ผู้เขียน หัวข้อ: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?  (อ่าน 13090 ครั้ง)

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
Re: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 20:45:09 »
ซื้อEXอย่าสนใจออปชั่นกับความโบราณภายในครับ
มันต้องอารมณ์ว่า ซื้อเพราะชอบเวลาได้ควบมันบนถนน คือซื้อมาขับจริงๆ
เพื่อนผมออกEX GTกันสองสามคน ออกเพราะอารมณ์แบบนี้ทุกคนจริงๆ    ;)

.-_-.
+1 เลยครับ

ผมคนหนึ่งที่่ซื้อเพราะการบังคับควบคุม พวงมาลัย ช่วงล่าง ที่เงิน 9 แสน จะให้ผมได้เท่านี้
แต่ก็ต้องยอมรับเรื่อง กินน้ำมัน ออกตัวอืด แต่ถ้าลอยลำ ก็ไปไหวอยู่ครับ

ที่สำคัญผมซื้อสีแดง ดูดีเกินราคา พอใจแล้วครับ 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ auto46

• Jr. Member
  • **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
Re: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:00:00 »
ผมคนนึงก็ใช้ตัว 2.0 สีแดง

เป็นรถที่คุ้มค่าคุ้มราคามาก

เสียงยางผมก็ว่ามันไม่ได้ดังกว่าชาวบ้านเท่ารั่ยนะครับ

มันอาจจะดังกว่านิดหน่อย

แต่แลกกับการเกาะถนน ผมก็ยอม เพื่อชีวิตที่ปลอดภัย

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:06:34 »
ยางติดรถผม ตอนนี้ใช้มาสี่หมื่นสามพันกว่าโลแล้ว ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

ยางยังใช้งานได้ดีอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:17:23 »
เสียงดังมันมาจากยางห่วยครับ ยิ่งล้อ18นิ้วยิ่งกระด้างเข้าไปใหญ่ จากที่เคยนั่งมาเบาะแข็งไปหน่อย แถมเสียงเครื่องกับเกียร์ cvt นี่มันไม่เข้ากันซะเลย Lancer EX ไม่น่าจับคู่กับเกียร์ Cvt เพราะมันไม่ค่อยทนเท้าคนไทย
เอาอีกแล้วนะครับ ไม่ใช้แล้วปากดี รอบที่เท่าไรแล้วครับ รถมีข้อเสียทุกคันครับ แต่ถ้ารู้ไม่จริงโพสแต่กระทู้ civicที่คุณใช้ก็พอมั้งครับไม่ต้องใส่ความเห็นของคุณลงมา

ตอบท่านอื่นนะครับ
เปรียบเทียบกับcivic fbของคุณแฟนที่ใช้จนจับอาการต่างๆได้แล้วกันนะครับ รถผมexลอตแรกๆค้างสต็อคหลังๆอาจมีการปรับปรุงแล้วนะครับ

เสียงรบกวน- ดังมากครับสำหรับผมเสียงมันดังจากล้อกับยางแลกกับการเกาะถนน นั่งในfbแล้วรู้สึกว่าเงียบจังแทบไม่มีเสียงจากยางเลย แต่การเก็บเสียงช่วงบน พอๆกันนะครับ
การควบคุมและช่วงล่าง -เซตมากำลังดีครับ ขับแล้วมั่นใจ ขับสบายมากๆ กับล้อ16 เดิมๆที่ให้มา แต่ผมไปเปลี่ยนลง18 แล้วอาการแข็งขึ้นเยอะ เด้งด้วยครับ
อัตราเร่ง - ช่วงต้นจะอืดๆหน่อยครับ กำลังจะมาเรื่อยๆช่วง 80-130 แล้วก็ไม่ค่อยขึ้นแล้ว แถมเสียงยางกระหึ่มทำให้หมดอารมณ์กดคันเร่งต่อ
เทียบกันแล้ว เกียร์atของfb ออกตัวแรงกว่ากันมากครับ กำลังดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่ขับเร็วนานๆแล้วรู้สึกไม่มั่นคงเท่า EX ครับมันส่ายๆร่อนๆ

