ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้าน จะซื้อรถยนต์รุ่นไหนที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุด  (อ่าน 12341 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitstation

• Newbie
  • *
 ;Dถ้าคุณมีเงิน 1 ล้าน คุณจะซื้อรถยนต์รุ่นไหน ที่คิดว่าดีที่สุด ในความคิดของแต่ล่ะท่าน ที่ใช้ได้ในชิวิตประจำวันจริงๆ ทั้งใน-นอกเมือง ความประหยัดเชื้อเพลิง ความมีคุณภาพ ประสิทธิ์ภาพ ที่คุ้มกับเงิน 1 ล้านบาน+- ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 09:19:01 โดย pitstation »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ความคุ้มค่าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  ความต้องการต่างกัน

เช่น  คนนึง อยากได้รถแรง  อีกคนอยากได้รถประหยัด  หรือ ราคามือ 2 ดี

ออฟไลน์ holahola66

Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ออฟไลน์ Buffy

Honda freed ครับ

ความคุ้มค่าของผมตอนนี้คือ ประตูเลื่อนได้ นั่งได้ 7 คน จุของได้เยอะ รถเล็กคล่องตัว

ออฟไลน์ Worapan7

• Jr. Member
  • **
Civic FB 1.8 E No Navi 909,000 บาท คุ้มสำหรับผม แรงพอตัว+ประหยัด

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
Ford ranger 3.2 WT
เอาด้วยคนครับ สาวกฟอร์ด ถึงแม้ว่ามันจะกาก เกียร์เฟียสต้ามีปัญหา, สนิมขึ้นเรนเจอร์ก็เถอะ 555+

ออฟไลน์ Action

BT-50 Pro 3.2R ครับ 993k คุ้มมว๊ากกกก

เพราะผมมีแผนจะถอยอีกคัน ช่วงสิ้นปี ตอนนี้กะใช้เจ้า 874 ไปก่อน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
แล้วแต่ความจำเป็นใช้ของแต่ละท่านครับ...บางท่านครอบครัวใหญ่ก็เลือกรถที่นั่งได้หลายคน บางท่านอยู่กันสองคนก็เลือกแบบเล็กหน่อย บางท่านขับรถเร็วก็เลือกแบบสปอร์ตหน่อย แลัวแต่สถานะความจำเป็นของแต่ละบุคคลครับส่วนผมครอบครัวเล็กๆงบล้านเดียวก็เลยจัด ALTIS 1.6 CNG ครับ..เงินเหลืออีกนิดหน่อยครับ.. ;) :D

ออฟไลน์ pongisra

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ranger 3.2 WT เคยเห็นสีขาว+ฟิล์มใสกิ๊ก+ผู้หญิงสาวสวยขับ โอ.มันสวยมากกก ขอเสี่ยงดวงกับฟอร์ดซักครั้ง
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ neung23

Civic 1.8 w/o Navi คับ

909,000 นี่แหละ คุ้มสุด และผมค่อนข้างชอบ Design ตัวนี้ด้วย
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ขอเป็นกระบะ 4WD ทุกยี่ห้อยกเว้นวีโก้  ไม่ชอบหน้าตาเป็นการส่วนตัว  :P

ออฟไลน์ myalexxp

ขอ ตอบเหมือนเดิมครับ

ดีแมกหัวเดี่ยว 2 คัน  ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
2013 Minorchange Honda Civic FB  1.8 S MT

ราคาน่าจะราวๆ 775-785K

ขายเครื่องกับเกียร์ทิ้ง โป๊ะเพิ่ม วาง K20A FD2 จูน E85  
เกียร์ 6 จังหวะ เสริมชุดสตรัท ล้อ 17 + ยางที่วิ่งทางไกลดีๆ และจุดค้ำยึดบางจุดที่จำเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 10:40:57 โดย BestHuafoo »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Ranger 3.2WT โคตะระจะคุ้มสุดแล้ว!!!!!

