ผู้เขียน หัวข้อ: ยังเห็น Sylphy ไม่มากเป็นเพราะส่งมอบช้าหรือยอดจองไม่ทะลุเป้า งั้นขอโชว์รูปนิดนึง  (อ่าน 12801 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
สวยครับ เชียงใหม่ผมเห็นวันละคัน มีครบทุกสีเลย

เชียงใหม่ ก็นานๆเห็นทีครับ รถใหม่เยอะสุดตอนนี้คือ มิราจ(ในเชียงใหม่นะ) ซีวิค ก็มาเรื่อยๆคนยังนิยมแม้หลายๆเสียงจะว่ามันสวยน้อยลง

::) ตกลงใครอยู่เชียงใหม่สาขา 1 และสาขา 2

การเก็บเสียงไม่ค่อยดีจิงีึเปล่าคะ

ในรถระดับเดียวกัน ไม่ต่างกันมั๊ง (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ตัวแปรและปัจจัยเรื่องเสียงมันเยอะอ่ะครับ
เรื่องเสียงสำหรับผมเป็นเรื่องสำคัญเหมือนกันแต่เรื่องความประหยัดผมให้ความสำคัญกว่า
ในรูปเป็นตัวเลขจากหน้อจอนะครับ คงจะไม่เพอเฟ็กต์ 100% อย่างในรูป  แต่ก็พอเป็น ref. ได้
(~ความเร็วเฉลี่ย 100-120 km/hr วิ่งนอกเมือง ขับไปทำงานวันละ 90 กิโลเมตร )

]

จากโดนพาดพิง เลยมาบอกว่า เชียงใหม่นานๆเห็นทีก็ราวๆวันละคันนั่นแหละครับ สรุปคือไม่มากเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับซีวิค นะ

ออฟไลน์ superden

สวยครับ เชียงใหม่ผมเห็นวันละคัน มีครบทุกสีเลย

เชียงใหม่ ก็นานๆเห็นทีครับ รถใหม่เยอะสุดตอนนี้คือ มิราจ(ในเชียงใหม่นะ) ซีวิค ก็มาเรื่อยๆคนยังนิยมแม้หลายๆเสียงจะว่ามันสวยน้อยลง

::) ตกลงใครอยู่เชียงใหม่สาขา 1 และสาขา 2

หืม งง อยู่คนละโซนกันมั้งครับ ตอนผมมาเรียนใน มช. ไม่มีเลยสักคัน เจอแต่ Civic FB
แต่วันก่อนเจอ2คันที่กาดธานินทร์ สีดำประกบขาว สวยมาก เลือกไม่ถูกเลย
ละก็ส่วนมากที่เห็นเป็น 1.8 แปลกใจไม่ค่อยเห็น 1.6
โซนเดียวกันเลยน้อง พี่อยู่หลัง มช. ขับรถมาทำงานทุกวันจากสันกำแพง มันก็ไม่ค่อยเจอSylphy นะ  วันนี้ไม่เจอเลยซักคันเมื่อวานเจอสีขาว1คัน เป็นรถหาดูยากเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

แหมมีแฟนคลับไปหาข้อมูลมาด้วยแฮะ ใช่ครับ สีเงินตอนแรกไม่มีลิสต์ใดๆในทุกรุ่นที่จะซื้อ
แต่พอเซลได้ไปลอง test drive และเห็นตัวจริง ก็เลยเชียร์ผมบอกว่าซื้อเลยสีเงินสวยมั่กๆ ก็เลยไปหาข้อมูลซิลฟี่ของจีน เออ สีเงินสวยจริงแฮะ
แต่ก็ยังไม่มั่นใจเพราะยังไม่เห็นคันจริง ชั่งใจอยู่ว่าจะเอาสีเงินหรือสีม่วงดี เลยยอมขับรถไปดูที่งานเปิดตัวที่พารากอน but สีเงินเป็นสีเดียวที่ดันไม่มีมาโชว์
ก็เลยต้องไปให่เซลเช็คว่าศูนย์ไหนมีรถโชว์สีเงิน จึงได้เห็นตัวจริงที่โชว์รูมชลบุรี ก็เลยตัดสินใจเลือกสีเงินครับ

อ้อ อย่าบอกนะว่า 80 กิดลที่ว่าคือชลบุรี รวมทั้งป้ายแดงคันสีเงินที่เห็นคือรถของผม 55  8)