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:29:33 »
นี่รูปรถคันเก่าที่คว่ำของผมครับผมครับ เป็นรถล็อตแรก เลขตัวถัง 715

นั่งกันมา5คน เพื่อนผมคิ้วแตกไปคนเดียว คนอื่นถลอกนิดหน่อย ส่วนผมแขนขวาโดนกระจกทิ่ม

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:34:18 »
เห็นด้วยครับว่า EX ขับแล้วรู้สึกมั่นคงมากๆ

แต่พอผมได้ลอง Focus ผมกลับพบว่า เครื่องนั้นโฟกัสให้ฟิลแรงกว่า (คงเพราะเกียร์ด้วย)  ช่วงล่าง ผมว่าพอๆกัน เพราะผมแยกไม่ออก >_<

แต่ที่แน่ๆ Focus เก็บเสียงได้สุดยอดมากครับ ทั้งเสียงยางและเสียงภายนอก  ส่วน EX กับ มาสด้า3 ผมแอบรำคาญเสียงภายนอกเหมือนกันบางที

แล้วหน้าตา Focus กับ Mazda3 ก็เรียกได้ว่า สวยเลยแหละ ช่วงล่างผมว่าถ้าไม่ใช่นักขับจริงๆ ก็คงมองว่ามันดีพอๆกัน ทั้ง EX,3 , Focus เพียงแต่โฟกัสรู้สึกหนักแน่นที่ประตู และรู้สึกเงียบกว่าชัดเจนครับ

เลยกลายเป็นว่า ในความคิดผม  EX เหลือข้อดีกว่า Mazda 3 และ Focus เพียงสองอย่างเดียวจริงๆครับ คือภายในสั่งสบาย มากกกกกกกก และเครื่อง1.8 ในราคา1.6
ขณะที่โฟกัส ขนาดเบาะหน้าฝั่งผู้โดยสารนี่ ถ้าไม่ถอยมาเยอะๆนี่ เข่าติด นั่งไม่สบายเลยทั้งหน้าหลัง  ส่วน M3 อยู่กลางๆ แต่วัสดุภายใน M3ดูหรู หุ้มหนัง สบายแขนกว่า

ตอนนี้ผมก็เลยยังคิดไม่ตก ระหว่าง 3 คันนี้เลยครับ เหอๆ อยากจองปีนี้ เพราะ โปรฯมันล่อใจเหลือเกิน >_<

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 21:45:12 »
เห็นด้วยครับว่า EX ขับแล้วรู้สึกมั่นคงมากๆ

แต่พอผมได้ลอง Focus ผมกลับพบว่า เครื่องนั้นโฟกัสให้ฟิลแรงกว่า (คงเพราะเกียร์ด้วย)  ช่วงล่าง ผมว่าพอๆกัน เพราะผมแยกไม่ออก >_<

แต่ที่แน่ๆ Focus เก็บเสียงได้สุดยอดมากครับ ทั้งเสียงยางและเสียงภายนอก  ส่วน EX กับ มาสด้า3 ผมแอบรำคาญเสียงภายนอกเหมือนกันบางที

แล้วหน้าตา Focus กับ Mazda3 ก็เรียกได้ว่า สวยเลยแหละ ช่วงล่างผมว่าถ้าไม่ใช่นักขับจริงๆ ก็คงมองว่ามันดีพอๆกัน ทั้ง EX,3 , Focus เพียงแต่โฟกัสรู้สึกหนักแน่นที่ประตู และรู้สึกเงียบกว่าชัดเจนครับ

เลยกลายเป็นว่า ในความคิดผม  EX เหลือข้อดีกว่า Mazda 3 และ Focus เพียงสองอย่างเดียวจริงๆครับ คือภายในสั่งสบาย มากกกกกกกก และเครื่อง1.8 ในราคา1.6
ขณะที่โฟกัส ขนาดเบาะหน้าฝั่งผู้โดยสารนี่ ถ้าไม่ถอยมาเยอะๆนี่ เข่าติด นั่งไม่สบายเลยทั้งหน้าหลัง  ส่วน M3 อยู่กลางๆ แต่วัสดุภายใน M3ดูหรู หุ้มหนัง สบายแขนกว่า

