ผู้เขียน หัวข้อ: prius mc กับ camry hv ตัวใหม่มีระบบเตือนผ้าเบรค กับ เตือนลมยางไหมครับ  (อ่าน 2762 ครั้ง)

ออฟไลน์ neknight

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ กำลังเล็งๆ เทียบกับ c class std ครับ

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
ไม่แน่ใจ ว่ามีรึป่าวนะครับแต่หน้าจะมีนะ แต่ถ้าเอา เน้นนั่งสบายเอา ประหยัดนํ้ามัน Camry hv 

ถ้าเน้นภาพลักษณ์ น้องC

แต่มาเชียร์น้ิองC ;D

Junior22

• บุคคลทั่วไป
เตือนผ้าเบรคคงไม่มีครับ เพราะไฮบริดมันเป็นเบรคแบบปั่นไฟไปในตัว ส่วนระะบบดูลมยางต้องติดอุปกรณ์เสริมของโตโยต้าครับ

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ส่วนเรื่องรถนี่ โจทย์เจ้าของกระทู้เป็นยังไงครับ

camry hv ใหญ่มากกกก นั่งสบาย นอนไปเลยดีกว่า ประหยัดพอตัวเลยครับ ออพชั่นครบดีครับ
c class ถ้าเป็นตัว 220 cdi เครื่องดีเซลประหยัดพอๆกันเลยครับ ภาพลักษณ์ เก็บเสียงดีกว่า แต่จะคันเล็กไปนิดนะครับ ถ้าขับ นั่ง4คนไม่เกินนี้ สูงไม่เกิน180 ยังนั่งสบายอยู่ครับ

ออฟไลน์ neknight

• Newbie
  • *
ของผมนั่งคนเดียวครับ นานครั้งจะนั่ง 3 คน
camry hv ไปลองขับมาแล้วครับ แต่ดูเหมือนระบบความปลอดภัยจะถูกตัดออกเยอะ
ผมดูใรโบชัว เห็นไม่เขียนไว้เลยมาถามที่นี่ครับ
ถ้าข้ามไปซื้องบคงแค่ตัว standard 2.2ล้านครับ cdiเกินงบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 13:36:32 โดย neknight »

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ถ้าขับคนเดียว C Class น่าจะขับสนุกและคล่องตัวกว่าแคมรี่นะครับ
แต่ถ้ามีครอบครัว มีผู้โดยสาร ผมเชียร์แคมรี่

ผมเคยถามแฟนผมว่า ให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ จะเอาคันไหน
คุณเธอบอกว่าแคมรี่ เพราะกว้าง ขับดีไม่ดีชั้นไม่สน แค่นั้นจริงๆ

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
เตือนผ้าเบรคคงไม่มีครับ เพราะไฮบริดมันเป็นเบรคแบบปั่นไฟไปในตัว ส่วนระะบบดูลมยางต้องติดอุปกรณ์เสริมของโตโยต้าครับ

เชียร์ พริอุส ครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ ใจมันรักครับ

ราคา 10,700 บวก บวกค่าแรงเป็น 15,000 บาท ครับ  ของโตโยต้า ของแท้จากศูนย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2012, 16:59:00 โดย bleem »