ใช่ครับ ถ้าผมได้ซื้อโฟกัสผมจะเอาสีมัสตาร์ดนี่หล่ะ ...ส่วน L12F แว่วๆมาว่ามีสีแดงเชอร์รี่ สงสัยได้กินเจ้าเชอร์รี่แน่

Civic เตารีด รถคันแรกของผมสีเขียว
FD เหนื่อยชิบการการขัดเงารถสีดำ
March ออกมาแรกๆ สาวๆมองแทบกลับหลังหัน wow มาร์ช ม่วงอ่อน

เหตุใด Sylphy ของคุณ2455 จึงกลายเป็นสีเงินไปได้ล่ะครับ ^^

edit : เพิ่มเติม
ในอำเภอที่ผมอยู่(ห่างจากกรุงเทพฯประมาณ 80 กม.)เห็นเป็นประจำอยู่ 2 คันครับ
เป็นป้ายแดง 1 คัน ป้ายขาว 1 คัน

แต่เมื่อเช้าเพิ่งเห็นอีกคันหนึ่ง ใส่ล้อใหญ่มาก แต่งแนว Flush ด้วยมั้ง

และทั้ง 3 คัน สีเดียวกับรถของเจ้าของกระทู้ครับ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ข้าพเจ้ากลายเป็นแฟนคลับไปซะแล้ว 555

จำได้เพราะว่าช่วงนั้นสนใจ Sylphy อยู่เหมือนกัน เนื่องจากชอบ Ellure มากๆ รถต้นแบบอะไร สวยชะมัด
แล้วพอเข้ากระทู้ Sylphy ทีไร ก็เจอจขกท.กับคุณ il Rewki' N. li และคุณ HOMY ทุกที

ส่วนอำเภอที่ผมอยู่ หากเริ่มเดินทางจากกรุงเทพฯ ต้องขับรถไปในทิศทางตรงกันข้ามกับชลบุรีเลยครับ :)

ข้าพเจ้ากลายเป็นแฟนคลับไปซะแล้ว 555

จำได้เพราะว่าช่วงนั้นสนใจ Sylphy อยู่เหมือนกัน เนื่องจากชอบ Ellure มากๆ รถต้นแบบอะไร สวยชะมัด
แล้วพอเข้ากระทู้ Sylphy ทีไร ก็เจอจขกท.กับคุณ il Rewki' N. li และคุณ HOMY ทุกที

ส่วนอำเภอที่ผมอยู่ หากเริ่มเดินทางจากกรุงเทพฯ ต้องขับรถไปในทิศทางตรงกันข้ามกับชลบุรีเลยครับ :)

555 ล้อเล่น แฟนคลับขลิบเขิบอะไรกัน แค่คนบ้ารถคอเดียวกันต่างหาก อิอิ .. แล้วพอ failed จาก sylphy ตอนนี้มองหรือซื้อรถอะไรล่ะครับ

80 กิโล งั้นทายว่าอะไรว่า ตรงข้ามตะวันออกก็ต้องตะวันตก งั้นทายว่าอ.ใดอ.หนึ่งในจ.นครปฐมหรือสมุทรสาครหรอ

เอ้า เอาตัวคอนเซปต์ต้นกำเนิดตั้งแต่ develop เขียนแบบเจ้า Ellure มาดูใหดูช้ำใจอีกรอบ(บางคน)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบรุ่นนี้ที่ท้ายมากๆครับ ลงตัวดี สวยมากๆ

ด้านท้ายผมว่าดูหรูหรา ดูสปอร์ตกว่าเทียน่าอีกนะ(แต่ J33 ไม่ต้องพูด อันนั้นเด็ดจริง)

แต่พวกคอนโซล หน้าปัด ภายใน ด้านหน้ารถ ผมยังเฉยๆมาก กับรถรุ่นนี้

ปล.สีนี้ก็ดูดี หรูดีครับ ยังไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยจ้า  :D :D :D

ออฟไลน์ YenChar

กระทู้นี้ อบอุ่นดีนะครับ
สุนทรีจริงๆซะด้วย

ผมเองคันปัจจุบันใช้แค่ 5 ปี
เจอซิลฟี่สีดำ ล้อโครเมี่ยมขอบ 17 รถสีดำล้างซะเงาวั๊บ เข้าไป

อยากได้มากกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ H.

