ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิกคิดเห็นเช่นไรกับการโพสรูปวาบหวิวบนเว็บรถยนต์คะ  (อ่าน 11989 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
ขาดความสำรวมในกามครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่รู้สิ ผมไม่ค่อยชอบนะบางคนไปถ่ายมาสงสารคุณพริตตี้แทนเลย ถ้ารูปแบบว่าเป็นทางการก็โอเคไม่เท่าไหร่หรอก แต่บางคนเอามาลงทั้งซูมทั้งเงย ผมสงสารผู้หญิงครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

ผมเฉยๆอ่ะนะ  แต่ถ้าเอารูปผู้ชายโป๊ะมาลงนี้ก็  เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 12:41:47 โดย archian »

ออฟไลน์ kris-lack

ขอบคุณในทุกความเห็นที่ดีมากเลยค่ะ
แต่เว็บนี้ก็ขอชมเชยนะคะ คือ ไม่มีรูปวาบหวิว และไม่มี comment ที่หื่นๆ
อย่างที่บอกนะคะ บางรูปที่เขาโพสมันน่าเกลียดจริงๆ ถ้าเอาไปโพสบนเว็บโป๊ก็ไม่ว่ากันนะ
แต่นี่เว็บรถยนต์นะ คนเข้าดูเยอะ แล้วบาง comment ถถ้าเราเป็น Admin เราจะลบและตักเตือนเลยนะคะ
(หมายถึงเว็บที่ไปเจอมานะคะ)

ออฟไลน์ AMG GT

ก็เฉยๆ นะครับ  ถ้าเป็น พริตเตอร์ จะดี มากเลย555+
 ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าในมุมมองของผม การมีพริตตี้เป็นสิ่งที่ดีนะครับ
แต่การเลือกถ่ายในมุมที่ดูอนาจารเกินไป อันนี้ผมก็ไม่เห็นด้วย
เอาแค่สวยๆงามๆ ก็เพียงพอแล้ว

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
เป็นเรื่องปกติครับ รถ กับ พริตตี้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมไม่ไปเดินงานมอเตอร์โชว์ก็เพราะ พริตตี้เนี่ยละ

แต่งตัวเกินงาม  น่าเกลียด แถมเวลาเอา DSLR สะพายขณะถ่ายรถชอบเดินมาบังรถ เพื่อให้ถ่ายตัวเอง

วุ้ย พูดแล้วรำคาญ 

ขอแบบ ตปท. ได้ปะ แต่งเรียบๆสวยๆ  ผมชอบนะแบบนั้น 

ส่วนตัวผมไม่ชอบให้มีรูป พริตตี้เหล่านี้ในเว็บรถ แต่บางครั้งมันก็เลี่ยงไม่ได้ก็ขอให้เลิกแบบ ไม่หวิวจนเกินงามละกันครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
บางคนถ่ายรูปพริตตี้ถ้าถ่ายเพื่อความสวยงามก็ไม่เป็นไร
บางคนถ่ายแล้วเอาไปทำในเรื่องไม่ดีก็แย่เหมือนกันนะ สงสารพริตตี้เขา :(

ออฟไลน์ ichok

อยู่ที่การบริหารจัดการเว๊ปไซด์นั้นๆครับ ง่ายๆก็คือหัวข้อต่างๆที่เราจะเข้าไปดู พูดคุยเรื่องรถ ปัญหารถ หรือ รีแล็กซ์สบายๆ แล้วแต่หัวข้อที่เราจะเข้าไปตั้งกระทู้ถาม แต่ถ้าเว็ปไหนมั่วเอาทุกหัวข้อมารวมกัน มันก็ทำให้เสียประโยชน์เสียเวลาเข้าไปดูครับ บางทีผมจะเข้าไปดูปัญหาของรถยนต์ยี่ห้อนั้นๆ แต่กลับมีกระทู้ว่า "มานหย่ายยยมาก" อะไรประมาณนี้อ่ะครับ แต่ส่วนตัวเรื่องหื่นๆกามๆของผู้ชายผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ครับ แต่อยู่ถูกที่ถูกเวลาเท่านัันเอง ส่วนเรื่องงานมอเตอร์โชว์ความเห็นส่วนตัวอยากให้มีพริตตี้ผู้ชายกล้ามโตบึ๊กๆมายืนพรีเซนต์ขายรถให้ผู้หญิงมั่งครับ จะได้เท่าเทียมกัน ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
งานรถผมคุยกับใครเดี๋ยวนี้ทุกคนเลยพูดถึงพริตตี้  เว็บรถก็คงอยากให้คนมาดูเยอะๆ

