ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รถที่มีช่วงล่างถุงลมจากโรงงาน สามารถโหลดเตี้ยได้อย่างไรครับ +++  (อ่าน 2907 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ขอสอบถามไว้เป็นความรู้หน่อยครับ  รถหรูต่างๆเช่น BMW Series7, MB S-class, Lexus LS, 9ล9  ที่ใช้ช่วงล่างถุงลม
ไม่ทราบว่าเค้ามีวิธีโหลดเตี้ยอย่างไร โดยที่ยังสามารถใช้ช่วงล่างถุงลมได้ครับ
พอดีเห็นในเว็บต่างๆที่เค้าแต่งรถหรูแล้วเกิดความสงสัยครับ ผมเข้าใจว่ารถพวกนี้ไม่ได้ใช้สปริง

ขอบคุณมากๆครับ :) :) :)

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
ชุดโหลด ถุงลมก็มีหนิครับ  แต่ใช้ของเดิมเลย ก็น่าจะทำได้

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
 S Class ใช้วิธีโปรแกรมใหม่ให้เตี้ยลงครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Arado_kung

รถทัวร์ก็โหลดติดพื้นได้นะ พวกช่วงล่างถุงลมเนี่ย เห็นประจำตอนจอดในอู่ล้อมุดไปอยู่ในซุ้มเป็น lowrider ไปซะงั้น

ออฟไลน์ IS2000

ใช้ module กับชุดช่วงล่างที่มากับรถเหมือนที่คุณ v221 บอกไปล่ะครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ HYDE--

เข้าใจว่า ส่วนใหญ่ถูกเซ็ทให้ปรับได้หนิครับ

อย่างพวกแต่ง vip ล้อใหญ่ๆแบะๆ โหลดติดพื้น ก้เห็นใช้ถุงลมกันเยอะ