ผู้เขียน หัวข้อ: ที่บ้านให้งบ 6 ล้านมา ท่านจะซื้อคันใหนครับ ระหว่าง Benz A250 vs ClS 250  (อ่าน 8307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
ถ้าต้องเลือกจริงๆสองคันนี้ ให้ผมขับเอง  ผมเลือก A250 ครับ   ;D
รถใหญ่  ผมว่ามันดูป๋าๆ เกินวัยไงไม่รู้  ผมก็ยัง22 ขับแบบนี้   เหมือนไม่ใช่ตัวผมอะครับ  

จะให้เอาจริงๆ   ขอเอา C180 Coupe  แค่นั้นก็ซี้ดแล้วว   ชอบรถสองประตู  ขนาดพอดี   เหลือเบาะหลังไว้ให้เพื่อนมันเบียดๆกันก้พอ   ;D

แต่ถ้าให้พ่อผมขับ  คง CLS ละครับ  ดูเป็นผู้ใหญ่แบบเท่ๆ มีสไตล์ดี  

เบนซ์คันใหญ่ๆ BMW คันใหญ่ๆ  ส่วนตัวผม  ยังไงก็เหมาะกับคนวัย 30+  ดูป๋าๆ smart ประมาณนั้นนะ    ;D

ปล.ผมว่า CLS มันแคบๆน่ะ  หลังคาลาดต่ำมากจนรู้สึกอึดอัดไม่ต่างจาก A180 เลย  ยกเว้นที่วางขาสบายกว่าหน่อย   >:(

---------------------------

แต่ผมว่าทั้งสองคันนี้  นั่งเดินทางไกลไม่สบายเท่า s80  gs250 แน่ๆ  ภายในโปร่งสบายกว่ากันเยอะ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 14:54:15 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
ผมว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานอ่ะคับ
อยากคล่องตัวในเมืองอัตราเร่งดีA250คับ
อยากหล่อเท่เนี้ยบCLS
มีคนนั่งด้วยเยอะ(4คน) CLS shooting breakเลยครับ ;)

จขกท.ไม่ปันใจไปให้รถค่ายใบพัดนหน่อยหรอครับ??? :)

ออฟไลน์ MystogaN

เอ้อ ถ้าไม่รีบมีอีกสองคันครับ 4Series Coupe กับ E Coupe Facelift คิดว่าคงสวยบรรลัยเลยหละสองคันนี้ น่าจะมาพร้อมๆกันด้วย

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
เอ้อ ถ้าไม่รีบมีอีกสองคันครับ 4Series Coupe กับ E Coupe Facelift คิดว่าคงสวยบรรลัยเลยหละสองคันนี้ น่าจะมาพร้อมๆกันด้วย

+1 ครับ สวยมากๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบจริงๆครับ ผมคงดูก่อนว่าตัวผมเองอยากเอาเงิน 6 ล้านนี้ไปทำอะไรต่อไหม

ถ้าอยากมีเงินเก็บเยอะหน่อย เอาไว้ไปเที่ยว ทำโน่นทำนี่ มีรถคันเล็กหน่อย คล่องตัว ไม่ได้มีใครนั่งเยอะมาก ก็คงเลือก A250 ครับ

แต่เท่าที่ผมคิดด้วยตัวเองนะ ผมว่า CLS เป็นรถสำหรับให้มีคนนั่งอ่าครับ ถ้าไปไหนมาไหนกับครอบครัวบ่อยๆ ผมว่าคันนี้ดี

เหตุผลสองข้อนี้ก็แล้วแต่คนจะมองด้วยนะครับ

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
ขอบคุณมากมากอีกครั้ง ครับ อาจจะรอไปก่อนเหมือนกันครับ  ;D
ปล.
ค่ายอื่นๆ ก็ได้ครับ comment เยอะเลยได้ข้อมูลดีเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
A250 จัดออฟชั่นมาให้ครบๆเลย เอาทุกอย่างที่มันมีให้เพิ่ม(อยากมีเพิ่มนักเอาแม่งให้หมด)

ที่เลือกเพราะ สวย วัยรุ่น สดใหม่ ขับในเมืองสบายๆ จอดง่าย คล่องตัว

ถ้าขับคนเดียวสัก 90 เปอร์เซ็นนะ จัดเลยครับผม

ปล.ถ้าชอบเบ้นซ์จริงๆรอ E Coupe ตัว facelift ไปเป็นตัวเลือกอีกสักคันนะครับ

เป็นคันเดียวในเบ้นซ์เลยที่ผมให้ใจไปเต็มๆ

ออฟไลน์ Headman

+ Ds4 ไปอีกตัวด้วยนะครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
ซีรี 5  อีกเสียงครับ  Feelingการขับ ผมว่าเหมาะกับวัยรุ่นมากกว่า