ผู้เขียน หัวข้อ: A180 v.s. A250 6 แสนที่แตกต่าง คุ้มหรือเปล่า  (อ่าน 47696 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: A180 v.s. A250 6 แสนที่แตกต่าง คุ้มหรือเปล่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:04:54 »

แต่เท่าที่ผมอ่าน Review จากนอกมา เค้ากลับพูดกันว่ามันขับขี่งั้นๆ 0_O"
ช่วงล่าง AMG แข็งเกินไป   Understeer น่ากลัวบ้าง     ไม่หนึบและนุ่มเหมือน BMW บ้าง

น่าจะเป็นอย่างนั้น เพราะเมืองนอก ไม่ได้ให้น้ำหนัก เรื่องยี่ห้อในการรีวิวมากเท่ากับบ้านเรา

เทสรถ ก็คือรถ เอาเรื่องกลุ่มเดียวกันมาเทียบ ความคุ้มค่าต่อราคา ประสิทธิภาพ เป็นหลัก

แตกต่างจากบ้านเรา ที่ชอบเทียบด้านราคา : แบรนด์ เป็นหลัก

ประมาณว่า ราคาเท่ากันเลือก.......ดีกว่า อะไรทำนองนี้

มันก็ทำให้ ผู้บริโภคไม่น้อย มองข้ามเรื่องสำคัญหลายๆ อย่างไป เพียงเพื่อโลโก้ บนฝากระโปรง
จริงอยู่ การบริการหลังการขาย ราคาขายต่อเป็นปัจจัยหลักในตลาดรถบ้านเรา
แต่ผมว่าเดี๋ยวนี้ รถยุโรป ถ้าเข้า 0 ซ่อม ราคาก็โหดพอกันหมดนะ

ผมคิดประมาณนี้ครับ ผิดถูก ชี้แนะด้วย

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: A180 v.s. A250 6 แสนที่แตกต่าง คุ้มหรือเปล่า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 15:52:37 »
ไม่ทราบว่ากำหนดรับรถล่ะครับ ได้ประมาณเมื่อใด
เพื่อนไปถามมาเมื่อวาน บอกได้ พฤษภาคมปีหน้าอะครับ