ผู้เขียน หัวข้อ: ฮอนด้า แซง โตโยต้า ยอดจองวันที่ 29 พ.ย.-2 ธ.ค. และ 29 พ.ย.-4 ธ.ค.  (อ่าน 10925 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
ดีแล้วครับ ขนาดกระบะกับเก๋ง
ยังขายได้ไม่เท่าเก๋ง รถตู้ก็มี

Toyota จะได้เป็นบทเรียน เลิกลดต้นทุนต่างๆของรถซะที คนซื้อเพลีย และหน่ายมาก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ผมขอแค่อย่า หลง ก็พอ  ขอให้รถที่ออกมาแต่ละรุ่น อย่าเอาเปรียบคนไทยมากนักกำไรแต่พองาม 

ออฟไลน์ jiraphot

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้าสถานะการณ์ยังเป็นแบบนี้
3-4 วันสุดท้าย อาจจะได้เห็น

โตโยต้า อัดแคมเปญ ของแถม + ส่วนลด แบบสุดขีด  เพราะผมเชื่อว่าแชมป์ผูกขาดมาตลอดอย่างพี่โต
ไม่มีทางยอมแพ้ง่าย ๆ  "สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร"

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เจ็ดวันผ่านไป ยอดจอง 38,000 กว่าคัน แม่เจ้าทำลายสถิติเดิม
1.ฮอนด้านำจ่าฝูง แล้วเชื่อว่าจะนำจนจบงาน เชื่อผมดิ ต่อให้โตโยต้าอัดแคมเปญยังไงคนก็ไม่เอาเพราะอะไรทำกับวีออสไว้แสบมาก แถมให้จองทั้งที่รถก็ไม่ได้เห็น สเปคก็ไม่ค่อยได้เห็น
2. นิสสันขนาดไม่มีรถใหม่นะ ตามโตโยต้ามาแบบหายใจรดต้นคอ ปีหน้าสนุกแล้ว เพราะปีหน้าเป็นปีของ Honda และ Nissan ถ้าโตโยต้าไม่ทำอะไรสักอย่างนี่หละเป็นไงล่ะรถตลาดยังไงก็ขายได้ วันนี้ได้เห็นละ โตโยต้าลดต้นทุนอ่ะลดได้แต่ต้องเหมาะสม
นี่ก็เป็นความคิดเห็นของผมครับ ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Action

ในปีนี้ผมไม่แปลกใจ เพราะ Honda เปิดตัวรถเกือบครบทุกรุ่น ขาดแค่ Accord เท่านั้น

ส่วน Toyota ล่ะ มีไม้เด็ดที่ 50th เท่านั้น โมเดลเดิม ๆ ก็มีแค่ 5 speed กับ e85 เพิ่มเข้ามาเป็นสีสันเท่านั้น

ตลาดปีนี้สูสีมาก รอดูปีหน้าสิ ใครจะกินเค้กก้อนใหญ่ ก้อนเล็ก ต้องมองกันยาว ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ elite

• Full Member
ปีหน้าก็มี jazzใหม่กับcityใหม่อีก โอ้วท่าจะแข่งกันมันส์เชียว

http://www.motorexpo.co.th/2012/bestsell.php

เว็บไซด์ของผู้จัดงานครับ มีครบทุกยี่ห้อ

ยอดจองsuzukiมากกว่าchevroletด้วยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 19:57:45 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »

ออฟไลน์ 6162002

ดูจากตัวเลขแล้วแบบว่า....
- ถ้าไม่มี Mirage  ยอดขายมิตซู แพ้ ฟอร์ด มาสด้า เชฟ หลุดลุ่ยแน่นอน (ขนาดมียังได้แค่สูสี)
- Suzuki นี่โหดจริงๆ รถรุ่นเดียว ขายกระจุย ขนาดรอเป็นชาตินะเนี่ย
- ฮุนได ยอดใกล้ๆ BMW เลย
- โตโยต้า ถ้ามี Vios 2013 กับตัว Eco car มาให้จองด้วย ผมว่า รถยี่ห้ออื่น คงเหลือแค่ พันต้นๆ - -

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
มาสด้าติดที่ 5 ด้วย
มาสด้า 2 กับ BT Pro สงสัยตัวชูโรง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าที่แซงได้เพราะ รถได้ภาษีมีตั้ง 6รุ่น

แต่พี่โตมีแค่ 3 รุ่นเอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มติชน! คนจัดงานชื่อ คุณขวัญชัย มิใช่หรือ!!!!

งงเลยทีเดียว สมชาย ปภัสร์พงษ์ มาจากไหนเนี่ย!!!??

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
Skoda ขายได้แย้ววว  :o

ออฟไลน์ AkE

ผมเชียร์ Honda สุดใจแต่ Toyota ไม่ยอมง่ายๆหรอกคับ Vigo นี่ไม่ต้องห่วงไปได้เรื่อยๆแถมแรงอีกต่างหาก จะมีก้อย่างนึงที่ Honda พอจะสบายใจได้คือ งานเหลืออยู่

5 วันเปนวันหยุด 3 วันสังเกตุได้ว่าถ้าเปนวันหยุด toyota จะสู้ Honda ไม่ได้ น่าสนใจคับ Honda สู้ๆ แข่งกันสนุกๆนะคับ Honda ชนะไปก้ได้แค่งานนี้แหละ ยอดรวมทั้ง

ปีถึงจะนับเฉพาะรถเก๋ง ก้แพ้คับ

ออฟไลน์ bojung

• Sr. Member
ผมว่ายอดจองอีโคคาร์เยอะมากครับ รองลงมาก็พวกเก๋งไม่เกิน 1.5 ซึ่งทางฮอนด้าเอาตัว city CNG มาชูโรงด้วย รวมทั้งแจสไฮบริด ส่วนทางโตโยต้าก็คงจะเป็นวีโก้ที่น่าจะมียอดจองเยอะ และก็เป็นพวกรถเก๋งรองลงมา พวกวีออส แต่นี่มันก็แค่ยอดจองครับ ยอดรถที่ออกยังไม่รู้เลย

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
น้องที่ทำงานตั้งใจไปจองวีออสไมเนอร์เชจน์แต่รู้ว่าไม่ได้คืนภาษีเลยไม่จองหันไปจองฮอนด้าแทน.

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ลืม Prius ไปหรือเปล่าครับพี่หมู

ลืมไปซะสนิท