ผู้เขียน หัวข้อ: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //  (อ่าน 19884 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:57:59 »
ตั้งกฎเพิ่มก็ได้นะครับพี่จิมมี่ใครไม่พอใจใครหรือไม่พอใจอะไรให้แจ้งคนนี้คนนั้น ให้คนดูแลเรื่องนี้ ลองคุยกับอีกฝ่ายให้แทนเพื่อให้รู้ว่ามันเป็นจริงๆแบบที่พิมลงไปมั้ย  เพื่อไม่ให้เหตบานปลาย เพราะจริงๆเรื่องอาจจะเล็กมากก็ได้ หรือเข้าใจผิดนิดหน่อย ทุกๆคนในนี้จะอยู่กันอย่างมีความสุขไม่ว่าคนที่ชอบเก็บมาคิดไกลหรือ คนที่มือไวไปหน่อย คนที่ชอบพิมฮ้วนๆเลยดูแรงๆดุๆ

ถ้ามีอีกฝ่ายช่วยสื่อสารอะไรๆน่าจะดีขึ้นครับผม :)

ออฟไลน์ IncarRus

Re: // เอ่อ เรื่องคุณ Junior 22..... ตั้งถามเองเลยแล้วกันวะ! //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 07:48:15 »
ผมเป็นแฟนคลับเขาครับ  ;D
ตั้งแต่เขาด่า Lancer EX แบบโม้เกินจริง ฟังเขามาเล่าไม่ได้ใช้เอง ผมก็เมม user นี้ไว้ในหัว 
สักพัก Prius ก็โดน  Ford  และอีกหลายๆคัน

ตอนแรกผมก็อ่านผ่านๆ ดูแล้วก็ไม่น่าจะใช้เด็กนะครับน่าจะ 20+แล้ว
แต่เจอท่านอื่น Quote ตอบไปแบบตำหนิ เล็งชื่อดู ก็ถึงบางอ้อ

เหมือนช่วงนึงพฤติกรรมจะดีขึ้น แต่สักพักก็ออกมาด่า ห่วยๆๆๆ ได้ใช้จริงสัมผัสเองรึเปล่าไม่รู้ ตำหนิเขาไปทั่ว เหมือนอ่านเว็บต้องห้ามเลยที่ด่ากันตามๆน้ำ

ช่วงอาทิตย์นี้นึกว่าจะไม่ไปด่าใครห่วยแล้ว ผมพลาดกระทู้ Captivaไปได้ยังไง
นอกจากด่าใครห่วยก็จะตั้งกระทู้
-ข่าว civic us ,update civic fb ผมชอบนะครับ หาข้อมูลใหม่รถfb แต่งสวยๆมา อันนี้ยกนิ้วให้เลยครับ  ;D
-คุยสัพเพเหระ ไม่พ้น เรื่อง fb เอาfbไปเทียบกับpriusของพี่บ้าง ล่าสุดกระทู้สั่งลาเป็น ทำยังถ้าพี่ไม่ยอมขับpriusมายืมfbไปขับ(เพราะติดใจรถผม)
ผมอ่านกระทู้ยืมรถเพลินๆ เลื่อนลงไปเหมือนกลายเป็นบุคคลทั่วไปแล้วซะงั้น

ทั้งนี้ทั้งนั้นเรื่องต่างๆผมก็ขออโหสิกรรมให้นะครับ ในเมื่อคุณยกเลิกJunior22ไปแล้ว
ถ้าจะมาเล่นเว็บใหม่ ผมขอร้องสักสองอย่างแล้วกันครับ
1.อย่าใช้ชื่อเดิมเลยครับ มันค่อนข้างฝังใจ อยากลืมๆมันไปซะ
2.อย่าไปตำหนิรถอะไรแรงๆ ถ้าไม่ได้ใช้เอง ฟังเขามา เลิกใช้คำว่าห่วยซะ คุณเป็นคนมีความคิด หาข้อมูลfbได้เยอะแยะ ไม่ใช้เด็กหัวเกรียนไปวันๆแน่ครับ
อยู่ที่การสื่อสารแหละครับ กลับเนื้อกลับตัวซะใหม่ ตอนนี้ยังทันครับ