ตอนนี้ผมก็เลยยังคิดไม่ตก ระหว่าง 3 คันนี้เลยครับ เหอๆ อยากจองปีนี้ เพราะ โปรฯมันล่อใจเหลือเกิน >_<

เห็นด้วยกับพี่ครับ

ถ้าโฟกัสกับexออกพร้อมกัน เลือกไม่ถูกแน่ ๆ

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 00:45:28 »
เรื่องการเก็บเสียงมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตัวผมเองก็ไม่เคยลอง ส่วนตัวมั่นใจในมิตซูมากๆครับเพราะที่บ้านออกไทรตันมา 2 คัน และได้ขับ cedia ของเพื่อนที่ทำงานมันก็ขับดีนะครับไม่เลวร้ายเลย เก็บเสียงก็ปานกลาง
  -  หากเทียบกับ altis ของน้าที่บ้านขับทางไกลประะมาณ 2 ชั่วโมง ขับเหนื่อยมากและเมื่อยแขนฉิบ(เทียบกับ teana ที่ขับประจำผิดกันเยอะอย่างว่าละครับรถคนละเกรดกัน)
  - civic ไม่เคยลองและไม่คิดจะซื้อไม่ว่าจะเป็น H รุ่นไหน(ถ้าให้เลือก T กับ H ผมเลือก T เครื่องและเกียร์ ทนกว่ากันเยอะ)
  - sylphy ผมไม่ชอบรูปร่างมันเลยครับ มันไม่หล่อ ปกติเวลาจะซื้อรถสักคันผมจะเลือก nissan ก่อนและตามด้วย mitsu
ผมคงตัดสินใจเอาLancer EX แน่ละครับ เพราะตัวรถเองและมีพลังงานทางเลือกให้เติมเพื่ออนาคต  (ผมสังเกตดูมิตซูจะทำรถนำหน้าค่ายต่างqเสมอๆ เช่น เติม e85 และรูปทรงรถกระบะที่ทรงแปลกๆแต่เดี๋ยวนี้ทุกค่ายก็เดินตามลอยมิตซู) ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถามว่าการเก็บเสียงแย่มั้ย?   ก็ตอบว่าเท่าๆกับเจ้าตลาดนั่นแหละครับ
ประเด็นมันอยู่ที่ยาง Sport ครับ  เนื้อแข็ง  เน้นเกาะถนน  ไม่มีย้วย แต่เสียงดังมหากาฬ
มิตซูพลาดเองครับที่เลือกยางรุ่นนี้มาติดรถ  ลูกค้าที่ประทับใจในการเกาะถนนมีไม่มาก
แต่เสียลูกค้าที่ไม่พอใจเรื่องเสียงรบกวนไปซะเยอะ 
หลายคนที่เปลี่ยนยางเป็นยาง comfort ก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเสียงรบกวนลดลง 70-80%  :P

ตามนั้นครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 00:46:15 »
เสียงดังมันมาจากยางห่วยครับ ยิ่งล้อ18นิ้วยิ่งกระด้างเข้าไปใหญ่ จากที่เคยนั่งมาเบาะแข็งไปหน่อย แถมเสียงเครื่องกับเกียร์ cvt นี่มันไม่เข้ากันซะเลย Lancer EX ไม่น่าจับคู่กับเกียร์ Cvt เพราะมันไม่ค่อยทนเท้าคนไทย

ไม่ทราบว่ายางติดรถที่ให้มามันห่วยตรงไหนครับ

Lancer EX 2.0 ให้ขอบ18มา พร้อมยางติดรถของ Yokohama เน้นในเรื่องของสมรรถนะการขับขี่และการเกาะถนน

รถคันนี้ช่วงล่างที่แน่นหนึบ พวงมาลัยที่หนักแน่นมั่นใจได้ โครงสร้างแข็งแรง เป็นรถที่ดีคันนึงสำหรับคนชอบขับรถ

