ผู้เขียน หัวข้อ: MotorExpo วันสื่อมวลชน วันที่ 28 กับวันเปิดงานและวันมหากุศล วันที่ 29 ต่างกันไหมครับถ้าไปดูเฉยๆ  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยครับ นวกจากเวลาเปิดปิดแล้วมีอะไรต่างกันอีกไหมครับ

และวันไหนจะคนเยอะกว่ากันครับ

ออฟไลน์ beerrl

รอบ VIP ไม่มี show เหมาะกับการดูรถจริงจิง คนไม่เยอะ แต่รถที่เปิดตัวใหม่ในงานอาจจะยังไม่มี show
รอบ สื่อ อันนี้มาครบ การแสดงเต็มๆ คนเยอะกว่า แต่ก็ยังน้อยกว่าวันปรกติครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ choomodify

รอบ VIP เดินได้ดูครบทุกคันจริงๆๆๆครับ ลองนั่งได้เกือบทุกรุ่นเลย เซลลฺ์คุยสบายๆ ไม่เร่งรีบครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอรบกวนว่า

1. ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อยากขอว่า รอบ Press ขอให้เป็นวันจัดงาน
สำหรับการที่สื่อมวลชน จะบันทึกภาพ หรือถ่ายทำรายการด้วยเถิดครับ

ปัญหาที่เกิดขึ้นในแทบทุกงานคือ รอบ VIP รอบ Press มีคนเดินเยอะ
ซึ่ง ก็โอเค พอเข้าใจได้ แต่จะมีประเภท ไม่รู้ตัวเลยว่า คนอื่นเขากำลังรอถ่ายทำ
รถที่คุณกำลังนั่ง "แช่นานเกินกว่า 3-5 นาที ขีึ้นไป" เราก็รอสิ เพราะต้องถ่ายทำเก็บ
ในแต่ละบูธให้เสร็จ ทีละบูธ จะให้ไปกระโดดข้ามไปบูธอื่น การตัดต่อจะลำบากมาก
เมื่อต้องเอา Footage มาตัดต่อ หรือบางที ช่างภาพ อาจต้องการแค่ภาพรถ แต่
ไม่ต้องการติดคนดู หรือใครก็ตาม ทำงานลำบากครับ เพราะบางคนไม่เข้าใจ
และคิดแต่ว่า สิทธิ์ของฉันเหมือนกัน ฉันมาดู ฉันมีปัญญาซื้อ
แกไม่มีปัญญาซื้อ  แกเป็นใคร ฉันจะนั่งอยู่นี่ และตรงนี้ ใครจะทำไม!?

มันมีคนแบบนี้จริงๆด้วยนะเออ! เอากับเขาสิ!

และถ้าเจอแบบนี้ ระวังโดนสวนเอาง่ายๆนะครับ บอกไว้ก่อน
นักข่าวเขาไม่เกรงใจคุณอย่างที่คิดหรอกครับ
เจอแบบนี้ ทำงานลำบากมากครับ เวลายิ่งกระชั้นอยู่แล้ว ยิ่งยากเข้าไปใหญ่
ทุกคนอย่างเร่งถ่ายงานให้เสร็จๆด้วยกันทั้งนั้นแหละครับ

2. ถ้าอยากเดินรอบนี้จริงๆ อาจขอรบกวนว่า หมั่นสังเกต กล้อง หรือทีมทำรายการต่างๆ
ให้เยอะนิดนึงครับ ถ้าเขากำลังถ่ายรายการอยู่ หรือกำลังจะเข้ามาถ่ายทำ โปรดรบกวน
หลบเลี่ยงกันสักนิดนึงครับ เพื่อให้ภาพที่ออกมา เป็นไปตามความต้องการของ โปรดิวเซอร์
ในแต่ละรายการ หรือ ภาพยิ่ง ออกมาสวยงาม ให้คุณๆได้รับชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 00:28:42 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