ขอโทษที่พิมพ์มายาวครับ เชื่อรึยังผมเป็นแฟนคลับคุณจริงๆ ขอบคุณที่อ่านครับ

555+,,, คอมเม้นท์นี้, ทำให้ผมนึกถึง ท่าน Zardus ลูกเศรษฐี แฟนพันธ์แท้รถพรีเมี่ยม
....ผมก็,,, เป็นแฟนคลับแกเหมือนกันคับ, คอยติดตามผลงานของแกอยู่เรื่อยๆ
....ทำให้เรา,,, เปิดโลกทัศน์ใหม่ๆ ได้เยอะเหลือเกิน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:00:01 »
ฝากดูอีกคนด้วยนะครับชื่อ PPete บางทีผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่อง ผมถามดีๆ ก็มาพูดจาค่อนข้างก้าวร้าวนะครับ :P

ผมไม่ค่อยอยากเสวนาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยปล่อยผ่านไป ทำเหมือนไม่เห็นบ้างอะไรบ้าง ไงก็ฝากตักเตือนบ้างนะครับ

ในกระทู้นี้ครับ ถามเรื่อง DRL ของ Cayman : http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26485.0.html

สำหรับเคสนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แรงทีเดียว
+1 ด้วยครับ
พฤติกรรมเลวร้ายเกินกว่าจะรับได้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:18:03 »
ผมไม่ขอออกความเห็นครับ  :D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:23:37 »
ผมอ่านเม้นท์ของน้องคนนี้มาพอควร ยอมรับเหมือนกันว่าอ่านแล้วตะหงิดๆ มาก แต่.......

มองในด้านบวก เราๆท่านๆ ที่มีวุฒิภาวะมากกว่า เห็นเด็กผิดพลาด เค้าอยากแก้ไข ถึงขนาดลบ user ตัวเอง ถือว่าแมนนะ (ถ้าไม่ได้มีใครบังคับ) ควรให้โอกาส

แต่ถ้ามองอีกด้าน พวกโลกหมุนรอบฉันนี่ มันเจอแล้วน่าเบื่อมากๆ ไม่มาเล่นก็ดี

ความเห็นผมถ้ากลับมา กลับมาชื่อเก่าเลยครับ ถ้าคุณเปลี่ยนได้ ผมว่าจะเป็นอะไรที่ดี และ เป็นประโยชน์กับทุกฝ่าย และพิสูจน์ให้คนที่มีความเห็นด้านลบกับ (วิธีการแสดงความเห็น) คุณ เค้ากลับมายอมรับได้

ถ้า.......คุณอยากทำครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:26:03 »
ผมไม่แบนหรือลบใครออกจากระบบ เพียงเพราะการใช้ภาษาพูดและพิมพ์ต่างกัน หรือคิดต่างกันครับ
เพราะความแตกต่างทำให้เกิดสังคม และการแลกเปลี่ยนความคิดดีดีอีกมากมาย อย่างน้อยก็ที่ Headlightmag แห่งนี้ ที่นึงล่ะ
และนั่นเป็นสิ่งที่ทำให้ผมไม่เคยคิดจะแบน Junior22 มาก่อน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าถ้าอยู่กันต่อไป จะไม่แบนในอนาคต