ออฟไลน์ MystogaN

แม่ผมเวลาไปงานมอเตอร์โชว์จะชอบบ่นว่ารำคาญ พริตตี้ กะ พวกตากล้อง ประมาณว่า "ชั้นจะดูรถยายพวกนี้ก็มายืนมาถ่ายอยู่ได้"

แล้วไอ้คันที่จะไปดูส่วนมากเป็นไฮไลต์ ก็จะมายืนมาบังอยู่นั่นแหละ ประมาณนี้คับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็เพราะ ผมรู้ว่ามีผู้คนทั่วไปอีกมากที่คิดแบบคุณ Kris นั่นละครับ
ผมถึง ยืนยันว่า จะไม่โพสต์รูปพริตตี้ หรือรูปวาบหวิวใดๆ เพื่อเรียกตัวเลขยอดคนอ่านเข้าเว็บของเราเด็ดขาด!

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดดือ Sex-Marketing เมื่อไหร่ที่มีใครใช้วิธีนี้ แสดงว่า สินค้าของตนหรือบริการของตน
มันต้องหาจุดขายไม่ได้จริงๆ ถึงจะต้องใช้รูปวาบหวิวเหล่านี้ มาดึง มาโปรโมท

และถือได้ว่า รสนิยม ของคนทำ และผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง.."ต่ำ"!

ไม่เถียง ว่าทุกคนชอบดูรปโป๊ วาบหวิว เพียงแต่ มันควรอยู่ในพื้นที่ ของมัน ที่เหมาะสม
คือ เว็บโป๊ก็โป๊ไปเลย จะโพสต์รุปสาวๆ ก็ว่ากันไปเลยให้เต็มที่ แต่ไม่ใช่กับเว็บรถยนต์
ซึ่งมีผู้คนมากมาย หลากรสนิยม หลากวัย หลายความเห็น เข้ามาดู

ถ้าอยากดูรูปสาวๆ วาบหวิวๆ มาก ทำไมไม่เข้าเว็บโป๊กันไปเลย จะมาเข้าเว็บรถกันทำไมหนอ?
อย่ามาบอกว่า รถกับผู้หญิงคือของคู่กัน เพราะ มันไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาเข้าคู่กัน
คนเรานั่นแหละ ไปกำหนด ไปหาข้ออ้างให้มาอยู่ร่วมกัน เอาความหื่นของผู้ขายมาเล่น
เพื่อหวังขายของล้วนๆ

แม้ว่า คนที่ขับรถยนต์เป็นคนแรกในประวัติศาสตร์โลก เมื่อ 100 กว่าปีก่อน จะเป็นูผู้หญิงก็ตามเถอะ!

ผมไม่สนับสนุน และจะไม่มีวันสนับสนุน ใครก็ตาม ที่เอาเรือนร่างของสาวๆ (หรือต่อให้หนุ่มๆก็ตาม)
มาขายหากินกันแบบนี้เด็ดขาด!

จะหาว่าฝืนกระแสโลก ก็ยอม เพราะถ้าลองนึกว่า คนที่ไปถ่ายรูปแบบนั้น เป็นน้องสาวคุณ เป็นแม่ของคุณเอง
คุณคงรับไม่ได้กันแน่ๆ...จริงไหม?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 15:27:30 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Piengdeph

• Jr. Member
  • **
ก็เพราะ ผมรู้ว่ามีผู้คนทั่วไปอีกมากที่คิดแบบคุณ Kris นั่นละครับ
ผมถึง ยืนยันว่า จะไม่โพสต์รูปพริตตี้ หรือรูปวาบหวิวใดๆ เพื่อเรียกตัวเลขยอดคนอ่านเข้าเว็บของเราเด็ดขาด!

