ผู้เขียน หัวข้อ: ***ผมอยากเล่า - หวังว่าเพื่อนๆคงอยากฟัง ^_^ *** ประสบณ์การณ์ไปยื่นเอกสาร รถยนต์คันแรก  (อ่าน 10554 ครั้ง)

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
     เริ่มเรื่องจาก ไปงาน Moto  show  ที่เมืองทองวันที่ 29 ไปกับเพื่อน และน้องที่ทำงาน 3 คนครับ เพื่อนและน้องได้จองรถมาคนละคัน

วันที่ 30 พ.ย เพื่อนตัวแสบ โทรว่าบอกว่าจะไปยื่นลงทะเบียนรถคันแรก ไปเป็นเพื่อนหน่อย ซึ่งผมหยุดพอดี คิดว่าไปด้วยก็ดีเวลามาเองจะได้ไม่งง

ผมก็ไปรับเ้จาเพื่อตัวดีที่บ้านเลย 12.00 น. ไปหาอะไรกิน+เตรียมเอกสาร นั่งรถไป ถึง สำนักงานสรรสามิตรจังหวัดชลบุรี 2 เวลา 13.30 น.

เดิน มึนๆ ไปจนหาห้องเจอ (คนเยอะแท้ คาดจากใบคิว น่าจะ ประมาณ 150 คนที่ตกค้าง) นั้งลงโต็ะ ตรวจเอกสารปุป มีเจ้าหน้าที่หญิง เดินมาผู้กลับเจ้าหน้าที่ชายที่รับ

ตรวจเอกสารว่า พอ แล้ว วันนี้ คิวเต็มล่ะ พูดจบ เจ้าหน้าที่ชาย แจ้งให้ เพื่อนผมทราบทันทีว่า วันนี้ คิวเต็มแล้วให้ มาใหม่ วัน จันทร์ครับ O_o (สายตาเหลียบเห็นคิวเสียบไว้ที่ 147)

*** สรุปประสบการณ์ครั้งแรก มึนกันไปตามๆ กัน เอิ้กๆๆ  คิวเต็ม ไม่รับแล้ว ***

ออฟไลน์ theephan

• **
ดีครับที่เค้ามาบอกก่อนไม่ต้องคอยนานๆ
ไม่ใช่ว่าใกล้ถึงคิวแล้วบอก "เอ้า วันนี้พอแค่นี้นะคะจะเลิกงานแล้ว" :o

ขำขำนะครับ ;D

ออฟไลน์ G_6611

• **
ผมไปชลบุรีมาเหมือนกันเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดี(อาจเพราะคนเยอะมาก)เลยไปที่แปดริ้วบริการดีจนน่าตกใจใช้เวลา20นาทีก็เสร็จแล้วลองไปดูสิครับดีจริงๆนะคนไม่เยอะมากด้วย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เรื่องธรรมดาของรัฐวิสาหกิจครับ ผมยื่นที่กระทรวงวัฒนธรรมแถวปิ่นเกล้า เอกแค่สำเนาทะเบียนบ้านสลับกับสำเนารถยนต์ E'นางคนตรวจเอกสารก็ด่าผม เออแปลกดี เข้าใจเลยปากไม่ดีจริงๆ ;D

• **
วันจันทร์ที่ 3/12/2012

ผมได้ไปจอง รถ Eco car ในตำนาน อิอิ (เดาออกไหมครับ ใบ้ให้ จองคันนี้รับรถเดือน กันยา - ตุลา ปี56) - เซล์น่ารักมากอธิบาย ขั้นตอนการยื่น + เอกสาร ละเอียด

เลยทีเดียว กลับมา ผม เตรียมตัวเอกสาร เพื่อไปยื่น ในวันที่ 4/12/2012

วันอังคารที่ 4/12/012

นัดกับน้องที่ทำงาน ไปยื่นเอกสาร เวลา 9.10 น. เดินทาง บรื้นๆๆ  ไปถึง สำนักงานสรรสามิตรชลบุรี  ถึงเวลา 9.20 น.(10 นาทีถึงแล้ว) คนเยอะมากกว่าวัน ศุกร์อีก

