ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แสนนึง(รถคันแรก) คืนแล้วครับถอนเงินออกมาแล้ว เงินใช้ได้จริงครับ  (อ่าน 9793 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
Re: ได้แสนนึง(รถคันแรก) คืนแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 10:25:27 »
ไม่โดนหักค่าอื่นๆ ใช่ไหมครับ
ได้ครบ 1 แสนเลยเปล่าครับ
ถอนมาก็ไม่โดนหักอะไรเลยนะ ใช้ได้เต็ม เลยครับ น่าจะหมดภายในไม่ช้า 555 (คิดฮาๆ เหมือนได้มาเปล่าอ่ะครับ แต่ก็เป็นการคิดหลอกตัวเองเงินเราแท้ๆ)

คาดว่าจะเอาไปแต่งรถใช่เปล่า  ;D ;D
ป่าวครับ  จะเอาไปต่อเติมบ้านเล็กๆน้อยๆอ่ะครับ

แล้วก็อย่าลืมนะครับว่า นั่นคือ เงินภาษีรถคันนั้น ที่บริษัทรถต้องจ่ายให้รัฐ ซึ่ง +ไปกับค่ารถไปแล้ว  การได้คืน ไม่ได้หมายความว่ารัฐต้องเสียเงินให้  แค่ย้ายเงินจากกระเป๋าหนึ่งไปอีกกระเป๋าหนึ่ง สุดท้ายคนได้เงินคืนก็ต้องไปซื้อ สินค้าอย่างอื่น ซึ่ง ก็ + vat ไว้แล้ว สุดท้าย รัฐก็ได้ก้อนนี้กลับคืนอยู่ดี  โดยทางอ้อม

แต่เงินคืนให้ ทำให้เกิดการหมุนเวียนของเงินในระบบ  เกิดการจับจ่าย ธุรกิจอื่นๆก็เดินต่อได้ ไม่ชะงัก  มันเป็นลูกโซ่ครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ All Spark

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่คืนแล้วจะเอาเงินที่ไหนมาแต่งรถ 555 ... ล้อเล่นครับ  ;D
คิดซะว่าเอาเงินนั้นมาหักดอกเบี้ยที่ต้องผ่อนรถ5ปี หักแล้วเราจ่ายดอกเบี้ยให้ไฟแนนซ์2-3เอง ผมคิดแบบนี้ สบายใจดี