การพูดตรงของ Junior22 ไม่ใช่เรื่องที่ผมรู้สึกอิดระอา แต่เรื่องที่เป็นปัญหามากกว่าคือการพูดใช้คำแรงโดยไม่มีพื้นความจริง
มาในทำนองเป็นพวกช่างติขี้บ่นมากกว่าจะเอาข้อมูลมาแลกเปลี่ยนกัน หรือถกวิเคราะห์ให้มันได้ความรู้แตกฉานกันมากขึ้น
ผมเห็นตั้งแต่กระทู้แรกแรก ที่มาบ่นเรื่องศูนย์บริการห่วยอยากเอา Civic ไปขายทิ้ง หลังหลังเริ่มลามไปยี่ห้ออื่นจนมันน่าระอา
ใครเล่นอินเตอร์เน็ตมาตั้งแต่ยุคเริ่มต้นเหมือนผม คงจะนึกออกว่าพฤติกรรมแทบไม่ต่างจาก "เด็กEVO" ที่โม้ไปทั่วว่า
Evo ของเค้าสามารถแข่งชนะทุกคัน ฉีกได้ไกลเป็นเสาไฟฟ้า.. นี่ก็เหมือนกัน ตรงที่ไม่พูดความจริง เอาแต่โม้เอามันส์
ซึ่งเป็นลักษณะที่ผมไม่ต้องการในที่แห่งนี้ครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:28:23 »
จะตั้งกระทู้เช็คบิลเลยเหรอครับ 55+

ผมว่าเวลา ใครแสดงความคิดเห็นไม่เหมาะสมตัวอย่างทั้ง Junior22 และ PPete ก็มีคนตักเตือนในกระทู้อยู่นะครับ
เพียงแต่บางครั้ง มันหลายกระทู้เกินกว่าจะมาสั่งสอน เรียกว่าเข็นไม่ไปแล้วแหละ ก็ปล่อยละครับ คนใหม่ๆที่ไม่รู้ก็มาเตือนแทน
ไม่มีใครเขามาตั้งกระทู้ประจานกัน ส่วนใหญ่โตๆกันแล้วก็ อ่านปล่อยผ่านแล้ว รำพึงว่า"เฮ้อ...เอาอีกแล้ว"
ถ้าปรับตัวดีขึ้นก็ลืมๆกันไปเอง ถ้าทำซ้ำๆ ก็คงมีแจ้งแอดมินหรือติดBlacklistของคนอื่นละครับ

กระทู้นี้ก็ถือเป็นกระทู้ระบายไปดีกว่าครับ อย่างน้อยมองในแง่ดีกว่า Junior22 เขาสำนึกได้เลยออกไปเอง ก็อโหสิกันไปดีกว่าครับ
เพื่อนๆพี่น้องทั้งหลายก็ช่วยกันคิดก่อนพูด ดีกว่าพิมพ์เอามันส์ดีกว่าครับ บางครั้งเข้ามาอ่านนึกว่าอ่านเว็บต้องห้ามซะีอีก

-ตำหนิรถในลักษณะของการแชร์ประสบการณ์ เพื่อไม่ตกเป็นทาสของบริษัทรถ แต่ไม่ใช้เข้ามาด่าแบบเหมาๆตีไข่ใส่เรื่องที่ฟังมาอีกที
-จะอวยรถก็อย่าทำให้เกินงามรถทุกรุ่นมีข้อดีข้อเสียหมด รถบางรุ่นนี่ดีมากเลยอย่าง F30 ผมชอบมาก ข้อเสียของมันคือ"แพง"ครับ ตอนนี้ยังไม่มีปัญญาซื้อ ;D
-สมาชิกในเว็บมีหลากหลายครับ ตั้งแต่ยังเด็กยังไม่มีใบขับขี่  ลูกเศรษฐีมีเงิน ลูกจ้างเงินเดือนหลักหมื่นต้นๆ ผู้บริหาร อีกเยอะครับ ความคิดต่างกันไปแสดงความ
คิดเห็นเกี่ยวกับรถพึงระวังเรื่องนี้หน่อยครับ บางคนอวยBMWมาก บางคนอวยPorche บางคนสนแต่eco car บางคนมองแต่รถมือสอง อย่าให้ถึงขั้นต้องแบ่งแยกชนชั้นกันในอินเตอเนตเลยนะครับ

ตัวอย่าง เช่นคุณ Zardus นี่แหละครับ เขาพูดถึงรถญี่ปุ่นกัน มาถึงลงมาด่าๆว่าไม่มีความปลอดภัยเลย แต่ไม่ใช่ทุกคนจะซื้อรถความปลอดภัยเทพราคา2ล้าน+ได้ทุกคนนะครับ แต่มาพักหลัง หายตัวไปบ้าง นานๆแวะมาตอบบ้าง ก็ไม่ได้เกเร ด่าแหลกแบบเมื่อก่อน มีการปรับตัวดีขึ้นมากเลยครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:34:49 »
หลังๆนี้ บางทีเจอคนพูดแรงๆเยอะเหมือนกัน ส่วนใหญ่ผมก็จะมองข้ามไป หรืออ่านกระทู้อื่นแทนครับ  ;D