แถมเดินมากันเรื่อยๆผมพอรู้สเตปงานแล้วเลยรีบเข้าไปยื่นเอกสาร คนต่อแถมยาวมาก แถมดันสายตาดีไปเหลือบเห็นใบคิวที่คนนั้งรออยู่ ทายสิครับเลขอะไรอิอิ ( 02 ) O_o

แสดงว่า ตั้งแ่ต่เปิดทำการมา เรียกเข้าไปแค่ 1 คิว บระเจ้า ผมเดิอนไปถึงหางแถมเลย ยาวข้ามตึกเลยครับ พี่ที่นั้งอยู่ข้างๆบอกว่า สงสัยจะคิวหมดแล้วละครับ เขารับ

วันละ 200 คิว (อันนี้ทราบมาตั้งแค่วันศุกร์ที่มาล่ะครับ) ผมเลยถามไปว่าพี่มาตั้งแต่กี่โมงครับ พี่เขาตอบว่ามาตั้งแต่ 7 โมงเช้า ได้คิวที่ 76 O_o

***lสรุป ภาคเช้า เวลา 9.20 น. คิวเต็มแล้ว สวดยอดเลยO_o***  

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
แนะนำครับ กางเต้นท์ เฝ้าแถวนั้นแหละ รับรอง ถ้ายามไม่ไล่ได้คิวแรกแน่นอน แต่...ถ้าหลับนะ ไม่งั้นพลาดง่าย ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

• **
ดีครับที่เค้ามาบอกก่อนไม่ต้องคอยนานๆ
ไม่ใช่ว่าใกล้ถึงคิวแล้วบอก "เอ้า วันนี้พอแค่นี้นะคะจะเลิกงานแล้ว" :o

ขำขำนะครับ ;D

อุอุ คนโดนแบบนั้นคงจี้ดน่าดู

ผมไปชลบุรีมาเหมือนกันเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดี(อาจเพราะคนเยอะมาก)เลยไปที่แปดริ้วบริการดีจนน่าตกใจใช้เวลา20นาทีก็เสร็จแล้วลองไปดูสิครับดีจริงๆนะคนไม่เยอะมากด้วย

เจ้าหน้าที่พูดห้วนๆครับ เท่าที่จับอาการ คนจะเหนื่อยเพราะคนเยอะ อิอิ

เรื่องธรรมดาของรัฐวิสาหกิจครับ ผมยื่นที่กระทรวงวัฒนธรรมแถวปิ่นเกล้า เอกแค่สำเนาทะเบียนบ้านสลับกับสำเนารถยนต์ E'นางคนตรวจเอกสารก็ด่าผม เออแปลกดี เข้าใจเลยปากไม่ดีจริงๆ ;D

ของผมโชคดี เจอเจ้าหน้าที่ ใจดี ยิ้มแย้ม คุยกัันขำๆ ตลอด รู้ว่าเขาเครียดนะครับ เราก็เลยไม่ไปใส่อารมณ์ให้เขาเครียดเพิ่มขึ้น

เด๋วเล่า ภาค บ่ายต่อ อิอิ ภาคจบ

• **
***ภาคจบ ช่วงบ่าย ***

หลังจากผิดหวัง กับ คิวเต็ม ผมโทรเข้าไป ปรึกษา 1111 โทรไปปรึกษานะครับ ไม่ได้โทรไปร้องเรียน  ว่าในชลบุรีนอกจากที่ ศาลากลางชลบุรีแล้วมีที่ไหนอีก

ได้คำตอบมาว่า  ในชลบุรี มี 2 ที่ครับ คือ 1.ศาลากลางชลบุรี (คิวเต็มตลอดแม่เจ้า)

2.ที่แหลมฉบัง - ตรงตลาด 4 มุมเมือง อาคารทะเลทองเทาเวอร์ชั้น 6 (เบอร์โทรศัพท์ 038-330039)

