ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องวันไหนรถไม่ติดครับ  (อ่าน 4781 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องวันไหนรถไม่ติดครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 02:14:15 »
ตอนนี้แรงเงาจบแล้ว(ผมเซงมาก) ไม่รู้จะมีวันไหนที่สามารถขับชิวๆกลับบ้านกี่โมงก็ได้รถไม่ติดอีกมั้ย

มีใครพอทำนายอนาคตได้มั้ยครับ ว่าต่อจากนี้วันไหนจะรถไม่ติดต่อจากวันจัน-วันอังคารที่เคยมีแรงเงา(มีละครเรื่องไหนคนน่าจะติดมากๆอีก555) ;D

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ขอถามเรื่องวันไหนรถไม่ติดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 02:34:42 »
คงอีกสักพักใหญ่เลยหละมั้งครับ แหะๆ ;D

ออฟไลน์ GusZ

• Newbie
  • *
Re: ขอถามเรื่องวันไหนรถไม่ติดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 03:39:07 »
ก็มีอีกที รอบอลไทยพวกรอบคัดเลือกบอลโลกอะครับ โล่งขึ้นบ้าง แต่ถ้าเอาแบบสุดๆๆๆๆๆ ที่เคยเกิดมาแล้วเจอ(แล้วไม่คิดว่าจะมีอีกแล้ว) ก็คือ วันที่เขาทรายขึ้นชกอะครับ..  โล่งแบบ ที่สุดของแจ้แล้ว (ตอนนั้น ป.1 ไม่รู้เรื่องมากอะ รู้แค่ว่าชอบวันที่เขาทรายต่อยมาก เพราะพ่อกลับบ้านเร็ว 555)

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 06:59:32 »
ผมทำงานสาทร บ้านอยู่ประเวศ

ออกจากออฟฟิศ 2 ทุ่ม ถึงบ้าน 3 ทุ่ม
ใช้เวลา 1 ชั่วโมง บนถนน

ออกจากออฟฟิศ 6 โมง ถึงบ้าน 2 ทุ่ม
ใช้เวลา 2 ชั่วโมง บนถนน (บางที 3 ชั่วโมงด้วยซ้ำ)

ตอนเช้าๆ ออกจากบ้าน ตี5 50 นาที ปริมาณรถกำลังดี 30-40 นาที ก็ถึง
ถ้าออกจากบ้าน 6.30 ใช้เวลา 1 ชั่วโมงกว่าๆ กว่าจะถึง
ถ้าออกจากบ้าน 7.00 ใช้เวลา 2 ชั่วโมง หรือมากกว่านั้น

กลับให้ช้า ออกจากบ้านตอนเช้าให้ไวครับ
นอนเร็วๆ ใช้เวลาบนถนนให้น้อยๆ เอาเวลาไปทำอย่างอื่น

มาก่อน+กลับช้า = ได้เคลียร์งาน ได้คุยกับเพื่อนร่วมงาน ได้จัดประชุม ได้เคลียร์เมลล์
ถ้าไม่มีภาระ(อย่างผม) ก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 07:18:19 »
ผมไม่เคยดูแรงเงาเลยสิครับเลยไม่รู้ว่าทำไมถึงติดหนึบ สงสัยต้องมีภาค 2 หรือทำเป็นซีรีส์ไปเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:50:26 »
ปีใหม่กับสงการนต์ไงครับ กทม.โล่งมากๆ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:56:17 »
วันที่แบตในรถหมด

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 11:24:28 »
วันที่แบตในรถหมด

ขออนุญาติช่วยขำครับ 555+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 15:07:02 »
ผมไม่เคยดูแรงเงาเลยสิครับเลยไม่รู้ว่าทำไมถึงติดหนึบ สงสัยต้องมีภาค 2 หรือทำเป็นซีรีส์ไปเลย

ผมก้ไม่เคยดูครับ แต่เพื่อนผม เวลาจะูแรงเงา ต้องอาบน้ำแต่งตัวมารอก่อนเวลา อย่างน้อย 1 ชม
ระหว่างดูต้องปิดมือถือ และขึ้นสเตตัสว่า กำลังดูแรงเงา ห้ามรบกวนเด็ดขาด ไม่งั้น โกดมาก

อีกคนนึง จะชวนลงมากินข้าว เดินจากห้องมาร้านใช้เวลา 5 นาที ผมบอกว่ามาดูที่ร้่านก้ได้ เค้าบอกแค่นาทีเดียวก้พลาดไม่ได้
ตั้งใจดูสุดๆ ยังกะจะเอาไปสอบ ตอนเช้าก้มาเล่ากันอย่างเมามัน