แล้วคุณทราบไหมครับว่าราคายางติดรถตัวนี้เส้นหนึ่งราคาเท่าไหร่ ถึงคราวเปลี่ยนยางที ถ้าหากจะใช้ยางรุ่นเดิมติดรถนี่4เส้น 25k เอาไม่อยู่นะครับ

ซึ่งหลายๆคนที่ใช้รถรุ่นนี้ไม่เห็นมีใครมาบ่นว่าห่วยเหมือนที่คุณพูดเลยครับ กลับต้องการเปลี่ยนชุดใหม่เป็นแบบเดิมด้วยซ้ำ

แล้วเค้าก็มีแต่ชื่นชมเพราะเป็นรถและยางที่ทำให้หลายๆคนรอดตายแบบในเหตุการณ์ไม่คาดฝันแบบหวุดหวิดมาหลายครั้งแล้ว

ถ้าอยากเงียบก็แค่เปลี่ยนยางเสียงรบกวนก็ลดลงเยอะแล้วนะครับ ในคลับหลายๆคนอยากเงียบก็เปลี่ยนเป็น Yokohama DB หรือรุ่นอื่นตามความพอใจ

ทุกๆคนมีมุมมองและความคิดเห็นแตกต่างกันได้นะครับผมเข้าใจและไม่เคยคิดเถียง แต่ถ้าไม่ได้ใช้จริงแล้วมาใช้คำว่าห่วยเนี่ย คุณรู้ได้ยังไงหรอครับ

ถูกใจจริงๆ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 00:47:26 »

เสียงยางผมก็ว่ามันไม่ได้ดังกว่าชาวบ้านเท่ารั่ยนะครับ

แต่แลกกับการเกาะถนน ผมก็ยอม เพื่อชีวิตที่ปลอดภัย

ปืนจำกันไดบ่

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 00:52:24 »
เอาอีกแล้วนะครับ ไม่ใช้แล้วปากดี รอบที่เท่าไรแล้วครับ รถมีข้อเสียทุกคันครับ แต่ถ้ารู้ไม่จริงโพสแต่กระทู้ civicที่คุณใช้ก็พอมั้งครับไม่ต้องใส่ความเห็นของคุณลงมา

ตอบท่านอื่นนะครับ
เปรียบเทียบกับcivic fbของคุณแฟนที่ใช้จนจับอาการต่างๆได้แล้วกันนะครับ รถผมexลอตแรกๆค้างสต็อคหลังๆอาจมีการปรับปรุงแล้วนะครับ

เสียงรบกวน- ดังมากครับสำหรับผมเสียงมันดังจากล้อกับยางแลกกับการเกาะถนน นั่งในfbแล้วรู้สึกว่าเงียบจังแทบไม่มีเสียงจากยางเลย แต่การเก็บเสียงช่วงบน พอๆกันนะครับ
การควบคุมและช่วงล่าง -เซตมากำลังดีครับ ขับแล้วมั่นใจ ขับสบายมากๆ กับล้อ16 เดิมๆที่ให้มา แต่ผมไปเปลี่ยนลง18 แล้วอาการแข็งขึ้นเยอะ เด้งด้วยครับ
อัตราเร่ง - ช่วงต้นจะอืดๆหน่อยครับ กำลังจะมาเรื่อยๆช่วง 80-130 แล้วก็ไม่ค่อยขึ้นแล้ว แถมเสียงยางกระหึ่มทำให้หมดอารมณ์กดคันเร่งต่อ
เทียบกันแล้ว เกียร์atของfb ออกตัวแรงกว่ากันมากครับ กำลังดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด แต่ขับเร็วนานๆแล้วรู้สึกไม่มั่นคงเท่า EX ครับมันส่ายๆร่อนๆ