ผมได้ข้อมูลปุปก็รีบโทรไปถามทันที เจ้าหน้าที่รับสายไวครับ พูดไพเราะ ไม่ห้วน ผมถามว่า

ผม - สวัสดีครับ ที่นั้นรับยื่นสิทธิ์ รถคันแรกไหมครับ แล้ว คนเยอะมากไหมครับ

จนท - รับครับคนเยอะมากครับผม

ผม - แล้วไม่ทราบว่ามีคิว หรือ จำกัดจำนวนรับบริการไหมครับ

จนท - ที่นี่ไม่มีบัตรคิวครับ มายืนต่อแถวได้เลย ไม่ทราบว่าอยู่ แถวไหนครับ

ผม - ชลบุรีครับ

จนท - อ้าวทำไมไม่ยื่นที่ ชลบุรีละครับ

ผม - (ตอบไปตาม ภาค 2 ตอนเข้า - คิวเต็ม อุอุ)

จนท - งั้นมาที่นี่ได้เลยครับ แต่ช่วงนี้คนเยอะ แนะนำมาตอน บ่าย 3 ก็ได้นะครับ (จากนั้นพี่ จนท บอกแผนที่การเดินทางคร่าวๆ)

ผมได้รับข้อมูลปุป โทรบอกน้องที่ทำงานทันที  ปะ ไปเที่ยว แหลมฉบังกัน ล้อหนุน เวลา 11.30 น. ไปถึง ที่หมาย สรรพสามิตรแหลมฉบัง เวลา 12.10 น.(ไกลอะY_Y)

จอดรถเสร็จ (หาที่จอดยากมาก) รีบขึ้นไปชั้น 6 คนเยอะไม่แตกต่างกัน ผมกับน้องก็ไปต่อแถวตรวจเอกสาร มีหลายแถวมาก เจ้าหน้าที่ จะนั้งประมาณ 6 คน 4 โต๊ะ

(แนะนำแถวไหนสั่นไปต่อเลยครับ ไม่มีคิว) ผมเลือกต่อแถวยาวที่สุด เพราะแถวนี้ดันมีเขียนว่ารับบัตรคิว T_T (จริงๆไม่มี) ระหว่างรอก็ชวนคนนั้นคนนี้คุยไปเรื่อยไม่เครียด

เชื่อไหมครับจากที่คุย เกิน 6 คน หนีมาจากที่ชลบุรี O_o ผมต่อแถวถึงประมาณ 40 นาที ถึงคิวล่ะ เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสาร ขอเอกสารดังนี้ครับ ใครจะไป เตรียมให้ดีนะครับ

1.สน.ใบจองรถยนต์

2.สน.บัตรประชาชน

3.สน.ทะเบียนบ้าน

4.สน.หน้าแรกสมุดบัญชี ธนาคารที่จะให้โอนเงินเข้า

5.เอกสารขอยื่นใช้สิทธิ์ (โหลดจากเว็บแล้วกรอกลงไปให้เรียบร้อยจะดีมากครับ)

***สำคัญ - ข้อควรระวัง 1.เอกสาร สน ทุกใบต้องเซ็นสำเนาถูกต้อง พร้อมลงชื่อ เรานะครับ   

2.ใบจองรถยนต์ ต้องนำตัวจริงติดไปด้วยนะครับ จนท จะขอดูไม่ได้เอาตัวจริงไปครับ

3.บัญชีธนาคาร จนท แนะนำว่า ควรจะเป็นบัญชีที่ ไม่มีการ ตัด หรือ หัก อะไรทั้งนั้นครับ ( ค่าน้ำ-ค่าไฟ-เงินกู้ ) ถ้าไม่มีไปเปิดบัญชีใหม่เลย     
                                       ครับเพื่อความสบายใจ

หลังจากตรวจเอกสารเสร็จ ก็เดินเข้าด้านใน ช่อง 7 รอคนต่อแถวอีกประมาณ 8 คน ตรงนี้รอแค่ 20 นาที เสร็จแล้ว เจ้าหน้าที่จะให้ใบขอยื่นใช้สิทธิ์เรามา (ครึ่งบนกระดาษ A4)

