ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า Beetle 1.2 tsi 2012 เป็นอย่างไรบ้างครับ ที่บ้านชอบมาก ....  (อ่าน 9367 ครั้ง)

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เห็นว่า0ไทยกำลังจะนำเข้ามาเลยรอๆดูท่าทีก่อน ไปดูเกรย์มาoption เต็มหลังคาแก้ว เบาะหนัง แอร์ออโต้ paddle shift gear ไฟled xenon แต่ไม่มีเครื่องเสียงfender โทรไปถาม0ไทยบอกยังไม่มีข้อมูลเลยค่ะ จะเข้ามาประมาณเมษา แต่รถเกรย์0ไม่รับซ่อมนะคะ (อันนี้ไม่ทราบจริงมั๊ย). มีใครเคยลองขับมั๊ยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง
What's next...?

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ศูนย์ไม่รับซ่อมรถเกรย์ถูกต้องครับ

แต่ดูแล้ว VW คนเล่นเกรย์ + อู่นอกกันเยอะครับ

ดีน่ะคิดว่าดีครับ แต่ อัตราเร่งเครื่อง 1.2tsi กับ body beetle นี่ยังไม่แน่ว่ามันจะจี๊ดพอไหมนะครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
คุณแม่ผมก็ชอบเอาเสียมากๆ แต่พยายามเชียร์ A250 , C Coupe , Mini อยู่ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
แนะนำให้ไปลอง fabia 1.2tsiดูนะคับ อัตราเร่งไม่จี้ดเท่านั้นแต่ก็ไม่ต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
แนะนำให้ไปลอง fabia 1.2tsiดูนะคับ อัตราเร่งไม่จี้ดเท่านั้นแต่ก็ไม่ต่างกันมากครับ

กลัวตรงจุดนี้ล่ะครับ body fabia เป็น b segment

แต่ beetle มัน c segment โดยทั่วไปจะหนักกว่ากันราว 100 -200 กก. ครับ

คิดซะว่า fabia นั่งเต็มคันละกัน อัตราเร่งคงดรอบลงมาบ้าง แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะพอใจหรือไม่นะครับ

แต่พอเพียงน่ะ พอเีพียงและเพียงพอครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• **
ดูจากตัวเลข0-100 10.9 ผมคิดเอาเองว่าไม่น่าจะอืดนะครับจี๊ดจ๊าดพอประมาณ แต่เพราะยังไม่ได้ลองขับนี่แหละครับปัญหาใหญ่ เลยอยากรบกวนผูมีประสบการณ์ตรง
ถึงแม้ว่าจะเป็นรถของที่บ้านมองไว้แต่แน่นอนว่าถ้าจัดมาผมนี่แหละจะยึดมาขับเล่นซะเอง มองดูทางออกไว้ที่abt เห็นว่าจูนได้จาก105 ม้าเป็น 140 ม้าสำหรับเครื่อง 1.2 นั่นน่าจะเป็นทางออกสำหรับผม คิดว่ามันน่าจะจี๊ด พอตัว....
ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ....^^*

• **
ถ้าทนไม่ไหวไปออกรถเกรย์มา ถึงเวลาซ่อมจะมีที่ซ่อมได้แบบถึงๆมั๊ยครับ หรือมีทางเอาเข้า0ได้มั้ยครับเช่นจ่ายเพิ่มพิเศษอะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
จากที่ใช้รถยี่ห้อนี้เองและเพื่อนๆใช้นะครับ ซื้อมาซ่อมอู่นอกได้หมดครับ แต่ก็ต้องรอหน่อยเพราะอะไหล่ยังไงก็ไม่มีสต๊อคแน่นอนถ้าศูนย์ยังไม่เอาเข้า จริงๆอยากให้รอศูนย์แล้วก็ไปออกกับ ABT หรือ ทางหลักสี่ เพราะเค้าชำนาญเรื่องรถวัยรุ่นใหม่ๆ เรื่องแต่งเรื่องจูนนี่ขอให้มีตัง เค้าซัดให้ได้ถึง stage หนักๆ เพราะอย่างน้อยซื้อที่เค้าจะได้สบายใจเรื่องซ่อมเพราะ ซ่อมไม่ดีก็ว่าได้ เพราะเค้ามีเวปกลุ่มของเค้าอยู่ครับ ดังนั้น ไม่น่ามีปัญหาเรื่องซ่อมกับสองที่นี้ครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
แล้ว Yeti ล่ะครับ จี๊ดไหม เครื่องเดียวกะฟาเบีย แต่บอดี้ SUV

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
Beetle ยังไงก็เป็น beetle นะครับ (ลอกกระทู้อื่นมา) โดยคาแรคเตอร์ เค้าคงตั้งใจขาย design มากกว่า
ถ้าตั้งใจเอามาขับ สนุก นิ๊ดๆ จริงๆ ผมว่า มองพวก fabia ดีกว่า
แต่ถ้าเอามาขับน่ารักๆ เท่ๆ อันนี้ น่าสนครับ
เท่าที่ทราบมา รถเกรย์ สองศูนย์ด้านบน เค้าก็รับซ่อมนะครับ แต่อาจจะมีชาร์จ บ้าง เพราะเค้าก็ต้องป้องกัน เกรย์ตีตลาดเค้าน่ะครับ

ออฟไลน์ PATT_TSi

• Newbie
  • *
  • Skoda Fabia 1.2TSI
เห็นว่า0ไทยกำลังจะนำเข้ามาเลยรอๆดูท่าทีก่อน ไปดูเกรย์มาoption เต็มหลังคาแก้ว เบาะหนัง แอร์ออโต้ paddle shift gear ไฟled xenon แต่ไม่มีเครื่องเสียงfender โทรไปถาม0ไทยบอกยังไม่มีข้อมูลเลยค่ะ จะเข้ามาประมาณเมษา แต่รถเกรย์0ไม่รับซ่อมนะคะ (อันนี้ไม่ทราบจริงมั๊ย). มีใครเคยลองขับมั๊ยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง

ส่วนตัวผมใช้ fabia 1.2 tsi อยู่ครับ แล้วเคยได้ test drive yeti ซึ่งคันใหญ่กว่ามาก ผมว่าเครื่อง 1.2 tsi ไม่มีปัญหาด้านอัตราเร่งแน่นอนครับ  :d

ออฟไลน์ AkE

น้าผมใช้อยุ่ใช้ได้คับแต่ซื้อจากเกรย์ก้ลำบากตามสูตรคับ

ออฟไลน์ delfino

• Newbie
  • *
ซื้อ 0 ABT แต่งตามนี้ก็สวยดีนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมชอบนะเจนฯนี้ มันเป็นรถที่ดูแนวไม่แพ้รถสปอร์ตแท้เลยทีเดียว แถมให้อารมณ์คลาสสิคอบอุ่นดี แต่เป็นเครื่อง 2.0 tsi ได้มั้ยอะ  แต่ในไทยราคาก็คงโดดอีก

• **
Check มาล่าสุด. ทาง0 รามอินทราแจ้งว่าไม่รับ service รถเกรย์แล้วครับ... ทำยังไงดี อยากได้กันมากเพราะว่า option เต็มสุดๆ บอกให้รอรถ0 เค้าก็กลัวoptionน้อย กลัวไม่มีหลังคาแก้ว