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดดือ Sex-Marketing เมื่อไหร่ที่มีใครใช้วิธีนี้ แสดงว่า สินค้าของตนหรือบริการของตน
มันต้องหาจุดขายไม่ได้จริงๆ ถึงจะต้องใช้รูปวาบหวิวเหล่านี้ มาดึง มาโปรโมท

และถือได้ว่า รสนิยม ของคนทำ และผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง.."ต่ำ"!

ไม่เถียง ว่าทุกคนชอบดูรปโป๊ วาบหวิว เพียงแต่ มันควรอยู่ในพื้นที่ ของมัน ที่เหมาะสม
คือ เว็บโป๊ก็โป๊ไปเลย จะโพสต์รุปสาวๆ ก็ว่ากันไปเลยให้เต็มที่ แต่ไม่ใช่กับเว็บรถยนต์
ซึ่งมีผู้คนมากมาย หลากรสนิยม หลากวัย หลายความเห็น เข้ามาดู

ถ้าอยากดูรูปสาวๆ วาบหวิวๆ มาก ทำไมไม่เข้าเว็บโป๊กันไปเลย จะมาเข้าเว็บรถกันทำไมหนอ?
อย่ามาบอกว่า รถกับผู้หญิงคือของคู่กัน เพราะ มันไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาเข้าคู่กัน
คนเรานั่นแหละ ไปกำหนด ไปหาข้ออ้างให้มาอยู่ร่วมกัน เอาความหื่นของผู้ขายมาเล่น

แม้ว่า คนที่ขับรถยนต์เป็นคนแรกในประวัติศาสตร์โลก เมื่อ 100 กว่าปีก่อน จะเป็นูผู้หญิงก็ตามเถอะ!

ผมไม่สนับสนุน และจะไม่มีวันสนับสนุน ใครก็ตาม ที่เอาเรือนร่างของสาวๆ (หรือต่อให้หนุ่มๆก็ตาม)

จะหาว่าฝืนกระแสโลก ก็ยอม เพราะถ้าลองนึกว่า คนที่ไปถ่ายรูปแบบนั้น เป็นน้องสาวคุณ เป็นแม่ของคุณเอง
คุณคงรับไม่ได้กันแน่ๆ...จริงไหม?

อ่านแล้วอยากกระโดดกอดพี่จิมมี่จริงๆเลยค่ะ

//me ติดเจ็ทบินหนีไปก่อนโดนพี่จิมมี่ไล่ยิง  ;D ;D ;D

ขอบคุณคุณ จขกท.มากนะคะ ที่มาตั้งกระทู้ให้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้

อึดอัดใจมาตลอดตั้งแต่เริ่มชอบรถ ประมาณว่า "แม่...ทำไมต้องแต่งตัวโป๊ๆ มายืนเบียดรถที่ชั้นปลื้มด้วยฟะ"

คือถ้าพริตตี้แต่งกายโอเค วางตัวเป็นมัน มีความฉลาด (มองแล้วฉลาดด้วยสวยด้วย )จะน่ารักมากๆเลย

แต่นี่เหมือนแต่งตัวสวยๆ เรียกตากล้อง เรียกหนุ่มๆ มาจ้องซะมากกว่า

ปล.motor show ปีนี้ เซ็งพวกตากล้องที่สุด  ถ่่ายรุปนานมาก ไอเราก็ยืนรอให้ถ่ายให้เสร็จ รอนานพอสมควรกับคำว่าขอเดินผ่านอยุ่

จนรอไม่ไหว เดินผ่านปุ๊ป โดนว่า ว่าไม่มีมารยาทปั๊ป  :'( :'(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมเห็นด้วยครับ บางคนถ่ายออกมาแบบแย่มาก เห็นด้วยกับพี่จิมทุกประการครับ จะบอกให้ว่าผมไปมอเตอร์โชว์เนี่ย ไปดูรถเลยครับ พริตตี้ประเด็นรอง