เสร็จแล้วเย้  แค่นี้เองครับ  ป.ล.ขั้นตอนนั้น ง่ายมาก ตรวจเอกสาร จนท กรอกข้อมูลลงคอม ส่วนของผมแค่ยื่นเอกสาร ขอใช้สิทธิ์นะครับ จะมีอีก Case ที่ได้รับรถแล้ว

และได้เอกสารจากไฟแนนท์มาแล้ว นั้น จะตรวจเอกสารนานหน่อยครับ (ผมว่าเจ้าหน้าที่ถ้าแยกเคส ตรงนี้ ได้ จะเร็วขึ้นเยอะเลยครับ)

ใครยังไม่ได้ยื่น ก็รีบๆนะครับ ควรเพื่อเวลาไว้ด้วย ครับ ขอให้รับสิทธิ์ รถคันแรกกันทุกคนนะครับ จบแล้ว ^_^

*** สรุปใช้เวลา ประมาณ 1.30 ชั่วโมง ในการทำเรื่อง***

ออฟไลน์ dumerrx8

• **
ผมต่างจังหวัด ชิวมากครับ
หลักฐานครบ 5 นาทีเสร็จ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เพื่อนผมไปที่ไหนจำไม่ได้ละ ใน กทม. นี่แหละ

เค้าไล่กลับบ้าน ละให้มาอีกทีวันที่ 26 ธันวา

โหดมากๆ

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
***ภาคจบ ช่วงบ่าย ***

หลังจากผิดหวัง กับ คิวเต็ม ผมโทรเข้าไป ปรึกษา 1111 โทรไปปรึกษานะครับ ไม่ได้โทรไปร้องเรียน  ว่าในชลบุรีนอกจากที่ ศาลากลางชลบุรีแล้วมีที่ไหนอีก

ได้คำตอบมาว่า  ในชลบุรี มี 2 ที่ครับ คือ 1.ศาลากลางชลบุรี (คิวเต็มตลอดแม่เจ้า)

2.ที่แหลมฉบัง - ตรงตลาด 4 มุมเมือง อาคารทะเลทองเทาเวอร์ชั้น 6 (เบอร์โทรศัพท์ 038-330039)

ผมได้ข้อมูลปุปก็รีบโทรไปถามทันที เจ้าหน้าที่รับสายไวครับ พูดไพเราะ ไม่ห้วน ผมถามว่า

ผม - สวัสดีครับ ที่นั้นรับยื่นสิทธิ์ รถคันแรกไหมครับ แล้ว คนเยอะมากไหมครับ

จนท - รับครับคนเยอะมากครับผม

ผม - แล้วไม่ทราบว่ามีคิว หรือ จำกัดจำนวนรับบริการไหมครับ

จนท - ที่นี่ไม่มีบัตรคิวครับ มายืนต่อแถวได้เลย ไม่ทราบว่าอยู่ แถวไหนครับ

ผม - ชลบุรีครับ

จนท - อ้าวทำไมไม่ยื่นที่ ชลบุรีละครับ

ผม - (ตอบไปตาม ภาค 2 ตอนเข้า - คิวเต็ม อุอุ)

จนท - งั้นมาที่นี่ได้เลยครับ แต่ช่วงนี้คนเยอะ แนะนำมาตอน บ่าย 3 ก็ได้นะครับ (จากนั้นพี่ จนท บอกแผนที่การเดินทางคร่าวๆ)

ผมได้รับข้อมูลปุป โทรบอกน้องที่ทำงานทันที  ปะ ไปเที่ยว แหลมฉบังกัน ล้อหนุน เวลา 11.30 น. ไปถึง ที่หมาย สรรพสามิตรแหลมฉบัง เวลา 12.10 น.(ไกลอะY_Y)

