ผู้เขียน หัวข้อ: พวกพี่ๆชาว headlightmag ชอบเครื่องยนต์แบรนด์ไหนกันบ้าง?  (อ่าน 10972 ครั้ง)

ออฟไลน์ movan085

• Newbie
  • *
พวกพี่ๆชาว headlightmag ชอบเครื่องยนต์แบรนด์ไหนกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 08:00:31 โดย movan085 »
I'm sone ^^

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
เบนซิน ค่าย Volkswagen

ดีเซล ค่าย BMW

Hybrid ค่าย Toyota/Lexus
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Audi ครับ  :)

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
 ;) AUDI ครับ.. ขอแบบมีเกียร์ DSG ติดมาด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

ตระกูล Volkswagen(Audi,Lambo,Bentley,Bugatti) BMW Porsche(สูบนอน)ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 22:31:34 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถามแบบนี้ก็เข้าทางซิครับ   ;D ;D ปัจจุบัน ชอบ Vtec กับ i-Vtec แต่ต่อไปผมคงจะชอบ Earthdream ครับ เพราะว่าเครื่องยนต์ตัวนี้มันเป็น"ความหวังของพื้นพิภพ" (ขอแปลเว่อร์ๆหน่อยนะ)   ;D ;D

ป.ล. เครื่องฮอนด้าไม่ใช่เครื่องที่ดีที่สุด แต่ชอบที่สุด  :D :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
HR16DE ครับ CVT ใน sylphy มันสบายๆ ดีคับ ;)

ออฟไลน์ pongisra

กลุ่ม Premium เบนซิน Volk/Audi, ดีเซล BMW
กลุ่มบ้านๆ เบนซินชอบ Honda, ดีเซล ..... อยากตอบว่า ford แต่ยังไม่เคยขับสักคันเลยย

ออฟไลน์ Chibiki

• **
ถามแบบนี้ก็เข้าทางซิครับ   ;D ;D ปัจจุบัน ชอบ Vtec กับ i-Vtec แต่ต่อไปผมคงจะชอบ Earthdream ครับ เพราะว่าเครื่องยนต์ตัวนี้มันเป็น"ความหวังของพื้นพิภพ" (ขอแปลเว่อร์ๆหน่อยนะ)   ;D ;D

ป.ล. เครื่องฮอนด้าไม่ใช่เครื่องที่ดีที่สุด แต่ชอบที่สุด  :D :D
คิดเหมือนผมเลยครับ แต่ผมอยากเห็นเครื่องความหวังของพื้นพิภพมันเร่งรอบถึง9000รอบจังเลย คิดว่าคงจะไม่ได้เห็นเพราะเค้าเน้นรักษ์โลก. แต่ได้อ่านเห็นผ่านๆมาบ้างว่า เค้ากำลังทำเครื่อง1ลิตร100แรงม้าอยู่ ไม่รู้จะเอาไปลงรถอะไร
แต่ผมชอบพวกเครื่องสูบนอนเหมือนกันนะ อย่างพวกอิม ฟอเรสเตอร์

ออฟไลน์ Parinceo

เบนซิน Aston Martin  สูบเรียง6สูบ BMW
ดีเซล BMW

อ่อ อันนี้ชอบส่วนตัว โรตารี่ ของ mazda ครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ชอบ Toyota ตระกูล A ครับ อึด ถึก ทน...

ออฟไลน์ NaNaNa

ดีเซล BMW

ออฟไลน์ neung23

เบนซิน เทอร์โบ N20 ของ BMW
ดีเซล ชอบเครื่อง E250 CDI ของ Mercedes Benz มากคับ เงียบดีเหลือเกิน

พวกหายใจเอง แปรผันหลายๆอย่างๆต้อง VTEC ทั้งหลายเท่านั้น ยิ่งพวกบล็อคใหญ่ๆขับมันส์โฮกก!!

.
.
.

ท้ายสุดชอบเสียงสตาร์ท M271 เทอร์โบของ Mercedes Benz ที่สุด เสียงสตาร์ทมันดูขยันขันแข็งดี กับพวก BMW เครื่อง N52 N53 N54 6สูบทั้งหลาย เครื่องบล็อคนี้ เสียงเพราะกว่าสมัย M50 M52 M52TU M54 เยอะมาก
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
4J อีซูซุ ให้ตายสิมันทนได้ใจมังกรทองที่บ้าน3แสนโลไม่เคยงอแง
จนมาD-Max 3.0 VGSก็ยังทนและแรงถึงใจ ใช้คุ้มจริงๆ ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ซูบารุ สูบนอน เครื่องทั่วไปตระกูลVoikswagen

