ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ มีเรื่องอะไรแปลกๆเยอะเลยครับ..(ไร้สาระนิดๆ)  (อ่าน 4038 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
ไม่ได้มาคุยเรื่องอื่นเลยครับ เรื่องรถนั่นแหละ แต่มาแบบรีแล็กซ์กันไปนะครับ(ออกแนวไร้สาระอะ) ไม่เครียดแน่ๆ
แต่มันแปลกเป็นบางเรื่องนะครับ

เอาเถอะ เริ่มเลย ไปดูรถที่มาโชว์ใน Airport Plaza เชียงใหม่มา(อีกแล้ว)
มีมา 4 ค่าย toyota,nissan,mitsubishi และ hyundai

เรื่องแปลกเรื่องแรก
...

toyota เปิดจอง vios ใหม่แล้ว~!!! มีทิ้งท้ายด้วยว่ารับสิทธิ์รถคันแรก
มันชวนคิดว่าจะมาทันสิ้นปีนี้มากๆเลย เหมือนที่ผมรู้สึกกับ Brio AMAZE ไม่มีผิด

ถึงจะยังงั้น ก็ยังเอา Vios มาโชว์อำลากันนิดหน่อย  :)

อันนี้แถมๆละกันครับ :)
Altis 1.8E E85

Prius TRD

เรื่องแปลกเรื่องที่  2
Hyundai มาโชว์ที่นี่ ตรงนี้ รุ่นรถแบบนี้ สีรถก็สีนี้ มาตั้งแต่เดือนมีนาคมแล้วนะ?
จะตั้งรกรากอยู่เลยหรือไร?

เห็นหน้า Elantra เป็นรอบที่แสนห้าหมื่นแล้ว........

อันนี้แถมๆ
Mirage MT

เพิ่งจะสังเกตว่าท้าย Sylphy ใหญ่มากกกก....

เรื่องแปลกเรื่องที่ 3
ผมเจอรถที่ทะเบียนเหมือนผม 2 ครั้ง ทั้งขาไปเชียงใหม่(วันที่ 23)และขากลับ และคันที่เจอนั้นเป็นคันเดิม!!
เป็น Jazz สีเทา ผมจำอักษรได้ถึงรู้ว่าคันเดิม

เรื่องแปลกเรื่องที่ 4 สุดท้ายละ อันนี้เกิดแถวบ้านผม
ผมเจอ Kia Forte (ไม่ผิดแน่ครับ) สีแดง วิ่งสวนไป..........
คิดในใจว่า มันมีวิ่งในประเทศเราด้วยหรือ? หรือข้ามมาจากเพื่อนบ้าน? (มาแนวเดียวกับ Kizashi เมื่อปีก่อนๆเลย)

เรื่องแปลกสุดท้าย.............
เรื่องทั้งหมดนี้ เกิดภายในวันเดียวกัน วันที่ซื้อรถ Altis มาครบปีพอดี........
เอาละครับ เรื่องแปลกหมดแล้ว แค่นี้ละครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เดี๋ยวครับ ขออวดอะไรนิดนึงนะ
วันนี้ ได้ฤกษ์ถอย VW Touareg V6 TDi อย่างเงียบๆ
จริงๆจะออก M3GTS แต่ก็มี 3-series AC schnitzer แล้ว ก็ไม่รู้จะเอามาทำไม

แหะๆๆ...... ;D ผมคงไม่มีปัญญาซื้อของจริง เอาแค่นี้ก็พอละ แต่เสียอย่างนึง

‘ไมมันขนาดพอๆกะ  Yaris ละครับ?? ???
อันนี้ถ่ายกับเพื่อนๆ(จริงๆมีเยอะกว่านี้ แต่สภาพไม่สวย ไม่ถ่ายดีกว่า)

เปิดไฟหน่อย(แฟลชกล้องล้วนๆ)

จบจริงๆละครับ
ถ้าไร้สาระไปหน่อยก็ขออภัยนะครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 19:48:51 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ishat

• Jr. Member
  • **
Re: วันนี้ มีเรื่องอะไรแปลกๆเยอะเลยครับ..(ไร้สาระนิดๆ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 19:40:26 »
ผมไม่เห็นรูปมิราจ กับ sylphy ครับ
เป็นที่ผมหรือเปล่าหว่าาา

Re: วันนี้ มีเรื่องอะไรแปลกๆเยอะเลยครับ..(ไร้สาระนิดๆ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 19:49:45 »

ผมลงรูปผิดครับ...............*_*
แก้แล้ว...น่าจะดูได้ละครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ishat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 20:23:40 »

ผมลงรูปผิดครับ...............*_*
แก้แล้ว...น่าจะดูได้ละครับ
รถสวยดีครับ  ;)
ชอบ sylphy แต่แอบรอ pulsar และแอบหวัง juke  ;D
 (เรียงลำดับความอยากได้ จาก หลัง มา หน้า ครับ 555)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:04:46 »
ครับ เลขทะเบียนจำได้ง่าย ก็สังเกตง่ายครับ ผมเคยเจอรถโจรที่อยู่ในจราจรตาเพชร ซ้ำอยู่สองครั้งบ้าง หลายครั้งบ้าง เพราะมันจำง่าย แต่ตำรวจก็ไม่ทำห่าอะไรสักทีครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:24:04 »
สนุกดีครับ

แอบขำตรงรถผิดสเกล ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 16:32:47 »
คุณไม่ได้มาเดินเซนทรัลแอร์พอร์ตบ่อยใช่มั้ยครับ
คือที่นี่ จะสับเปลี่ยนหมุนเวียนการโชว์รถเรื่อยๆ อยู่แล้วครับ
บางทีเหมือนพายุรถยุโรปลง มีมันแต่แบรนด์หรูๆ
บางทีก็โตโยต้าครอง
แล้วแต่ว่าใครจะจองการโชว์ได้ช่วงไหนประมาณนั้นครับ

ปล.ท้ายซิลฟี่ใหญ่จริงๆ
แต่พอลุกจากซิลฟี่ไปนั่งอัลมีร่า กลับรู้สึกว่าอัลมีร่าโปร่งกว่าซะอีกครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 17:45:33 »

ไม่ต้องเรียกคุณหรอกครับ ผมก็ยังเด็กอยู่น่ะแหละ  :)
ก็ไม่ได้มาบ่อยครับ แต่แปลกตรงที่ hyundai อยู่ที่เดิมตลอดตอนผมมาครับ

เขาสับเปลี่ยนกันเรื่อยๆใช่มั้ยครับ ตอนแรกนึกว่าจะมีมาเป็นช่วงๆซะอีก...  ???

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 18:06:44 »
รถของเล่นซื้อที่ไหน(เซ็นทรัลแอร์พอร์ต?) ของยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่อ่าครับ ชี้เป้าให้หน่อย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 21:26:17 »

กลัวเข้าข่ายโฆษณาจังเลย(แต่ไม่ได้โฆษณานะครับ)
 บอกแค่ว่าอยู่ชั้น 4 (ร้านหาไม่ยากหรอก มีร้านเดียว)ราคาหลัก2-5ร้อย แค่นี้ได้มั้ยครับ