ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ford everest หน่อยครับ  (อ่าน 3952 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonorchid

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ford everest หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 19:12:37 »
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ford everest หน่อยครับ สนใจมากๆครับแต่ไม่เคยใช้ ford เลยครับ / เอเวอร์เรส จะมีโฉมใหม่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ford everest หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 19:31:06 »
everest ตัวbody นี้ ผมว่าดูแล้วราศีเริ่มไม่ค่อยจับแล้วนะครับ เนื่องจาก body ดูเก่าไปตามปีเกิด แต่ไม่รู้ว่าอารมณ์ขับเป็นยังไง
แต่ถ้าแนะนำ ผมว่ารอดูข่าวตัวใหม่ ที่ว่าน่าจะออกมาบนพื้นฐาน ranger ดีกว่าครับ ดูแล้วน่าจะใหม่ สดกว่าแน่นอน (คิดว่าต้องดีกว่ารุ่นปัจจุบันอยู่แล้วล่ะ)

สำหรับผมนะครับ เคย test ford ranger 2.2 XLT มา ให้ความรู้สึกขับสนุก มั่นใจ พวงมาลัยตอบสนองดีมาก ในพวกรถกระบะที่เคยขับๆกันมาเลย
เครื่อง อัตราเร่งก็OKครับ เร่งแซงได้ขาด ช่วงล่าง แน่นๆ หนึบๆ ไม่ได้นิ่มอะไรมากนะครับ (สำหรับผมประมาณนี้ล่ะครับ ช่วยได้หรือป่าวเนี่ย)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ ford everest หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 19:52:08 »
มันจะน่าสนใจก็ต่อเมื่อลดราคามาอยู่ที่ 800,000 บาทแบบออพชั่นเต็มครับ

นอกนั้นไม่มีเหตุผลอะไร เพราะโมเดลเก่าแล้วราคาก็ไม่ได้ถูกซักเท่าไหร่ดลยย

อย่างที่บอกครับถ้าได้ส่วนลดเยอะๆถึงน่าสนเพราะราคาแค่นั้นจิงๆ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 22:59:18 »
Everest โฉมนี้มันดูเก่าเกินไปแล้วหละครับ ถ้าชอบแนวรถฝรั่ง น่าจะดูเป็น Trailbrazer นะครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 23:28:32 »
ผมว่ามันเป็นรถที่ดูแมนมากๆ ผมยังชอบอยู่นะ ไม่รู้โฉมใหม่จะออกจริงเมื่อไหร่ ข่าวว่าปลายปีหน้าบ้าง ปี'14 บ้าง ถ้าชอบและยอมรับกับรถได้ก็ลองไปขับดูเลยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 23:49:35 »
ถึงเก่าแต่ขับดี  แต่ต้องเข้าใจว่ามันเก่ากว่าชาวบ้านไปแล้ว  ของผมเข้าปีที่ 7 แล้ว  2.5 TDCi  ;) ;) ;) ยังดีอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 00:43:32 »
ถ้าซื้อตอนนี้เป็นผมเลือกตัวอื่นแน่นอนครับ ยกเว้นจะรอดู ppv จากพื้นฐานของ ford ranger รุ่นปัจจุบัน

ถ้าออกมาตั้งใจๆทำหน่อย มันจะเทห์มากๆแน่ๆ เพราะครึ่งคันหน้าของรถกระบะเขาได้ใจผมไปเต็มๆ รอดูว่าท้ายจะออกมาเป็นเช่นไร

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 08:55:52 »
มันจะน่าสนใจก็ต่อเมื่อลดราคามาอยู่ที่ 800,000 บาทแบบออพชั่นเต็มครับ

นอกนั้นไม่มีเหตุผลอะไร เพราะโมเดลเก่าแล้วราคาก็ไม่ได้ถูกซักเท่าไหร่ดลยย

อย่างที่บอกครับถ้าได้ส่วนลดเยอะๆถึงน่าสนเพราะราคาแค่นั้นจิงๆ

ถ้าได้จริงก็แหล่ม

อีกรุ่น MU 7 VGS 4*2 A/T เหลือซัก 800,000 บาท เท่ากันด้วย คงเลือกไม่ถูก  ;D ;D

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 10:23:39 »
ผมว่าถ้าเขายอมเอา Everestลดลงมาได้เหมือยราคาของEscape 999000ก็น่าสนนะ แล้วแถมของให้เต็มๆ marginซัก9500 +ประกัน1 เพราะตอนนี้ตัว 1169ของ Everestก็ให้มาครบนะ กล้องมองกลัง ล้อลายสวย Rear parking sensor แล้วก็Touch screen and navi ...ผมว่าลดราคาเท่าescapeเพิ่มmarginให้cover ค่าจดทะเบียน พรบ film ก็โอละนั แบบเอาเงินไปแล้วออกรถได้เลย ผมว่านะ น่าจะขายเซงmu7 นะ