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:48:03 »
บางกระทู้ของเขาน่ะ ผมอ่านเพื่อรับรู้ แต่ผมไม่ได้อ่านแล้วเพื่อรับทราบ กล่าวคือ อ่านไปงั้นแหละ แต่ไม่ได้เข้าไปต่อล้อต่อเถียงด้วย กลัวท่านเขาไม่พอใจ จะเปิดศึกชิงนางอีก ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:49:23 »
ฝากดูอีกคนด้วยนะครับชื่อ PPete บางทีผมก็ไม่ได้รู้ไปซะทุกเรื่อง ผมถามดีๆ ก็มาพูดจาค่อนข้างก้าวร้าวนะครับ :P

ผมไม่ค่อยอยากเสวนาด้วยเท่าไหร่ ก็เลยปล่อยผ่านไป ทำเหมือนไม่เห็นบ้างอะไรบ้าง ไงก็ฝากตักเตือนบ้างนะครับ

ในกระทู้นี้ครับ ถามเรื่อง DRL ของ Cayman : http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26485.0.html

สำหรับเคสนี้ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แรงทีเดียว
+1 ด้วยครับ
พฤติกรรมเลวร้ายเกินกว่าจะรับได้

อันนี้ว่าเลวร้ายแล้วใช่มั้ย ยังจำได้เลยว่าเค้าเคยพูดไว้ในกระทู้ก่อนๆ แรงกว่านี้อีก
อย่างในกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,25020.msg389684.html#msg389684

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 08:52:30 »

555+,,, คอมเม้นท์นี้, ทำให้ผมนึกถึง ท่าน Zardus ลูกเศรษฐี แฟนพันธ์แท้รถพรีเมี่ยม
....ผมก็,,, เป็นแฟนคลับแกเหมือนกันคับ, คอยติดตามผลงานของแกอยู่เรื่อยๆ
....ทำให้เรา,,, เปิดโลกทัศน์ใหม่ๆ ได้เยอะเหลือเกิน

อั๊ยย่ะ อุตส่าห์ลืมคนประเภทนี้ไปแล้ว ทำให้หวนนึกถึงที่เค้าเคยด่าผมไล่ให้ไปตายมั่ง ไล่ให้ไปอยู่ประเทศอื่นมั่ง ทั้งที่ปกติความเห็นผมจะดูธรรมดามากๆอ่านร้อยเที่ยวยังงงว่าโดนด่าได้อย่างไรหลายๆความเห็นถัดจากนั้นมาก็งงว่าแบบนี้เหรือที่โดนด่า อย่างเรื่องที่ผมบอกว่าการขนส่งระบบรางประเทศที่เจริญแล้วจะเน้นตรงนี้เยอะเพราะต้นทุนถูกแระเทศไทยน่าจะเน้นการขนส่งแบบนี้ได้แล้วกลับโดนด่าว่าไม่รักชาติไล่ให้ไปอยู่ประเทศที่คิดว่าเจริญแล้ว ทำให้รู้ได้ว่าคนมีตังไม่ได้หมายความว่า EQ จะดีเด่อะไร  นอกจากเรื่องคนขับรถญี่ปุ่นเป็นพวกไม่รักชีวิต โอ้ยกับคนอื่นอีกเยอะ ถึงเค้าจะกลับมาแล้วพูดดีอย่างไรผมคงแค่เฉยๆอโหสิกรรมให้ (อินจากแรงเงา 555) แต่อย่าสังฆกรรมอะไรด้วยอีกเลยต่างคนต่างอยู่หน่ะดีแล้วจะเม้นท์จะตอบก็ของใครของมัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:09:55 »
ผมไม่แบนหรือลบใครออกจากระบบ เพียงเพราะการใช้ภาษาพูดและพิมพ์ต่างกัน หรือคิดต่างกันครับ
เพราะความแตกต่างทำให้เกิดสังคม และการแลกเปลี่ยนความคิดดีดีอีกมากมาย อย่างน้อยก็ที่ Headlightmag แห่งนี้ ที่นึงล่ะ
และนั่นเป็นสิ่งที่ทำให้ผมไม่เคยคิดจะแบน Junior22 มาก่อน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าถ้าอยู่กันต่อไป จะไม่แบนในอนาคต