ผมอยากบอกผู้ชายที่มีความคิดแบบนี้เหลือเกินว่า เป็นผู้ชายควรให้เกียรติผู้หญิงเสมอนะ เพราะผู้หญิงเค้าเป็นเพศแม่ของเรา อย่าหื่นกามให้มันมากนัก ที่ผมเอาเพศแม่มาพูดไม่ใช่เป็นการอ้างเพศแต่อย่างใด แต่ผมจะเตือนสติแค่นั้นครับ คนเราความหื่นมันมีได้แต่ต้องไม่เกินขอบเขต ไม่งั้นคนที่เสียหายมันไม่ใช่เราหรอกแต่เป็นเค้า
คุณ piengdeph ครับ ทีหลังบอกไปเลยครับ ฉันไม่มีมารยาทแต่คุณโคตรหื่นกามเลย ไม่ต้องไปกลัวครับ ยื่นถ่ายกันอยู่นั่นละ มันดูรถดูพริตตี้ไม่ได้เพราะคนพันธุ์นี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 23:33:24 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rvsmart

อีก10ปี-15ปี เมื่อผู้หญิงครองโลก และเล่นรถมากกว่าผู้ชาย คงต้องดูรูปหนุ่มๆเหมือนกัน....

ทำใจๆ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
อีก10ปี-15ปี เมื่อผู้หญิงครองโลก และเล่นรถมากกว่าผู้ชาย คงต้องดูรูปหนุ่มๆเหมือนกัน....

ทำใจๆ

ไม่ไหวคับ งี้ 555+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ kris-lack

อ่านแล้วอยากกระโดดกอดพี่จิมมี่จริงๆเลยค่ะ

//me ติดเจ็ทบินหนีไปก่อนโดนพี่จิมมี่ไล่ยิง  ;D ;D ;D

ขอบคุณคุณ จขกท.มากนะคะ ที่มาตั้งกระทู้ให้แสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้

อึดอัดใจมาตลอดตั้งแต่เริ่มชอบรถ ประมาณว่า "แม่...ทำไมต้องแต่งตัวโป๊ๆ มายืนเบียดรถที่ชั้นปลื้มด้วยฟะ"

คือถ้าพริตตี้แต่งกายโอเค วางตัวเป็นมัน มีความฉลาด (มองแล้วฉลาดด้วยสวยด้วย )จะน่ารักมากๆเลย

แต่นี่เหมือนแต่งตัวสวยๆ เรียกตากล้อง เรียกหนุ่มๆ มาจ้องซะมากกว่า

ปล.motor show ปีนี้ เซ็งพวกตากล้องที่สุด  ถ่่ายรุปนานมาก ไอเราก็ยืนรอให้ถ่ายให้เสร็จ รอนานพอสมควรกับคำว่าขอเดินผ่านอยุ่

จนรอไม่ไหว เดินผ่านปุ๊ป โดนว่า ว่าไม่มีมารยาทปั๊ป  :'( :'(
ขอบคุณค่ะที่สนับสนุนค่ะ
ถึงหลายๆคนจะบอกว่าเว็บไซล์เราเป็นสังคมเล็กๆที่ใครเข้ามาโพสก็ได้
แต่ถ้าเราช่วยกันตนละไม้ละมือในการกรองสิ่งที่ไม่ดี สังคมก็จะน่าอยู่ขึ้นค่ะ

ออฟไลน์ Zutsu

• Newbie
  • *
อยากให้มี พริตตี้บอยมั่ง

ออฟไลน์ Newhang

เมื่อไหร่รถยนต์จะเลิกจ้างคนมาเป็นฟรีเซนเตอร์ พริตตี้

งานมอเตอร์โชว์ผมเจอไล่ประจำ  กูจะดูรถ  แต่มันบอกว่าจะโชว์พริตตี้ ไม่ก็จะโชว์แบบไม่ค่อยเกี่ยวกับรถ