ผู้เขียน หัวข้อ: แลนเซอร์แซยิดกินน้ำมันอย่างนี้ถือว่าโอเคไหมครับ  (อ่าน 2702 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
คือถอยรถใหม่ให้ภรรยาแล้วก็เอารถภรรยามาขับต่อเป็นแลนเซอร์แซยิด อายุสองขวบกว่าขับมาสามหมื่นห้าพันโลแล้ว เกียร์ออโต้ซีวีที เติมอียี่สิบ วิ่งได้ 14.37 โลลิตร ถือว่าโอเคไหมครับ

ออฟไลน์ Chibiki

• Jr. Member
  • **
ไม่เคยใช้ แต่เลขนี้ก็ประหยัดดีนะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
โอเคเลยครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ถือว่าประหยัดเลยนะ ปกติมิตซูไม่ค่อยทำประหยัดน้ำมัน(ยกเว้นมิราจ)

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ เคยทดสอบครั้งเดียว (ส่วนมากใช้ngv)ลำปาง-เชียงราย วิ่งถนนใหญ่ยาวๆ และมีขึ้นดอยตุง

ผลออกมา 12.57 กม./ลิตร

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นมากครับ คือไม่ได้ใช้มาตั้งแต่แรกก็เลยอยากได้ข้อมูลเป็นบรรทัดฐานไว้นะครับว่าเราควรจะขับได้เท่าไหร่สำหรับรุ่นนี้เวลาอัตราสิ้นเปลืองผิดปกติจะได้ทราบและรีบหาสาเหตุนะครับ นี่ก็เพิ่งหมดถังแรก ผมว่าจะดูอีกสองสามถัง แต่วันนี้ลองเติมโซฮอล91ดูจะเปรียบว่าอียี่่สิบจะเปลืองกว่าหรือประหยัดกว่ากันครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
14 โล/ลิตร อิจฉาอ่ะ ผมเกรงเท้าให้ตายไงก็ไม่เคยมากกว่า 13 ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ประหยัดใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
ผมก็ใช้อยู่ ถ้าวิ่งต่ำกว่า80 เลี้ยงรอบเครื่องต่ำกว่า2000รอบ โคตรซดเลย  แต่ถ้าวิ่ง90-110 เลี้ยงรอบเกิน2000-2400 นี่ประหยัดดีเลย