เอาสักทีนึงครับ ผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน เห้อออ ความคิดต่างกันได้ครับแต่อย่ามากัดหรือแขวะคนอื่นเค้าแบบนี้ มันไม่ดีหรอกครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 01:28:42 »
ผมว่าคุณ Junior22 อาจจะเข้าใจผิดนิดหน่อยว่ายาง "ดัง" คือ "ห่วย" จริงๆเป็นรถที่ผมเกือบจะซื้ออยู่แล้วเชียวตอนที่เป็น lot เก่าแล้วลดราคา 180k แต่พอดีคนออกตังไม่ให้อนุมัติเหอะๆ ทุกวันนี่เห็นบนถนน ยังแอบเสียดาย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 02:05:14 »
ใจเย็นครับผม แสดงความคิดเห็น แบบมีขอบเขตและเคารพรถเคารพคนใช้รถรุ่นนั้นๆคับ  อาจจะบอก "ในความคิดผม" หรือ "จากที่ไปลองขับมาสำหรับผม" มันฟังดูดี และมีเหตผลกว่ามากๆครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 03:13:40 »
EX เก็บเสียได้ไม่ดีครับ ถ้าเทียบกับคู่แข่ง แต่ถามว่ามากไหม ผมรับได้นะ มันก็ไม่ได้ดังไปกว่า Vios หรอกครับ (ล้อ16" นะ)

ตรงกันข้าม ผมให้คะแนนไปในกรณีที่ว่า ผมมีเงินเพียงเท่านี้ ได้อะไรโดดเด่นบ้าง

ภายในคันใหญ่ ราคาไม่เกินล้าน ผมว่าเจ้านี่อยู่อันดับต้นๆแน่นอน อย่าดูแค่ Spec ความยาว ความกว้าง ฐานล้อนะครับ การออกแบบที่แตกต่างกันก็ทำให้กันได้เยอะ

ช่วงล่างที่ค่อนข้างให้ตัว เด้งนิดหน่อย รับรองว่านุ่มกว่า Vios City เป็นไหนๆ นุ่มใกล้ๆกับ Altis ขอบ 15 นั่นหละ

พวงมลัยที่คมและน้ำหนักพอดี ขับทางไกล 120 up สบายมาก เพราะมันสามารถนิ่งได้ด้วยตัวมันเอง ไม่เหมือนพวงมลัยไฟฟ้าของรถหลายๆรุ่น ที่ต้องเกร็งมือประคองตลอด เบาหวิว จึงขับแล้วเมื่อย

เครื่องเสียงใส่ CD ได้ 6 แผ่น คุณภาพใช้ได้เลย ดีกว่า City Altis ชัดเจน

เกียร์ CVT จะว่าไม่มันก็ใช่ แต่ถ้ามองอีกมุมนึงใช้งานทั่วไป ขับแล้วก็ไม่มีอาการกระตุกในการเปลี่ยนเกียร์เหมือนในรถหลายๆรุ่น

เครื่อง ใส่ E85 ได้ ทำให้ประหยัดค่าเชื้อเพลิง บาท/KM ได้ประมาณ 20% เทียบกับโซฮอล 91 นะ

อัตราเร่ง ก็พอๆกับ Civic FD ที่หลายๆท่านบอกว่าเป็นรถที่แรงคันนึง  ขึ้นอยู่กับการกดคันเร่งขณะแซงด้วยนะครับ บางครั้งการเหยียบคันเร่งจมมิดก็ทำให้รถเสียเวลาในการเปลี่ยนเกียร์เยอะ เพราะลดเกียร์ลงไปมากเกินไป ทำให้รู้สึกอืด วิธีขับ กดแค่ครึ่งคันเร่งก็พอ แล้วถ้าอยากเร่งเพิ่มค่อยกดเพิ่มทีหลัง

โดยรวมก็พอใจกับมันแล้วหละครับ มันก็ไม่ได้ราคาแพงเป็นล้านๆ จะให้วัสดุบุนุ่ม ลูกเล่นแพรวพราว ครบทุกกระเบียดนิ้วคงเป็นไปไม่ได้   ได้อย่างเสียอย่างครับ ขึ้นอยู่กับว่า ใช้อะไรเป็นตัวตัดสิน ต่างคนต่างคิด

