ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยหัวข้อที่อยากเห็น  (อ่าน 24995 ครั้ง)

ออฟไลน์ merlynnn

• Newbie
  • *
ว่าด้วยหัวข้อที่อยากเห็น
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:06:22 »
- อยากให้มีหัวข้อเรื่อง กฏจราจร โดยเฉพาะ คนไทยสมัยนี้ ขับรถไม่เคารพกฏจราจรเลย ไฟดงไฟแดงไม่สนกันแล้ว จะเลี้ยวซะอย่างใครจะทำไม ตอนแรกมีแต่แท๊กซี่กับรถบันทุก เดียวน้รถบ้านก็เอากับเขาด้วยเหมือนกัน / การเปิดไฟ Spotlight หรือ Foglight / จริงอยู่ทีสิ่งเหล่านี้ขึ้นอยู่กับจิตสำนึกด้วย แต่ใหนๆ web นี้ก็เกี่ยวกับรถแล้ว พูดเรื่อง จราจร ด้วยคงไม่เสียหายมั๊ง / น่าจะใช้เป็นที่ระบาย, ประจานด้วยก็ดีนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ว่าด้วยหัวข้อที่อยากเห็น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:41:03 »
อันนี้ เดี๋ยวจะรีบจัดให้ครับ!

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: ว่าด้วยหัวข้อที่อยากเห็น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:12:23 »
ไปๆมาๆ
ผมว่าสมัยนี้คนขับรถบรรทุกดูจะมีมารยาทมากกว่าคนขับรถส่วนตัวซะอีก
แต่ก็ยังหนักใจกับพวกแท็กซี่ที่ชอบปาดแล้วมองหน้า จะเอาเรื่อง

สงสัยเป็นโรคติดต่อ เลยติดมาถึงพวกขับรถบ้านด้วย
ฮ่าๆๆๆๆๆ

จริงๆผมว่าคอลัมน์ที่มันเสนอพวกนี้มีอยู่เยอะเหมือนกัน
แต่เหมือนมันยังขาดอะไรไปบางอย่าง
ที่จะกระตุ้นให้เกิดการปฎิบัติตามกฎระเบียบ
ลองหาทางกระตุ้นสิ่งนี้ควบคู่ไปด้วยก็ดีนะครับ

แต่ถามผมว่าควรทำยังไง
อันนี้ก้ไม่รู้จริงๆ

แด๋ยวจะลองคิดหาวิธีการ
แล้วจะมาเสนอต่อไปนะครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????