เครื่องดีเซลBMW

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ดีเซล 4 สูบ BMW ไม่ผิดหวังที่ซื้อครับ

เฉลี่ย14.8โล/ล เหยียบ160แช่ทางยาวก็ยังเกิน 14โล/ล อยู่ดีครับ ตอนสมัย crv g3 2.4 ขับ 160 กิน 7.9-8.2 เบนซินอีกตะหากT_T

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Turbo diesel engine BMW  8)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถบ้านๆ: Dual VVTi, Hybrid -->Toyota
พรีเมี่ยม: BMW diesel twin turbo พวกยุคใหม่ที่ใช้ 4สูบ
Supercar: Lamborghini Aventador 6.5 liter 60° V12 700bhp
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
อึดถึกทน ต้องเครื่องที่วางในซีวิครุ่นปี 94ครับ
แม่ผมขับมาจากนครสวรรค์ โอเวอร์ฮีทมาตั้งแต่สิงห์บุรีโดยที่ไม่รู้ตัวเลย แม่ยังขับหลงทางไปวังน้อย กว่าจะถึงกรุงเทพ ไม่รู้ทำไมฝาสูบไม่โก่ง ผมมาดูหม้อน้ำรั่ว น้ำมันเครื่องต่ำกว่าก้านวัด โห้ๆ ::) :o :o :o
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ AkE

Supercar สุดๆต้อง avantador
ถ้าเอาเครื่อง supercar แบบคุ้มๆ เครื่อง GTR
ถ้าดีเซล BMW แน่นอนคับ
เบนซินไม่มีเทอโบ honda คับ i vtec อนาคต earth dream

ออฟไลน์ Tyde

honda ครับ  Vtec เสียงรอบสูงๆมันเพราะจริงๆ
รถพรีเมี่ยมชอบพวกที่เป็น63AMGของเบนซ์

ออฟไลน์ H.

ชอบ Boxer ครับ เสียงมันบุ้บๆๆๆ ดี
H.

ออฟไลน์ HYDE--

เครื่อง bmw ชอบเบนซิน 6 สูบ และดีเซล

อีกอย่าง เคยฟังเสียงเครื่อง mb CL600 แบบใกล้ๆ โอ้ววว แบบว่า นุ่ม แน่น และลึกม้ากกกกกกกกกกกกกกกกก
ไม่รู้เสียงมันจะนุ่มไปถึงไหน

ออฟไลน์ Action

เครื่องยนต์ยกให้ BMW 6 สูบครับ หวานมาก แต่ถ้าเกียร์ VW เอาใจผมไปเลย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เบนซินเทอร์โบ+เกียร์จาก VW

ดีเซลคอมม่อนเรลจาก BMW

เบนซิน NA จากฮอนด้า โดยเฉพาะช่วงรอบสูงๆ

ออนไลน์ PREM

โดยรวมต้อง BMW ครับ ทั้งเบนซินทั้งดีเซล
ถ้าเป็นรถตลาดๆ ก็ Honda รอบกวาดมันส์ดี
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YenChar

ดีเซลสมรรถนะสูง : BMW >> จริงอย่างที่สุด

ดีเซลเพื่อการใช้งานบรรทุก : 1KD ของโตโยต้า >> ใช้ขนเท่านั้น

เบนซินเทอร์โบจากโรงงาน : MB รุ่นใหม่ๆ เครื่อง CGI >> ประหยัด+แรง+เงียบ

เบนซิน NA รอบจัด สมรรถนะสูง : K20A ฝาแดงในซีวิคตัวแข่ง >> พี่จะแรงไปไหน

เบนซินบ้านๆ ใช้งานทั่วไป ขนาดเล็ก : 1NZ ในวีออส >>คล่องตัว ขับง่าย กระฉับกระเฉง

เบนซินเครื่องใหญ่ ติดแก๊ส : บล๊อคTR ในฟอร์จูนเนอร์ 2.7 >> ทนแก๊สสุดๆในสามโลก

ออฟไลน์ thdeann

• Full Member
ที่เคยได้สัมผัส ที่ชอบที่สุดของเครื่องของ 330i E46
โคตรจะลงตัว ทำให้หลงรัก BMW  ไปเลย

กับอีกตัวคือ F20C
เวลามันครางล่ะก็ ชอบจริงๆ

ที่ว่ามานี่รถชาวบ้านเขาทั้งสิ้น

ในรถที่พอจะมีความสามารถในการซื้อ
ก็คงเป็นเครื่องของ Honda นี่แล่ะครับ ที่ทำให้เป็นแฟน Honda เรื่อยมา

ออฟไลน์ marksss

• **
ดีเซล bmw ก็ดีครับ  :D                   

np72

• บุคคลทั่วไป