บางคนบอกไม่เหมือนต้นแบบไม่สวย แต่ผมเจอมันทีไรเหลียวคอแทบหัก แม่มมสวยมากกกกกก โดยเฉพาะสีดำอมม่วงๆ
H.

ถ้าแจ้งยอดขายจาก press release เขาบอก
ตั้งแต่เปิดตัวจนถึงกลาง พย. ขายได้ 5,000 คัน
ไม่ใช่ยอดจอง

เราก็เลยลองสืบถามอีกทีหนึ่ง(ไม่ขอระบุที่มานะครับ)
ตัวเลขขายก็ประมาณนั้นครับ เดือนละ 2 พันกว่า

ที่ค้างโชว์รูม ส่วนใหญ่คือเกรดขายไม่ออกคือ เกรด S,E ครับ

คงจะอย่างที่ท่านนึงคอมเม้นท์ ตัว 1600 ไปเอาซีวิคหรือต่ำกว่านั้นคือไปเล่นอีโคคาร์กันหมด เพราะได้เงินส่วนลดสูงสุดตั้งแสนนึง

บางคนบอกไม่เหมือนต้นแบบไม่สวย แต่ผมเจอมันทีไรเหลียวคอแทบหัก แม่มมสวยมากกกกกก โดยเฉพาะสีดำอมม่วงๆ

คันสีเงินของผมก็สวยนะ อิอิ (ชมตัวเองก็ได้วุ๊ย)  ทักได้นะครับถ้าเจอแถวชลบุรี 1 กก 9xx9

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
แล้วพอ failed จาก sylphy ตอนนี้มองหรือซื้อรถอะไรล่ะครับ
รถที่คนเมินเพราะราคาแพงไม่สมกับ option อันน้อยนิดของมันครับ
Elantra 1.8E 6MT สีขาว
นี่ถ้าได้ Airbag ฝั่งผู้โดยสารอีกใบจะไม่บ่นสักคำเลย :'D

อ้างถึง
80 กิโล งั้นทายว่าอะไรว่า ตรงข้ามตะวันออกก็ต้องตะวันตก งั้นทายว่าอ.ใดอ.หนึ่งในจ.นครปฐมหรือสมุทรสาครหรอ
อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี ครับ

อ้างถึง
เอ้า เอาตัวคอนเซปต์ต้นกำเนิดตั้งแต่ develop เขียนแบบเจ้า Ellure มาดูใหดูช้ำใจอีกรอบ(บางคน)
ไม่ถึงกับ failed ซะทีเดียวครับ พอยอมรับกับ Design ได้อยู่
เพราะ"เส้นสาย"ก็ใกล้เคียงกับ Ellure แล้ว
เพียงแต่"สัดส่วน"ของเส้นสายมันยังไม่ดูไม่สปอร์ตเหมือนต้นแบบ...ดูไม่ค่อยมีมัดกล้ามเท่าไหร่
ท้ายรถทั้งหมดก็โอเคอยู่ ภายในก็ดูเรียบหรูดี
ที่ไม่ค่อยถูกใจคือกันชนหน้า กับไฟหน้าที่ปีกบูมเมอแรงด้านล่างมันสั้นไปหน่อย เท่านั้นเองครับ
แต่ก็เข้าใจล่ะว่ารถที่ผลิตจริง จะให้มีเส้นสายล้ำๆ เหมือน Concept คงจะยากไม่น้อย :)

อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี ครับ
อ้างถึง

คนงามบ้านโป่งที่ขับเอลันทร้านี่เอง  ;)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
ที่มุกดาหาร เจอบ่อยกว่า ซีวิค ตัวใหม่อีก

ที่มุกดาหาร เจอบ่อยกว่า ซีวิค ตัวใหม่อีก

รู้แล้วยอดขาย 5000 ไปอยู่ไหน พี่น้องชาวมุกดาหารกว้านซื้อไปหมดนี่เอง   ;D

กระทู้นี้ อบอุ่นดีนะครับ
สุนทรีจริงๆซะด้วย

ผมเองคันปัจจุบันใช้แค่ 5 ปี
เจอซิลฟี่สีดำ ล้อโครเมี่ยมขอบ 17 รถสีดำล้างซะเงาวั๊บ เข้าไป

อยากได้มากกกกกกกกกกกกกก

ซื้อเลย เปลี่ยนรถเลย เชียร์  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:57:15 โดย สมาชิกคนที่2455 »