่แรงและประหยัดอ่ะคับแต่ส่วนใหญ่ขับในเมืองเลยไม่รุ้ว่าจะเอาcamry HV หรือ Prius ดี เพราะเหนดูรีวิวอัตราเร่งของprius ก้ไม่ได้แย่อะคับ :)

แรง Camry HV
ประหยัด Prius
ในเมือง Prius

เป็นผมนะครับถ้ามีคำว่า แรง เข้ามาแล้ว Camry HV เถอะครับ

เดี๋ยวถอย Prius มันสั่งไม่ได้ดั่งใจก็จะไปติดภาพลบกับมัน ไม่ประทับใจมันครับ

เห็นด้วยตามนี้ครับ อยากให้ลองทั้ง 2 คันครับ แล้วไตรตรองดูว่าความแรงที่ต้องการ อยู่คันไหนครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 17:27:14 »
เล็กๆน้อยๆไม่ตั้งใจจะทำร้ายจิตใจกันก็ให้อภัยกันเนอะๆ มารักกันดีกว่า  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 17:31:39 »
พอใจหมดทุกอย่างครับ แต่

- ทัศนวิสัยแย่
- เบาะแข็งเป๊กทุกที่นั่ง
- วัสดุ Touch cheap

แล้วก็แค่นั้นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 18:36:25 »
ต่างประเทศเค้าบอกว่าเป็นรถกระจอก ไว้ขับไปซื้อของ 555 พอมาไทยกลายเป็นรถแพงหรูหรา ยังกับปอเช่ 555

ใช้คำแรงไปครับ หลายท่านใช้อยู่

ทีแรกเห็นกระทู้อื่นก็คอมเม้นท์ออกไปทางจะก่อให้เกิดดราม่าได้ ก็นึกว่าไม่ได้มีเจตนาอะไร แต่พอมาเห็นคอมเม้นท์อันนี้อีกที ผมชักเริ่มคิดว่าคุณต้องมีปัญหาอะไรสักอย่าง ยังไงก็ใช้วิจารณญานก่อนจะคอมเม้นท์และนึกถึงใจเขาใจเรานะครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 19:19:50 »
ต่างประเทศเค้าบอกว่าเป็นรถกระจอก ไว้ขับไปซื้อของ 555 พอมาไทยกลายเป็นรถแพงหรูหรา ยังกับปอเช่ 555

มารยาทในการพูด......  :( :( :(  ถ้าเห็นหน้ากันพูดแบบนี้คง...... :o :o :o
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 23:02:03 »
ผมใช้อยู่ เป็นรถคันที่ผมทั้งรักและเฉยๆ กับมันนะ
ไม่รู้สิมันไม่เหมาะสำหรับคนชอบขับรถเลยจริงๆ
แต่ผมซื้อคันนี้เพราะอยากประหยัดน้ำมัน
กะว่าทำงานอีกสักปีจะถอย BMW หรือไม่ก็อิมมือสอง ฮ่าๆๆ

ถ้านับเรื่องประหยัดมันโอเคมากๆ เลย รวมทั้งระบบความปลอดภัยต่างๆ

แต่มันเป็นรถที่ขับไม่สนุก และเกือบจะแรงน่ะครับ เลยแปลกๆ และทำให้ผมเฉยๆ กับมัน
แต่ตอนนี้ผมใช้มา 3 เดือนหมื่นกว่าโล ผมเติมน้ำมันไปหมื่นกว่าบาทเอง ถ้าเป็นคันเก่าหมื่นโลนี่ค่าน้ำมัน 4 หมื่นครับ

ออฟไลน์ Thailand01

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 02:45:19 »

มารยาทในการพูด......  :( :( :(  ถ้าเห็นหน้ากันพูดแบบนี้คง...... :o :o :o
  ทำให้ผมนึกย้อนกลับไปคิดถึงเว็บเมเนเจ๋อและเว็บพันกิ๊ฟ ที่มีแต่คนเอาแต่ความคิดตัวเองเป็นใหญ่แล้วมองว่ายี่ห้อที่ตัวเองไม่ชอบนั้นแย่ไปเสียหมด พูดโดยไม่นึกถึงใจเขาใจเรา  :P
^^~

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:39:25 »
ผมใช้อยู่ เป็นรถคันที่ผมทั้งรักและเฉยๆ กับมันนะ
ไม่รู้สิมันไม่เหมาะสำหรับคนชอบขับรถเลยจริงๆ
แต่ผมซื้อคันนี้เพราะอยากประหยัดน้ำมัน
กะว่าทำงานอีกสักปีจะถอย BMW หรือไม่ก็อิมมือสอง ฮ่าๆๆ

ถ้านับเรื่องประหยัดมันโอเคมากๆ เลย รวมทั้งระบบความปลอดภัยต่างๆ

แต่มันเป็นรถที่ขับไม่สนุก และเกือบจะแรงน่ะครับ เลยแปลกๆ และทำให้ผมเฉยๆ กับมัน
แต่ตอนนี้ผมใช้มา 3 เดือนหมื่นกว่าโล ผมเติมน้ำมันไปหมื่นกว่าบาทเอง ถ้าเป็นคันเก่าหมื่นโลนี่ค่าน้ำมัน 4 หมื่นครับ

+1 ครับ ใช้อยู่เหมือนกัน ชอบในความเป็น prius แต่ตอนขับเฉยๆ ครับ ถ้า จขกท ชอบแรง และไม่มีปัญหาเรื่องงบ ไป camry เลยครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:50:57 »
งบถึงน่าเล่นครับ ประหยัดกว่านี้ต้องdiesel bmwแล้วครับ

แรงแล้วเท่มั้ยครับ เรื่องบางอย่างคิดไว้แล้วไม่พูดจะดีกว่า
จริงไม่จริงยังไม่รู้เลย แต่เที่ยวไปวิจารณ์รถคันนู้นคันนี้ด้วยมาตรฐานตัวเองโดยใช้คำพูดแบบแย่ๆ