ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับชุดแต่ง F10 M Performance ที่ มอเตอร์เอ๊กซ์โป ครับ  (อ่าน 7656 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
มันเป็นอะไรที่ไม่เคยคิดในหัวเลย ตอนไป มอเตอเอ๊กซ์โป เมื่อวานก็ไม่คิดว่าจะไป แต่น้ำยาล้างรถหมด เลยว่า จะไปซื้อซะหน่อย พอถึงงาน ก็เดินๆดู (สังเกตุว่า เด๋วนี้ เกรย์ มาร์เกต เริ่มเปลี่ยนการตลาด การขายรถ เอาพวกรถพร้อมชุดแต่งมาขายกันทั้งนั้น BRABUS CARLSSON ) และก็ไปเดินเล่น BMW เลยไปถาม เซลล์ แถวนั้นว่า  F30 M Line มาเมื่อไหร่  ตอบกลับมาทันที ว่า2ปี จบข่าว และเห็นซุ้มในเล็กๆ F10 520I ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไร  แต่พอดูไปดูมา M Performance นิหว่า เลยเดินตรงไปทันที ไม่สนอะไรทั้งนั้น   สรุป GERMAN AUTO Detailer เจ้าเดียวเท่านั้น ที่นำชุดแต่ง M Performance F10มาขายพร้อมติดตั้ง ครบเซ็ต

ภายใน   ( ขอบประตู ตริมลาย แป้นเบรค ลายเกียร์ )
     ภายนอก ( กันชนหน้า หลัง เสกริตข้าง สปอยเลอร์หลัง กระจก  แม๊กซ์20"  พร้อมยาง Runflat)

รวม เบ็ดเสร็จ 6แสนกว่าบาท  ถ้าซื้อในงาน  4แสนกลางๆ   รวมติดตั้ง  คิดว่าราคามันโหดไปมั๊ยครับ  แต่ผม คำเดียวในใจ   มันสวย   >_<

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2012, 16:52:12 โดย keangac »

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
คิดว่าแพงไปมากครับ ลดแล้วก็ยังแพงอยู่ สัก 2.5 แสนบาทพอโอเคนะครับ
ลองหาร้านพวกนำเข้าชุดแต่งแท้ดูครับ ผมว่าไม่น่าถึง 3 แสนนะ
เห็นราคา 6 แสนแล้วจะเป็นลม ไม่ได้อะไรเลย

ออฟไลน์ MystogaN

เคยเหนได้สักพักละครับ เคยสนใจ ตัวแป้นเหยียบ แต่แพ๊งแพง เลยไม่เอาดีกว่า

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ราคามหาโหด นี่ขนาดลดราคาแล้วนะเนี่ย ผมว่าลองดูเจ้าที่เค้านำเข้ามาขายเองน่าจะดีกว่าครับ ราคาถูกกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
แพงเกิ๊นนน

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ราคาศูนย์ก็แบบนี้แหละครับ บวกจน ฟังแล้วลมจะจับเสียให้ได้

ส่วนเกรย์ที่เอามาโชว์ส่วนใหญ่เป็น complete car แล้วนะครับถ้าจำไม่ผิด ราคาก็ แรงใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

แพงมากครับ ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ simcity

ราคานี้ถ้ารวมล้อกับยาง ผมว่าก็สมเหตุ สมผลล่ะครับ

ล้อ 20" บวกยาง runflat  เบิกศูนย์ 2 แสนเอาไม่อยู่แน่ๆ 

แต่ครบ SET 4 แสนกลางๆ ก็ยังแพงไปอยู่ดี  คงขายยากครับ

ถ้าใครสนใจ รอให้ศูนย์ขายไม่ออก เด่วก็เอามาลดราคาเองครับ 555

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคานี้ไปเอา Wald , Evotech,Hamann อะไรแบบนี้ดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ไม่อยากจะบอกว่า M Performance ก็ราคาพอๆ กับยี่ห้ออื่นๆ ที่พี่ข้างบนว่ามานั่นแหละ

BMW เค้าตั้งใจทำมาเปนชุดแต่งแข่งกะพวกนั้นครับ Vorsteiner ยังแพงกว่า M Performance เลย

ที่ผมบอกแพง ให้ไปติดอย่างอื่นหมายถึง ติดของก๊อปก็ได้ เนียนๆ มีเยอะแยะ ชิ้นละ 1 หมื่นบาทเท่านั้นเอง ;)

มันไม่ใช่ชิ้นส่วนสาระสำคัญอะไรใช้ของก๊อปไปใครจะไปรู้ครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ถ้าเป็นพวก ท่อไอเสีย ชิปจูน หรือพวงมาลัย อะไรงี้ค่อยซื้อของแท้ครับผม

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่อยากจะบอกว่า M Performance ก็ราคาพอๆ กับยี่ห้ออื่นๆ ที่พี่ข้างบนว่ามานั่นแหละ

BMW เค้าตั้งใจทำมาเปนชุดแต่งแข่งกะพวกนั้นครับ Vorsteiner ยังแพงกว่า M Performance เลย

ที่ผมบอกแพง ให้ไปติดอย่างอื่นหมายถึง ติดของก๊อปก็ได้ เนียนๆ มีเยอะแยะ ชิ้นละ 1 หมื่นบาทเท่านั้นเอง ;)

มันไม่ใช่ชิ้นส่วนสาระสำคัญอะไรใช้ของก๊อปไปใครจะไปรู้ครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ถ้าเป็นพวก ท่อไอเสีย ชิปจูน หรือพวงมาลัย อะไรงี้ค่อยซื้อของแท้ครับผม

เอาเงิน 6 แสน ไปซื้อของแต่งสมรรถนะยังจะดีกว่า
ล้อขอบ 20+ยาง น่าจะประมาน 2 แสนกว่า แต่รวมอย่างอื่นยังไงผมว่าก็ไม่ถึง 6 แสนอยู่ดี
เซ็ทนี้ ผมว่าสัก 300-350k กำลังดีครับ

ล้อตัวนี้ผมก็ว่าไม่ได้สวยไรมาก อยากได้จริงๆ ซื้อ 343M 20" ของ M5 มาใส่เลยดีกว่าครับ รวมยาง 3 แสนมั้งนะ เคยถามไว้นานแล้ว