การพูดตรงของ Junior22 ไม่ใช่เรื่องที่ผมรู้สึกอิดระอา แต่เรื่องที่เป็นปัญหามากกว่าคือการพูดใช้คำแรงโดยไม่มีพื้นความจริง
มาในทำนองเป็นพวกช่างติขี้บ่นมากกว่าจะเอาข้อมูลมาแลกเปลี่ยนกัน หรือถกวิเคราะห์ให้มันได้ความรู้แตกฉานกันมากขึ้น
ผมเห็นตั้งแต่กระทู้แรกแรก ที่มาบ่นเรื่องศูนย์บริการห่วยอยากเอา Civic ไปขายทิ้ง หลังหลังเริ่มลามไปยี่ห้ออื่นจนมันน่าระอา
ใครเล่นอินเตอร์เน็ตมาตั้งแต่ยุคเริ่มต้นเหมือนผม คงจะนึกออกว่าพฤติกรรมแทบไม่ต่างจาก "เด็กEVO" ที่โม้ไปทั่วว่า
Evo ของเค้าสามารถแข่งชนะทุกคัน ฉีกได้ไกลเป็นเสาไฟฟ้า.. นี่ก็เหมือนกัน ตรงที่ไม่พูดความจริง เอาแต่โม้เอามันส์
ซึ่งเป็นลักษณะที่ผมไม่ต้องการในที่แห่งนี้ครับ

โอเคครับ ชัดเจน จริงๆ ขอโทษด้วยนะครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง ผมก็งงครับ เพราะปรกติ เวลาจะแบนใคร กระทู้นั้นๆจะถูกล็อก แล้วมีตัวแดงๆ หรือเหลืองๆ จากคุณจิมมี่ หรือคุณเนย หรือบางทีก็มาตั้งกระทู้ต่างหาก ว่าแบนคนนั้นคนนี้แล้วนะ เนื่องจากได้สร้างปัญหาอย่างนั้นอย่างนี้ แต่เมื่อแอดมินทุกคันไม่ได้แบน ผมยังไม่ปักใจเชื่อนะ ว่าคุณ จูเนียร์ยี่สิบสอง จะยกเลิกสมาชิกไปเอง หรือที่ผมเรียกการกระทำแบบนี้ว่า การแบนตัวเอง เพราะหลังๆ เห็นเค้าเข้ามาตอบทุกวัน ดูเค้ามีความสุข ตั้งกระทู้เองบ้างเรื่อง นิวแอคคอร์ด ต่างๆนาๆ ผมสงสัยว่า เค้าลืมรหัสรึเปล่า ประมาณว่า ใส่รหัสผิดหลายครั้งแล้วโดนล็อก เหมือนบัตรเครดิต หรือบัตรเอทีเอ็มรึเปล่า ฮ่าๆๆๆๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:28:02 »
คิดว่าน่าจะเกิดจากกระทู้นี้หรือป่าวครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26539.30.html

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 09:55:41 »

