ผู้เขียน หัวข้อ: brioamaze มาแล้วครับ  (อ่าน 10393 ครั้ง)

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
Re: brioamaze มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:17:10 »
น่าจะไปได้สวย
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 22:00:38 »
โอ้...ต้องแบบนี้สิ!!! เดี๋ยวต้องไปดูตัวจริงอีกทีว่ามันจะเจ๋งแบบโฆษณาไหม :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 22:08:04 »
วงการ อีโกคาร์ ถึงกับสะเทือนเมื่อฮอนด้าจัดเต็มค่ายที่ขายดีและกำลังจะดีมีหนาวแน่งานนี้(ฮอนด้าได้วางมาตรฐานให้โตโยต้าที่กำลังจะเปิดตัวตามมาห้ามกั๊กอ็อฟชันนะจ๊ะ)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 22:14:06 »
กะมาแก้แค้นเต็มที่เลยละสิ

แต่พอมีท้ายแล้ว มันกลับดูสวยขึ้นเป็นกอง แถมภายใน ที่ดูๆ ไปก็เหมือนเดิม แต่กลับให้ความรู้สึกดีขึ้นนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 05:43:21 »
ผมเข้าใจผิดหรือ บริโอ้ตัวSไม่มีเครื่องเสียง

ผมก็งง เช่นกันดูในแคตตาล็อก รุ่นS ทั้ง m/t,a/t ไม่มีเครื่องเสียงให้
แล้วรุ่น V ที่ให้เครื่องเสียง มีลำโพงแค่คู่หน้า

เรื่องล้ออัลลอย เยี่ยมครับให้มาทุกรุ่น แต่แค่ 14 นิ้ว ใครที่จะซื้อบอกผมที่ว่าคุณได้ไปแล้วจะไม่เปลี่ยน
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 06:37:44 »
ผมเข้าใจผิดหรือ บริโอ้ตัวSไม่มีเครื่องเสียง

ผมก็งง เช่นกันดูในแคตตาล็อก รุ่นS ทั้ง m/t,a/t ไม่มีเครื่องเสียงให้
แล้วรุ่น V ที่ให้เครื่องเสียง มีลำโพงแค่คู่หน้า

เรื่องล้ออัลลอย เยี่ยมครับให้มาทุกรุ่น แต่แค่ 14 นิ้ว ใครที่จะซื้อบอกผมที่ว่าคุณได้ไปแล้วจะไม่เปลี่ยน

เค้าเอาอย่างสวิฟท์ รุ่น GA ไง ทั้งเกียร์ธรรมดาและออโต้ cvt ไม่มีเครื่องเสียงมาให้ ล้อกระทะ ไล่ฝ้าก็ไม่มี รุ่นเกียร์ธรรมดาทั้ง GA และ GL  ไม่มีระบบ ABS อันนี้แย่มากๆ
แต่อเมซรุ่น S ทั้งออโต้และธรรมดา มีไล่ฝ้า มีแม็ก 14 นิ้ว  มีเบรก ABS และมีระบบ EBD

แค่ระบบ ABS อย่างเดียว ถ้าจะเอาไปทำ เริ่มจาก เฟืองที่ดุมล้อทั้งสี่ อาจจะต้องเบิกดุมใหม่ทั้งหมดเพราะไม่มีขายเฟืองแยก
และเปลี่ยนระบบเบรกทั้งคัน เพราะว่าต้องมีปั๊ม ABS และ Sensor ABS เข้ามาเกี่ยวด้วย

ยกเครื่อง ยกเกียร์ ยังจบง่ายกว่าไปทำ non-ABS เป็น ABS

น่าจะมองออกนะครับ ไม่ยาก

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:36:55 »
ชอบเวลาใส่ชุดแต่ง Modulo จริงๆๆ สวยๆๆๆ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 08:37:33 »
ถ้าเป็นผมก็คงจิ้มไปที่ City อยู่เหมือนเดิมแหละ  :P

ออฟไลน์ vampireza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 11:36:32 »
จัดเต็มแบบนี้ตั้งแต่แรก คงไม่โดนนำไปขนาดนี้หรอกครับ พี่ฮอน