ผู้เขียน หัวข้อ: อุดEGR หรือ รอล้างท่อร่วมไอดี ดีกว่าครับ  (อ่าน 52569 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: อุดEGR หรือ รอล้างท่อร่วมไอดี ดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 19:50:13 »
เรื่องความแรง ผมมองมันเป็นประเด็นรองนะครับ

เพราะสิ่งที่ผมต้องการคือ เครื่องยนต์ อยู่กับเรานานๆ ควัณไม่ดำ และได้ความสบายใจ (ในเรื่องการดูแลรักษาเครื่องยนต์)

ลองหาข้อมุลดูเอาเองละกันครับ ถ้าสนใจ ...

BT50pro ผมอุดตั้งแต่ 100 โลแรก (พึ่งได้รถเมื่อวันที่ 16/11/55)

Trailblazer ผมอุดตอน 500 โล เพราะหาคนอุดเครื่องยนต์นี้ยาก  ตอนแรก สต๊าดตอนเครื่องเย็น ควัณดำมาก สำหรับเครื่องยนต์รุ่นนี้ แต่พออุด ก็ไม่เคยเห็นควัณมันอีกเลย

ออฟไลน์ yakuzameaw

• Newbie
  • *
Re: อุดEGR หรือ รอล้างท่อร่วมไอดี ดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 01:29:00 »
ก้อแค่เลือกระหว่าง ห่วงรถ กับห่วงคน แล้วแต่ความเห็นส่วนตัวละครับ
ผมไม่เน้นแรง เน้นปลอดถัยกับสิ่งแวดล้อมไปด้วยกัน
เรื่้องสกปรก ก้อทำความสะอาด ให้ช่างดูแลไป จ้างเขาล้าง เราคงไม่มีปัญญาถอดมาขูดเองอยู่แล้วละครับ  :P
คิดง่ายๆว่า ไอ้ที่เห็นดำๆก้อนๆแบบนี้ รถขูดนะได้ แต่เข้าคนนะ ไปให้หมอขูดละกัน แล้วแต่ชอบครับ  :D