เป็นวันที่เหมาะกับการไปดูโดยรวมครับ ไม่วุ่นวาย ตอนที่ผมยังไปเปิดบูทก็จะไปเดินดูได้เต็มๆก็2วันนี้แหละครับ วันอื่นถ้าไปบ่ายหาที่จอดก็ยาก คนก็เบียดกันดู(พริตตี้)  แล้วก็จะเป็นวันที่เซลขยันเข้าหาลูกค้า อาจเพราะวันแรกๆแรงยังดี+ความเชื่อเซลส่วนหนึ่งว่าวันนี้ลูกค้าที่มาคือVIP ตั้งใจมาซื้อ กระเป๋าหนัก ตัดสินใจง่าย(ครั้งที่ผ่านมาRRก็ขายได้รอบVIP)

ในแง่สื่อก็ต้องให้เค้าได้ทำงานครับ บางคนสงสัยเดินนานเมื่อยเลิกนั่งนานหน่อย แต่ถ้าเป็นรายการของฟรีทีวีมาถ่ายต่อให้ลูกค้ากำลังจะซื้อ บริษัทมันก็ไล่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

เป็นวันที่เหมาะกับการไปดูโดยรวมครับ ไม่วุ่นวาย ตอนที่ผมยังไปเปิดบูทก็จะไปเดินดูได้เต็มๆก็2วันนี้แหละครับ วันอื่นถ้าไปบ่ายหาที่จอดก็ยาก คนก็เบียดกันดู(พริตตี้)  แล้วก็จะเป็นวันที่เซลขยันเข้าหาลูกค้า อาจเพราะวันแรกๆแรงยังดี+ความเชื่อเซลส่วนหนึ่งว่าวันนี้ลูกค้าที่มาคือVIP ตั้งใจมาซื้อ กระเป๋าหนัก ตัดสินใจง่าย(ครั้งที่ผ่านมาRRก็ขายได้รอบVIP)

ในแง่สื่อก็ต้องให้เค้าได้ทำงานครับ บางคนสงสัยเดินนานเมื่อยเลิกนั่งนานหน่อย แต่ถ้าเป็นรายการของฟรีทีวีมาถ่ายต่อให้ลูกค้ากำลังจะซื้อ บริษัทมันก็ไล่ครับ

เขาแค่เข้ามาขอเชิญออกกันดีๆ หนะครับ
เว้นแต่เคสหนักๆ อันนั้น ก็ไม่รู้ทำไง

ออฟไลน์ pongisra

ขอบคุณพี่ jimmy และท่านอื่นๆครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
วันรอบ VIP และ สื่อ หรือ วันเปิดงาน
เป็นวันที่ลูกน้องผมต้องตื่นเช้าเป็นพิเศษเพื่อไปใหทันเวลา 08.00 (จากปกติเข้างาน 10.30)
และเป็น 2 วันที่ผมมียอดขายต่อวัน น้อยที่สุด ....

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมลางานยาวไปแล้ว

เล็งวันจันทร์ที่ 3 เอาไว้ ไปวันอื่น คนเยอะ แทบไม่ได้แตะรถเลย
แต่สำหรับคนธรรมดาเข้างานรอบปกติบัตรฟรี
อย่างผม ก็เบื่อคนนั่งแช่แป้งในห้องโดยสารเหมือนกัน

รถบางคันคนรอดูมากๆ น่าจะให้ข้างหลังมาลองบ้าง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ได้บัตร VIP ก็ไปวัน VIP ครับ ส่วนถ้าไม่มีบัตรก็ไปวันธรรมดาช่วงเปิดงานน่ะครับ รถน้อยหน่อยที่จอดเยอะ เซลล์ยังแจ่มใส
ส่วนพริตตี้ ผมเฉยๆแล้วครับ 

ปีนี้ตั้งใจไปมันพรุ่งนี้แหละ ส่วนที่จิมมี่บอก ผมว่ามันไม่ได้เกี่ยวเรื่องมีเงิน ร่ำรวย จะมาซื้อจริงๆหรอกครับ
บางครั้งเขาอาจจะไม่ทันสังเกตุ การถ่ายทำรายการ หรือเพลินๆ กับเซลล์ กับรถจนลืมดูก็ได้
ถ้าพูดจาดีๆ ผมว่าก็ไม่น่ามีปัญหา

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011