อั๊ยย่ะ อุตส่าห์ลืมคนประเภทนี้ไปแล้ว ทำให้หวนนึกถึงที่เค้าเคยด่าผมไล่ให้ไปตายมั่ง ไล่ให้ไปอยู่ประเทศอื่นมั่ง ทั้งที่ปกติความเห็นผมจะดูธรรมดามากๆอ่านร้อยเที่ยวยังงงว่าโดนด่าได้อย่างไรหลายๆความเห็นถัดจากนั้นมาก็งงว่าแบบนี้เหรือที่โดนด่า อย่างเรื่องที่ผมบอกว่าการขนส่งระบบรางประเทศที่เจริญแล้วจะเน้นตรงนี้เยอะเพราะต้นทุนถูกแระเทศไทยน่าจะเน้นการขนส่งแบบนี้ได้แล้วกลับโดนด่าว่าไม่รักชาติไล่ให้ไปอยู่ประเทศที่คิดว่าเจริญแล้ว ทำให้รู้ได้ว่าคนมีตังไม่ได้หมายความว่า EQ จะดีเด่อะไร  นอกจากเรื่องคนขับรถญี่ปุ่นเป็นพวกไม่รักชีวิต โอ้ยกับคนอื่นอีกเยอะ ถึงเค้าจะกลับมาแล้วพูดดีอย่างไรผมคงแค่เฉยๆอโหสิกรรมให้ (อินจากแรงเงา 555) แต่อย่าสังฆกรรมอะไรด้วยอีกเลยต่างคนต่างอยู่หน่ะดีแล้วจะเม้นท์จะตอบก็ของใครของมัน

โห,,, เค้าด่าท่าน ถึงขั้น "ไล่ให้ไปตาย" เลยหลอคับ, ผมจำไม่ได้แล้วนะเนี่ย 555+
....ดีแล้วคับ,,, มีอะไร ก็ระบายออกมา, แล้วอโหสิกรรมให้เค้าซะ เลิกแล้วต่อกัน
....คอยเป็น,,, แฟนคลับ อย่างเงียบๆ ก็พอครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:00:49 »
คิดว่าน่าจะเกิดจากกระทู้นี้หรือป่าวครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,26539.30.html

น่าจะออกไปเพราะกระทู้นี้หละครับ เค้าคงได้เห็นแล้วว่า สิ่งที่เค้าพูดหนะ มีคนไม่พอใจอยู่หลายคน ผมก้อหนึ่งในนั้น  แต่ที่ผ่านมาไม่อยากจะพูดอะไร มันดูน่าอายที่จะมาทะเลาะกะใครซักคนให้คนอีกเยอะแยะเห็นนะครับ  :'(
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:01:46 »
โห,,, เค้าด่าท่าน ถึงขั้น "ไล่ให้ไปตาย" เลยหลอคับ, ผมจำไม่ได้แล้วนะเนี่ย 555+
....ดีแล้วคับ,,, มีอะไร ก็ระบายออกมา, แล้วอโหสิกรรมให้เค้าซะ เลิกแล้วต่อกัน
....คอยเป็น,,, แฟนคลับ อย่างเงียบๆ ก็พอครับ

555 ไม่ได้คิดอะไรแล้วครับ ผมเป็นคนยกได้วางได้มีเรื่องให้คิดอีกเยอะแยะ แต่ถ้าให้คุยกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นคงทำไม่ได้ยังไม่ใจกว้างพอปานนั้นคิดว่าเค้าคงรู้ดี แต่ผมว่าคุณ 2K โดนหนักกว่าผมเยอะ ขานั้นเค้ายังวางได้เลย คงไม่ต้องไปหาอ่านดูย้อนหลังกันหรอกนะครับแล้วกันไปแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:07:04 »
คุณPpete  เนี่ยแรงกระชากใจเลยครับหลายกระทู้มากตอบได้แบบเหมือนไปโกรธใครมา ถามดีๆมาตอบแบบ
ผมจำได้เลยตอนพี่Lancelot เค้ามาตอบในกระทู้ลองขับsylphy เค้าบอกว่าเค้าคุยเรื่องsylphyกันอยู่คุณจะคุยเรื่องf10 ทำไม ผมงงว่าอ้าวเดี๋ยวนี้จะคุยเรื่องอื่นบ้าง มันต้องขนาดนี้เลยหรือ
ยังไงฝากด้วยครับ คนนี้หนักกว่า junior22 อีก
คุณZardus ทะเลาะกับผมแรงมากกกกก แต่ตอนหลังเราก็เริ่มคุยกันดีครับ

