ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda Civic FB ใหม่ //  (อ่าน 29511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda Civic FB ใหม่ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 12:08:34 »
ตัว1.8s ราคากำลังดี  แต่ถ้าซื้อขอ1.8e      ส่วนตัวnavi  แพงบรรลัย คนซื้อไปคิดไรอยู่ เพิ่มหลายหมื่นได้แค่จอห่วยๆ ติดเองข้างนอกสวยๆดีๆ กว่าเยอะเลย  

ออฟไลน์ suputshaya

• **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda Civic FB ใหม่ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 13:10:23 »
ขอบคุณครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 13:52:00 »
ตัว1.8s ราคากำลังดี  แต่ถ้าซื้อขอ1.8e      ส่วนตัวnavi  แพงบรรลัย คนซื้อไปคิดไรอยู่ เพิ่มหลายหมื่นได้แค่จอห่วยๆ ติดเองข้างนอกสวยๆดีๆ กว่าเยอะเลย  

ที่ผมซื้อเพราะมันได้อะไรหลายๆอย่างในราคา 964,000 ต่างจากตัวธรรมดา 909,000 คือ
1. จอดีวีดีเนวิเกเตอร์  ถึงมันจะห่วยก็ไม่เป็นไรเพราะผมไม่ชอบจอตามร้านเครื่องเสียงมันดูเห่ยเหมือนพวกรถกระบะมีจอ
2. กล้องมองหลังพร้อมเส้นกะระยะ โอเคถึงแม้จะติดเองได้แต่ภาพกับองศาการมองมันสู้ของรุ่นนี้ไม่ได้เลย คือมันไม่หลอกตาแบบกล้องทั่วไป
3. ยางติดรถได้เป็น bridgestone turanza er33 ถึงมันจะไม่ดีอะไรมากแต่มันก็ไม่ห่วยบรรลัยแบบ goodyear nct5 เส้นละ3,000
4. มันก็คือรุ่น top ของตัว 1,800 คนทั่วไปเค้าซื้อรถบางคนเค้าสนใจแต่ตัว top เพราะเค้าไม่อยากได้รุ่นต่ำที่ราคาถูกแต่อ้อพชั่นต้องไปติดเองให้วุ่นวาย

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 14:48:58 »
อ่านจบแล้วครับ สนุกมากและขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 15:12:11 »
กว่าจะแอบอู้งานมาอ่านจนจบล่อไป 2 ชม ครึ่ง แฮ่ๆ
ขอบคุณสำหรับ review ดีๆครับ ยิ่งตรง *** BUYER's GUIDE *** เนี่ยมีประโยชน์กับ user ที่ไม่รู้เรื่องรถมากมายอย่างผมมาก!!!!

ป.ล. ชอบ "ใครหนอ ชักชวน ดูมาตรวัด 4 จอ รู้แล้วละก็ อย่ามัวรั้งรอ.......ถอย Civic เอย!" คับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2012, 15:15:08 โดย ChoCcoYen »

ออฟไลน์ cnm_0985

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 16:54:20 »
พี่ Jimmy ครับ เมื่อไหร่จะ Full Review Nissan Sylphy บ้างครับ รออ่านอยู่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 12:08:53 »
เดี๋ยวขอแก้ไขข้อมูลในรีวิวก่อน ขอบคุณมากนะครับ

อ้อ เดี๋ยวอาจเขียนเพิ่มเรื่องการเก็บเสียงด้วย

ส่วนนอกนั้น ตอนนี้ ขอลุยตัวอื่นๆให้จบก่อนครับ งานค้างมากเลย

ออฟไลน์ ryukin

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 15:29:44 »

;D ผมก็ออกตัวE NAVI ครับ
ที่อยากได้จริงๆ ก็คือกล้องมองหลัง
กับจอ Navi สองสิ่งนี้ช่วยมือใหม่ได้เยอะเลยครับ
แม้จะแพงกว่าเอาไปติดเอง แต่สบายใจกว่าเพราะติดมากับรถเลย
ไม่อยากไปเสี่ยงดวงกับช่างข้างนอกครับ ;D

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 15:33:51 »
 FD ยังอยู่ในใจเสมออยากได้ข้างในแบบ UK VERSION นี่ผมเอาแน่ๆ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 15:37:40 »

;D ผมก็ออกตัวE NAVI ครับ
ที่อยากได้จริงๆ ก็คือกล้องมองหลัง
กับจอ Navi สองสิ่งนี้ช่วยมือใหม่ได้เยอะเลยครับ
แม้จะแพงกว่าเอาไปติดเอง แต่สบายใจกว่าเพราะติดมากับรถเลย
ไม่อยากไปเสี่ยงดวงกับช่างข้างนอกครับ ;D
แต่ดูราคาตัว Navi กับตัวธรรมดาแล้ว
ไม่ต่างกันเยอะเวอร์เหมือนกับ Altis 2.0V เลยครับ
พี่โตขอเพิ่มเป็นแสนเลย
สำหรับซีวิค คนที่อยากได้ Navi ก็ถือว่าโอเคอยู่กับราคานี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 15:30:55 »
ขอบคุณมากครับ
เพิ่งมีเวลาอ่านจนจบก็วันนี้เอง  ;)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 15:25:56 »
คุณจิมมี่ีเยี่ยมยุทธเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน รถดี แต่หวยดันไปออกที่ MC อิอิ