จอดรถเสร็จ (หาที่จอดยากมาก) รีบขึ้นไปชั้น 6 คนเยอะไม่แตกต่างกัน ผมกับน้องก็ไปต่อแถวตรวจเอกสาร มีหลายแถวมาก เจ้าหน้าที่ จะนั้งประมาณ 6 คน 4 โต๊ะ

(แนะนำแถวไหนสั่นไปต่อเลยครับ ไม่มีคิว) ผมเลือกต่อแถวยาวที่สุด เพราะแถวนี้ดันมีเขียนว่ารับบัตรคิว T_T (จริงๆไม่มี) ระหว่างรอก็ชวนคนนั้นคนนี้คุยไปเรื่อยไม่เครียด

เชื่อไหมครับจากที่คุย เกิน 6 คน หนีมาจากที่ชลบุรี O_o ผมต่อแถวถึงประมาณ 40 นาที ถึงคิวล่ะ เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสาร ขอเอกสารดังนี้ครับ ใครจะไป เตรียมให้ดีนะครับ

1.สน.ใบจองรถยนต์

2.สน.บัตรประชาชน

3.สน.ทะเบียนบ้าน

4.สน.หน้าแรกสมุดบัญชี ธนาคารที่จะให้โอนเงินเข้า

5.เอกสารขอยื่นใช้สิทธิ์ (โหลดจากเว็บแล้วกรอกลงไปให้เรียบร้อยจะดีมากครับ)

***สำคัญ - ข้อควรระวัง 1.เอกสาร สน ทุกใบต้องเซ็นสำเนาถูกต้อง พร้อมลงชื่อ เรานะครับ   

2.ใบจองรถยนต์ ต้องนำตัวจริงติดไปด้วยนะครับ จนท จะขอดูไม่ได้เอาตัวจริงไปครับ

3.บัญชีธนาคาร จนท แนะนำว่า ควรจะเป็นบัญชีที่ ไม่มีการ ตัด หรือ หัก อะไรทั้งนั้นครับ ( ค่าน้ำ-ค่าไฟ-เงินกู้ ) ถ้าไม่มีไปเปิดบัญชีใหม่เลย     
                                       ครับเพื่อความสบายใจ

หลังจากตรวจเอกสารเสร็จ ก็เดินเข้าด้านใน ช่อง 7 รอคนต่อแถวอีกประมาณ 8 คน ตรงนี้รอแค่ 20 นาที เสร็จแล้ว เจ้าหน้าที่จะให้ใบขอยื่นใช้สิทธิ์เรามา (ครึ่งบนกระดาษ A4)

เสร็จแล้วเย้  แค่นี้เองครับ  ป.ล.ขั้นตอนนั้น ง่ายมาก ตรวจเอกสาร จนท กรอกข้อมูลลงคอม ส่วนของผมแค่ยื่นเอกสาร ขอใช้สิทธิ์นะครับ จะมีอีก Case ที่ได้รับรถแล้ว

และได้เอกสารจากไฟแนนท์มาแล้ว นั้น จะตรวจเอกสารนานหน่อยครับ (ผมว่าเจ้าหน้าที่ถ้าแยกเคส ตรงนี้ ได้ จะเร็วขึ้นเยอะเลยครับ)

ใครยังไม่ได้ยื่น ก็รีบๆนะครับ ควรเพื่อเวลาไว้ด้วย ครับ ขอให้รับสิทธิ์ รถคันแรกกันทุกคนนะครับ จบแล้ว ^_^

*** สรุปใช้เวลา ประมาณ 1.30 ชั่วโมง ในการทำเรื่อง***
ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์ดีๆ ทำใจครับติดต่อราชการต่างคนต่างทำหน้าที่ ใจเขา ใจเรา คือสิ่งที่เรายึดมั่น... (ปอลิง.สน.คือสำเนาใช่หรือไม่)

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ของผมไปยื่นเรื่อง ที่สรรพสามิตในที่ว่าการอำเภอตะโหมด จ.พัทลุง ไม่มีคนเลย

