ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆชอบสโลแกนภาษาอังกฤษ ของรถยี่ห้อไหนกันมากที่สุดคับ  (อ่าน 22963 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Toyota คือไทยเย็น.....................เจอทีไรก็ยังไม่เคยเข้าใจความหมายมันซักที  :D
+1 อยากรู้จริงๆ แต่ส่วนใหญ่เป็นรถทะเบียน โคราช นาะเท่าที่ผมสังเกต

น่าจะเป็นชื่อศูนย์นะครับ

ผมชอบสโลแกนวอลโว่มากเลยครับ ดูง่ายๆดี Volvo For Life - ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่  :D :D :D

ออฟไลน์ JIRATH

Toyota คือไทยเย็น.....................เจอทีไรก็ยังไม่เคยเข้าใจความหมายมันซักที  :D

คาดว่ามาจากศูนย์ไทยเย็นโตโยต้าครับ

ผมเจอคราวแรกเล่นเอางงเหมือนกัน

พอขับรถผ่านศูนย์นี้ก็เลยอ๋ออ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถามเป็นภาษาอังกฤษแต่ทำไมตอบทั้งไทยทั้งเยอรมันกันเนี่ย -*-

ผมยังชอบของ Bee-Em อยู่นะครับ Sheer Driving Pleasure
และอีกอันที่ปลีกย่อยออกมา คือ A Mercedes can also deliver a driving pleasure

ส่วนของเมอร์เซเดสที่โม้ว่าตัวเองดีที่สุด ดูน่าเกลียดไปครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
The best or nothing - Benz
กับ เสียง ดึงๆ ตอนท้ายโฆษณาของบีเอ็มครับ ไม่ต้องใช้คำใดๆ แค่เสียงฟังก็รู้สึกถึงพลังและความไฮโซ

ออฟไลน์ zorohunter

• Newbie
  • *
ผมชอบสมัยที่ Cruze กัด BMW ครับ

BMW ใช้ Joy is BMW ส่วน Cruze ใช้ More Joy is Cruze แถมติดป้ายโฆษณาไว้บนทางด่วนตรงที่เห็นป้าย BMW บนตึกใบหยกอีกด้วยแสบจริงๆ

ใครจำไม่ได้ ลองไปดูตรงนี้ครับ >> http://fail.in.th/2011/09/cruze-win/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 11:18:21 โดย zorohunter »

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
2001 Volvo S60  ครับ

Revolvolution คือ อารมณ์แบบ นี่คือ การปฏิวัติ ดีไซน์ สมัยใหม่ของวอลโว่ เหอๆ

The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
The best or nothing - Benz
กับ เสียง ดึงๆ ตอนท้ายโฆษณาของบีเอ็มครับ ไม่ต้องใช้คำใดๆ แค่เสียงฟังก็รู้สึกถึงพลังและความไฮโซ
เห็นด้วยเลยครับกับเสียง "ดึงดึง" ของ BMW ผมว่ามันให้ความรู้สึกที่ดีนะ ชอบมากเลย