อยากฝากไว้ว่าเราความคิดต่างกันได้ครับแต่ต้องไม่ทะเลาะกันเราเป็นคนไทยด้วยกัน ทำดีให้พ่อให้เห็นครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:08:19 »

โหย พี่เนย เด็กevo นี่มันเป็นตำนานคามเกรียนมาตั้งแต่สมัยนานมาก สมัยก่อนผมเห็นผมนี่รับไม่ได้จริงๆ ป่วนไปซะทุกที 5555

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:18:41 »

น่าจะออกไปเพราะกระทู้นี้หละครับ เค้าคงได้เห็นแล้วว่า สิ่งที่เค้าพูดหนะ มีคนไม่พอใจอยู่หลายคน ผมก้อหนึ่งในนั้น  แต่ที่ผ่านมาไม่อยากจะพูดอะไร มันดูน่าอายที่จะมาทะเลาะกะใครซักคนให้คนอีกเยอะแยะเห็นนะครับ  :'(

ไม่น่าจะใช่เพราะกะทู้นี้นะครับ จำได้ว่าตอนตั้งกระทู้นี้เสร็จ ตอนนั้นคนยังตอบได้ไม่เยอะ ไม่กี่คอมเม้นต์เอง ซักพัก ผมไปดูชื่อ เค้าก็กลายเป็นบุคคลทั่วไปไปแล้ว แล้วที่มาตอบกระทู้นี้ทำนองว่า "ให้พูดเหมือนที่คุณเคยพูดไง" คอมเม้นต์นี้ เพิ่งมาตอบ หลังจากคุณ Junior22 กลายเป็นคนทั่วไปไปก่อนหน้านี้แล้ว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:20:17 »
What am I missing ???

เจิมเสียหน่อย ไล่อ่านทีละมู้  :o

ปล. ตามหลายๆคนข้างบน ฝากตรวจสอบการโต้ /ตอบ ของคุณ Ppete ด้วยครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:32:09 »

555 ไม่ได้คิดอะไรแล้วครับ ผมเป็นคนยกได้วางได้มีเรื่องให้คิดอีกเยอะแยะ แต่ถ้าให้คุยกันเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นคงทำไม่ได้ยังไม่ใจกว้างพอปานนั้นคิดว่าเค้าคงรู้ดี แต่ผมว่าคุณ 2K โดนหนักกว่าผมเยอะ ขานั้นเค้ายังวางได้เลย คงไม่ต้องไปหาอ่านดูย้อนหลังกันหรอกนะครับแล้วกันไปแล้ว

บางที,,, ผมว่า ก็เหมือน "ทำบุญ" นะ, ถ้าเราช่วยเตือนสติคนแบบนี้ได้บ้าง
....เช่นกัน,,, ก็มีหลายๆ ครั้ง, ที่เพื่อนสมาชิกท่านอื่น คอยเตือนสติผมเหมือนกัน
....ถือโอกาส,,, ขอบพระคุณ มา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:45:17 »

ใช่ท่านที่ชอบบอกว่ารถญี่ปุ่นบางเหมือนเศษกระป๋องบ่อยๆหรือเปล่าครับ  :D
H.

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:47:20 »

ใช่ท่านที่ชอบบอกว่ารถญี่ปุ่นบางเหมือนเศษกระป๋องบ่อยๆหรือเปล่าครับ  :D

น่าจะใข่คับ,,,

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:48:55 »
ผมไม่รู้จักคุณ Zardus เลย แต่จากที่อ่านๆคอมเม้นต์ในนี้ดู น่าจะผ่านสมรภูมิเดือด และสร้างวีรกรรมไว้เยอะน่าดูเลย  :D :D

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:58:35 »

ขนาดนั้น เลยเหรอครับ..ถ้ามาเป็นแบบนี้ โคตรแรงเลย อะ.. :o

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:01:27 »
กรณีศึกษา อีกกระทู้หนึ่งคือ BMW X 6 อันเลื่องลือ ถึงแม้จะจบไปนานแล้ว แต่มันจะมีอีกรึเปล่านะ ;D
การรับฟังและการยอมรับเป็นเรื่องสำคัญ ของการอยู่ร่วมกัน ติได้ก็รับคำติได้เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 11:08:41 โดย HIGHSEA »