จำหน้าที่ก็เขียนให้ด้วย กรอกๆเอกสาร 10 เสร็จ ประทับใจการบริการมากๆ

ออฟไลน์ Xenix

• **
แนะนำ ชลบุรี2 แหลมฉบังคับ
บังเอิญออฟฟิตผมอยู่ชั้นเดียวกันสรรพามิต ดูลาดเลามาหลายวัน ไปก่อนเค้าเปิดสักแปปเสร็จไว้กว่าแน่นอนคับไปสัก 8.15 ผมใช้เวลาแค่10นาทีเอง ราชการทำงานก่อนเวลาด้วยนะเออ

แนะนำให้กรอกเอกสารให้เรียบร้อยนะคับ ส่วนมากที่ช้าคือไม่กรอกเอกสารอะไรกันไปเลย เสียเวลาต้องมากรอกกันอีก + บางคนไม่แม้แต่จะถ่ายสำเนาอะไรเลยต้องมาทำที่นี่หมด

ออฟไลน์ Fuel98

• **
เยี่ยมครับ ศุกร์นี้ว่าจะพาแฟนไปยื่นที่ชลบุรีพอดี. เห็นทีต้องไปแหลมฉบังเสียแล้วซิ่ ::)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ที่ชะอำ เอาเอกสารไปยื่นแทนน้อง เนื่องจากน้องไปต่างประเทศ เจ้าหน้าที่ดีมาก ยิ้มแย้ม พูดจาดี

ออฟไลน์ Pluem_411

ที่ในเมืองนครศรีธรรมราช เต็ม40คนไม่รับแล้วครับมาใหม่พรุ่งนี้ขนาดคนที่มารอตอบตี3ได้แค่คิวที่5เองคนเลยโว้ยวายกันเต็มเลย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

• **
สน ในที่นี้ หมายถึง สำเนา คร้าบ

ที่ในเมืองนครศรีธรรมราช เต็ม40คนไม่รับแล้วครับมาใหม่พรุ่งนี้ขนาดคนที่มารอตอบตี3ได้แค่คิวที่5เองคนเลยโว้ยวายกันเต็มเลย

ไปทำที่จังหวัดอื่น เถอะครับ แบบนี้ มันก็เกินไปนะ

ออฟไลน์ rvsmart

ถ้ายื่นเอกสารที่พัทลุง แล้วจดทะเบียนที่ชลบุรีได้มั๊ย

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ผมยื่นที่ ของ กทม 3 วันที่ 7 พ.ย ไปแต่เช้าตรู แม้ต้องกรอกฟอร์มใหม่ แต่ก็เร็วได้โล่เลย ไม่มีปัญหาอะไร สงสัยเพราะไปเช้ามั้ง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ 6162002

ช่วงนี้แน่นจริงๆครับ ผมไปเป็นเพื่อนของเพื่อนผม ที่แถว นครชัยศรี กทม. แถวยาวเป็นหางว่าว

ตอนผมมากับแฟน เมื่อเดือน ส.ค. เข้าไปตรงตึกใหญ่ ห้องแอร์ มีกาแฟกิน ชิวๆ ไม่มีคิวด้วย

ตอนนี้ย้ายไปอีกตึก คนยาวยังกะมาขออะไรฟรีซักอย่าง - -

ป.ล. ไปสรรพสามิต ปราจีนสิครับ เร็วนะ ^^

• **
ถ้ายื่นเอกสารที่พัทลุง แล้วจดทะเบียนที่ชลบุรีได้มั๊ย

ท่านเจ้าหน้าที่ แจ้งให้ ทราบว่า ยื่นเรื่องที่ไหน ให้ส่งเอกสารชุดที่ 2 ที่นั้นครับ เรื่องจดทะเบียนนั้น อันนี้ ต้องโทร ถาม 1111 ครับโทรฟรี  สงสัยอะไรเกี่ยวกับรัฐ หรือ จะร้องเรียน ก็ได้ครับ