ออฟไลน์ mewzabahl

city S cng แล้วเก็บตังไว้แต่งเมีย เอ้ยสร้างอนาคต  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Ranger WT2.2 AT สีแดงหรือน้ำเงิน เก็บตังที่เหลือไปสำรองค่าน้ำมัน ประกัน ยาง ค่าบำรงรักษา ค่าเที่ยวได้อีกหลายปี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MystogaN

ถ้าเงินที่เหลือไม่ได้กลับมาขอเลือก Civic ครับ

ถ้าเปนเงินตัวเองเลือก New Vios 2013 ครับ

ออฟไลน์ Skyline

ถ้างบเเค่นี้ Altis E85 1.8 Navi ครับ ประหยัดเพียงพอละ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมคิดอีกมุม

ซื้อแค่ 7 ถึง 7 แสนห้า

ที่เหลือเก็บไว้สำหรับ maintenance + ประกัน + ซ่อม

คุ้มสุด

เพราะผมเห็นมาเยอะ ซื้อเต็มเกจ์ ตามความต้องการเป็นหลัก สุดท้ายจบไม่ลง เครียดมาก

แต่ถ้าเอางบนี้ไม่สนเรื่องอื่่น บีที 50 4*4 3.2 เกียร์ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ท่านด้านบนจะซื้อcivic 2.0 cruze2.0 mazda2.0 มันเกินล้านมะใช่หรอครับ
จริงๆอยากได้bt50pro3.2 at เหมือนกานนะ แต่คิดไปคิดมาจะเอามาทำอะไร
งั้นผมขอเป็นcivic1.8 naviละกาน

ออฟไลน์ simcity

เอาความคุ้มค่า คุ้มราคากับเงินที่จ่ายไป

ความเห็นผม ต้องเป็นรถแนว PPV ครับ

ขอเลือก Pajero รุ่นล่างๆ ที่ราคาประมาณ 1 ล้านละกัน

ออฟไลน์ Starter

option คุ้มๆ ต้อง proton preve  ;D

ออฟไลน์ Cpete

ตอนนี้นะคับ ผมว่าProton Preve 1.6 Turbo 750k มีSide Airbagด้วย Traction Control Push to Start with Day Light LED  ถ้าไม่ติดเรื่องBrandนะ ผมว่าน่าลองสุดแล้วคับ  ;D ;D ;D แต่พูดตามจิง ผมว่าBrio Amazeก็น่าเล่นนะ นั่งสบาย หน้าปัดสวย รถราคาคุ้ม หลังหักได้ภาษีคืน ประหยัดน้ำมัน แต่ถ้า แบบได้เงินคืนถ้าใช้ไม่ถึงผมคงไปSonic or Fiesta =)เน้นใช้นานหน่อยคับ ถ้าใช้ดีๆ รถพวกนี้ลากยาวได้เลย ถ้าไม่เจอแบบdefect car นะคับ ;)

ออฟไลน์ Sappe!

Focus 2.0 ครับ

รัก Ford  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Civic 1.8E 909,000บาทครับ
สวยพอใช้ได้
ออพชั่นพอสมควร
เติม e85 ได้
เพิ่งเปิดตัวได้ไม่นาน
แบรนด์ก็โอเค
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jks

• Newbie
  • *
1m-1.5m ถ้าลุยคงไปที่ Pajero Sport ครับ วิวดี ขับเคลื่อนใช้ได้ ไม่กลัวหลุม หรือไม่ชอบสูงก็ Subaru XV ขับ4 เซฟตี้ดี ช่วงล่างมั่นใจ
< 1m คงไปที่ Nissan Sylphy กว้างขวาง หรูหรา ขับใช้ได้ แลกกับ เสียงเครื่องดังตอนเร่ง
2013 Black Pajero Sport
2007 Black Infiniti FX35
2005 Silver Mazda 3 GT

ออฟไลน์ Headman

ณ เวลานี้ Hyundai Elantar เท่านั้นครับ
เรารักจ่าโท :))))