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:06:23 »
ผมไม่รู้จักคุณ Zardus เลย แต่จากที่อ่านๆคอมเม้นต์ในนี้ดู น่าจะผ่านสมรภูมิเดือด และสร้างวีรกรรมไว้เยอะน่าดูเลย  :D :D

ลองดู,,, คอมเม้นท์เก่าๆ ของแกได้, ตามนี้คับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=2066;sa=showPosts

เดี๋ยวนี้,,, ท่าน Zardus เหมือนจะดีขึ้นเยอะแล้วคับ
....ความรู้แกเยอะ,,, โดยเฉพาะรถพรีเมี่ยม
....พักหลัง,,, ก็เห็นคอยให้ความรู้ในกระทู้รถพรีเมี่ยมเป็นส่วนใหญ่
....เดี๋ยวนี้,,, ก็ไม่ค่อยเห็นดูถูกรถญี่ปุ่นเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ผมว่า,,, Headlightmag เป็นอีกเวปหนึ่ง, ที่ช่วยสร้างคนดีให้สังคมจริงๆ (รวมทั้งผมด้วย )
....ต่างจากบางเวป,,, ที่ตรงกันข้าม, เพิ่มคนนิสัยเสีย ให้กับสังคมซะมากกว่า
....ขอขอบคุณ,,, ทีมงาน และสมาชิก Headlightmag ทุกท่าน อีกครั้งครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:08:27 »

ลองดู,,, คอมเม้นท์เก่าๆ ของแกได้, ตามนี้คับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?action=profile;u=2066;sa=showPosts

เดี๋ยวนี้,,, ท่าน Zardus เหมือนจะดีขึ้นเยอะแล้วคับ
....ความรู้แกเยอะ,,, โดยเฉพาะรถพรีเมี่ยม
....พักหลัง,,, ก็เห็นคอยให้ความรู้ในกระทู้รถพรีเมี่ยมเป็นส่วนใหญ่
....เดี๋ยวนี้,,, ก็ไม่ค่อยเห็นดูถูกรถญี่ปุ่นเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ผมว่า,,, Headlightmag เป็นอีกเวปหนึ่ง, ที่ช่วยสร้างคนดีให้สังคมจริงๆ (รวมทั้งผมด้วย )
....ต่างจากบางเวป,,, ที่ตรงกันข้าม, เพิ่มคนนิสัยเสีย ให้กับสังคมซะมากกว่า
....ขอขอบคุณ,,, ทีมงาน และสมาชิก Headlightmag ทุกท่าน อีกครั้งครับ

อ้าว !! หมายความว่า ท่านนี้ ยังไม่โดนแบนใช่มั้ย ยังอยู่จนถึงปัจจุบันหรอครับ ?

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:36:16 »

อ้าว !! หมายความว่า ท่านนี้ ยังไม่โดนแบนใช่มั้ย ยังอยู่จนถึงปัจจุบันหรอครับ ?

ไม่แบนครับ,,, ท่าน Zardus แกรู้จริง ใช้จริงครับ, เพียงแต่จะติดชอบดูถูกไปหน่อย
....แกขับ Merc ,,, ดูถูก Eco car หรือ พวกรถประจำทาง ไรงี้คับ
....แกก็คุย,,, ด้วยเหตุ ด้วยผล(มั้ง), แต่ด้วยความที่หัวเอียงไปหน่อย
....เมื่อก่อน,,, เลยก่อดราม่าอยู่บ่อยๆ

ปล. ผมว่า ถ้าท่านยังอยากรู้ เราไปคุยหลังไมค์ไหม๊, เดี๋ยวมันจะดราม่าเอานะ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 11:46:04 »
แฟนๆ เยอะกันจริงๆ  ;D

ขำหัวข้อกระทู้คุณจิมมี่ ผมก็คนนึงที่สงสัย. าึกว่าโดนสอยหลังไมค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 11:49:22 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0