อีกคนตื่นนอนมาตอนบ่าย 2 กว่าก้บอก อาบน้ำแต่งตัวรอดูแรงเงาดีกว่า เห้ย อีกตั้งหลาย ชม ไม่ไช่หรอ

ซอยหอ ม กรุงเทพ ก่อน 10.30 จะโล่งมากๆ หลังจากนั้นเผลอแปปเดวก้กลับมาแน่นอีกแล้ว

รถโล่งมากๆ ผมขับรถจากแถวนนท์ ไปสะพานตากสิน ขับเรื่อยๆตอน 2 ทุ่มกว่า ใช้เวลาแค่ 20 นาทีก้ถึง
ลองเปนตอนเช้าสิ เผลอๆ 2 ชม

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 15:36:32 »

ผมก้ไม่เคยดูครับ แต่เพื่อนผม เวลาจะูแรงเงา ต้องอาบน้ำแต่งตัวมารอก่อนเวลา อย่างน้อย 1 ชม
ระหว่างดูต้องปิดมือถือ และขึ้นสเตตัสว่า กำลังดูแรงเงา ห้ามรบกวนเด็ดขาด ไม่งั้น โกดมาก

อีกคนนึง จะชวนลงมากินข้าว เดินจากห้องมาร้านใช้เวลา 5 นาที ผมบอกว่ามาดูที่ร้่านก้ได้ เค้าบอกแค่นาทีเดียวก้พลาดไม่ได้
ตั้งใจดูสุดๆ ยังกะจะเอาไปสอบ ตอนเช้าก้มาเล่ากันอย่างเมามัน

อีกคนตื่นนอนมาตอนบ่าย 2 กว่าก้บอก อาบน้ำแต่งตัวรอดูแรงเงาดีกว่า เห้ย อีกตั้งหลาย ชม ไม่ไช่หรอ

ซอยหอ ม กรุงเทพ ก่อน 10.30 จะโล่งมากๆ หลังจากนั้นเผลอแปปเดวก้กลับมาแน่นอีกแล้ว

รถโล่งมากๆ ผมขับรถจากแถวนนท์ ไปสะพานตากสิน ขับเรื่อยๆตอน 2 ทุ่มกว่า ใช้เวลาแค่ 20 นาทีก้ถึง
ลองเปนตอนเช้าสิ เผลอๆ 2 ชม

โห ตั้งใจมาก ผมเองดูไปครั้งนึงมั้ง เดินผ่นหน้าจอ แม่เค้าดู ก็เลยหยุดซักหน่อย รู้สึกจะเป็นแนวสะท้อนสังคมอะไรนี่แหละครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 18:54:15 »
ผมทำงานสาทร บ้านอยู่ประเวศ

ออกจากออฟฟิศ 2 ทุ่ม ถึงบ้าน 3 ทุ่ม
ใช้เวลา 1 ชั่วโมง บนถนน

ออกจากออฟฟิศ 6 โมง ถึงบ้าน 2 ทุ่ม
ใช้เวลา 2 ชั่วโมง บนถนน (บางที 3 ชั่วโมงด้วยซ้ำ)

ตอนเช้าๆ ออกจากบ้าน ตี5 50 นาที ปริมาณรถกำลังดี 30-40 นาที ก็ถึง
ถ้าออกจากบ้าน 6.30 ใช้เวลา 1 ชั่วโมงกว่าๆ กว่าจะถึง
ถ้าออกจากบ้าน 7.00 ใช้เวลา 2 ชั่วโมง หรือมากกว่านั้น

กลับให้ช้า ออกจากบ้านตอนเช้าให้ไวครับ
นอนเร็วๆ ใช้เวลาบนถนนให้น้อยๆ เอาเวลาไปทำอย่างอื่น

มาก่อน+กลับช้า = ได้เคลียร์งาน ได้คุยกับเพื่อนร่วมงาน ได้จัดประชุม ได้เคลียร์เมลล์
ถ้าไม่มีภาระ(อย่างผม) ก็โอเคนะครับ
เห็นด้วยมากๆเลยครับ

ผมอยู่ลาดพร้าว 8  ไป จุฬา  ปกติ 8โมงกว่าๆ จะถึงเกือบๆเก้าโมง

วันนี้อย่างโล่ง เข้าเกียร์ D  8.31 จอดรถเสร็จ 8.43 บร๊ะเจ้า!