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 06:40:05 »
ใจเย็นครับผม แสดงความคิดเห็น แบบมีขอบเขตและเคารพรถเคารพคนใช้รถรุ่นนั้นๆคับ  อาจจะบอก "ในความคิดผม" หรือ "จากที่ไปลองขับมาสำหรับผม" มันฟังดูดี และมีเหตผลกว่ามากๆครับ
ต้องไปอ่านความคิดของเค้าครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมเค้าถึงโดนตอกกลับ เค้ากัดทุกค่ายลองไปอ่านดูครับ มีอันนึงดีแม็กซืเสียงยั่งกะรถสิบล้อ เค้าสนุกปากครับ แต่ไม่นึกถึงผลเสีย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 10:06:19 »

ปืนจำกันไดบ่

พี่สงแม่นบ่

อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:03:27 โดย auto46 »

• **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 11:32:08 »
ต้องไปอ่านความคิดของเค้าครับ แล้วจะรู้ว่าทำไมเค้าถึงโดนตอกกลับ เค้ากัดทุกค่ายลองไปอ่านดูครับ มีอันนึงดีแม็กซืเสียงยั่งกะรถสิบล้อ เค้าสนุกปากครับ แต่ไม่นึกถึงผลเสีย

ผมสังเกตุว่าเวลาเขาโพสอะไรที่เป็นแนวนี้ และพอมีคนตอกกลับ

เขามักจะไม่มาโพสต่ออีกเลย

แล้วจะไปโผล่ที่กระทู้อื่นแทน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 12:13:36 »
ผมบอกเค้าแหละคับ เห็นหลายครั้งแล้วเหมือนกัน ด่ารถหลายคันที่ตัวเองไม่ได้ใช้ :)

ออฟไลน์ Excellion

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 16:17:53 »
เอ่อ......เห็นด้วยครับ ว่าเกียร์ CVT เนี่ยมันไม่เหมาะกับบุคลิกของคนขับที่ซื้อ Lancer EX ส่วนใหญ่ครับ อย่างไรก็ตาม "ยางห่วย"นี่ออกจะสนุกปากเกินไปนะครับ คุณใช้บรรทัดฐานของตัวเองที่ว่าเสียงดัง = ห่วย........ ผมอยากทราบจริงๆว่าคุณขับรถมากี่ปีแล้วถึงคิดได้แค่นั้นอ่ะครับ รถที่เน้นสมรรถนะดีๆ เกาะถนน มันมักจะมากับเสียงที่ดังกว่ายางปกติ เค้าถึงมีการแบ่งประเภทยางว่าเป็นแบบ Comfort หรือ Sport ไงครับ ถ้าจะเอายางเทพทั้งเกาะและเงียบ (Bridgestone GR90 และอีกหลายๆรุ่น) ราคามันก็แพงมหากาฬเลยครับ ยิ่งขอบMag เป็น 18 แล้วด้วยยิ่งต้องยอมรับไปกันใหญ่ว่าเสียงและความกระด้างมาแน่นอน เพราะ แก้มยางมันบาง

PS.อ่านข้างบนเหมือนคุณใช้ Mazda3 หรือเปล่า ถ้าใช่ ผมเองก็อยู่ใน Club Mazda3 นะครับ อยากทราบจริงๆว่าคุณ Login ชื่ออะไรครับ เป็นไปได้ลองถามโน่นนี่ใน Club หาความรู้ประดับตัวเองหน่อยก็ดีนะครับ
PS2 อ่าน คห. คุณแล้วผมหงุดหงิดจังเลยครับ  :-[

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 21:14:05 »
สงสัยต้องรอปีหน้า น่าจะมีอะไรปรับเปลี่ยนบ้าง
ปีนี้เป็นปีแห่งรถคันแรก คงไปทุ่มกับ Mirage และ Triton
แค่นี้ก็ส่งรถกันครึ่งปีแล้ว

ว่าแต่ข้างบนเค้าเถียงอะไรกันหรอ
ผมว่าต่างคนต่างเสนอความคิดก็น่าจะพอแล้วนะครับ
อันไหนไม่ควรก็ช่วยๆ กันไม่พิมพ์ให้รกบอร์ด
สังคมจะได้น่าอยู่ครับ
รักกันไว้..

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 00:34:09 »

ชาว แดง MC น่ะครับพี่ปืน 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option