ป.ล.  ถึงทุกท่านที่คิดว่าจะไปยื่น เอกสารใช้สิทธิ์ ที่สรรพสามิต แหลมฉบัง เขาจะอยู่ที่ตึกทะเลทอง แค่ วันที่ 31/12/2012 นะครับ  วันที่ 1 เขาจะย้ายสำหนักงานมาบริเวณ โรบินสันศรีราชา  นะครับ คิดว่า คงจะหาง่ายขึ้นจอดรถสะดวกขึ้นเยอะเลยครับ  กลัวว่ามายื่นแล้วพอได้รับรถกลับไปที่เดิม จะตกใจ ออฟฟิตหาย อิอิ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ถ้าใน กทม. เเนะนำไป ที่ สรรพามิตรไหญ่ สามเสนที่เดียวเลยครับ คนเยอะเเต่จัดคิวจัดระเบียบดี ทำไห้ รอไม่นานมาก

ตามศูนย่อยผมไปตึก ตรงปิ่นเกล้า ไม่มีระเบียบเลย  คนนั่งรอออกมายันหน้าลิฟ

ออฟไลน์ oatz

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ จขกท. ที่แชร์ประสบการณ์ดีๆๆคับผม

ออฟไลน์ Xenix

• **
Update ชลบุรี2 แหลมฉบัง
วันนี้(7พย)พาแฟนไปยื่นเอกสารจองสิทธิ์ หลังจากของผมเรียบร้อยไปแล้ว
ตอนสรรพสามิตย้ายจุดตรวจเอกสารลงมาที่ชั้น1ของอาคารทะเลทองแล้วนะคับ
ไปถึงประมาน8.15คนมารอค่อนข้างเยอะแล้ว(ส่วนมากกำลังกรอกเอกสาร)
ตอนนี้เค้าจะแบบเปน2โต๊ะคือ
โต๊ะสำหรับรับจองสิทธิ์(สำหรับคนที่จดทะเบียนไม่ทันในปีนี้)
โต๊ะสำหรับคนที่จดทะเบียนเรียบร้อย (ยื่นเอกสารทั้งหมด) เหนคนรอโต๊ะนี้เยอะมาก ตอนผมไปเจ้าหน้าที่สำหรับโต๊ะนี้ยังไม่มา

เหมือนเดิมคับกรอกเอกสารเรียบร้อยไปก่อน ไปถึงต่อแถวตรวจเอกสารเรียบร้อย เจ้าหน้าที่จะให้ขึ้นชั้น6เพื่อคีย์ข้อมูล (ของผมใช้เวลาประมาน 15นาทีเรียบร้อย)

ออฟไลน์ Fuel98

• **
Update ชลบุรี2 แหลมฉบัง
วันนี้(7พย)พาแฟนไปยื่นเอกสารจองสิทธิ์ หลังจากของผมเรียบร้อยไปแล้ว
ตอนสรรพสามิตย้ายจุดตรวจเอกสารลงมาที่ชั้น1ของอาคารทะเลทองแล้วนะคับ
ไปถึงประมาน8.15คนมารอค่อนข้างเยอะแล้ว(ส่วนมากกำลังกรอกเอกสาร)
ตอนนี้เค้าจะแบบเปน2โต๊ะคือ
โต๊ะสำหรับรับจองสิทธิ์(สำหรับคนที่จดทะเบียนไม่ทันในปีนี้)
โต๊ะสำหรับคนที่จดทะเบียนเรียบร้อย (ยื่นเอกสารทั้งหมด) เหนคนรอโต๊ะนี้เยอะมาก ตอนผมไปเจ้าหน้าที่สำหรับโต๊ะนี้ยังไม่มา

เหมือนเดิมคับกรอกเอกสารเรียบร้อยไปก่อน ไปถึงต่อแถวตรวจเอกสารเรียบร้อย เจ้าหน้าที่จะให้ขึ้นชั้น6เพื่อคีย์ข้อมูล (ของผมใช้เวลาประมาน 15นาทีเรียบร้อย)

ไปวันเดียวกันเลย  ;D
โหลดแบบฟอร์มมากรอกใว้ก่อนจะใด้ไม่เสียเวลาครับ ผมไปถึง8โมงเสร็จไม่เกิน9โมงครับ