ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งสังเกตว่า All new nissa NV350 ออกมาที่ญี่ปุ่่นแล้วว ฝาแฝดของมันก็ออกตามมาเลย  (อ่าน 6782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ฝาแฝดที่ว่านี่ก็คือเจ้า Isuzu COMO นี่เองครับ 

http://www.isuzu.co.jp/product/como/vanmicro/index.html

ปล. ผมเห็นกระทู้ของคุณ Winnie ที่เอาเข้า NV350 มาตัดต่อ  มันช่วงเกือบจะเหมือนกันซะจริงๆ ฮ่าๆ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=20717.0
阿蘇山

ออฟไลน์ pongisra

ถ้าเอามาขาย ตลาดรถเชิงพานิชอย่างรถตู้แบบนี้ แปะยี่ห้อ Isuzu อาจจะขายดีกว่ากำหรับตลาดประเทศไทยในระยะยาว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
isuzu filly สวยใช่เล่นนะเนี่ย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Action

หวังว่าพี่ท่านคงไม่ยกเครื่อง Ddi มาจาก D-Max นะครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Wayfarer-R

หวังว่าพี่ท่านคงไม่ยกเครื่อง Ddi มาจาก D-Max นะครับ ;D

หรือว่าเครื่องจาก TFR กระหึ่มสะใจดี  ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รถตู้สำหรับคนทั้งโลก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ LimitedEdition

ออฟไลน์ keng_n

• Newbie
  • *
เข้าไทย nissan ผลิต isuzu ขายคงwin-winเลยนะ ;D ;D

ออฟไลน์ Tonaka

เครื่องนิสสันทั้งดุ่นครับ 

ว่าแต่....ถ้ามันชื่อว่า condom มันคงจะมีชื่อเล่นว่ารถตู้หัวจรวด  สินะครับ  ฮ่าๆๆๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

รู้สึกว่าเจ้าคอนดอมจะใช้เครื่อง YD25 ตัวที่เคยอยู่ในฟร้อนเทียร์รุ่นก่อนนะ

แล้วมีเครื่องเบนซินให้เลือก 2 ความจุ

สรุปญี่ปุ่นก็ยังเป็นญี่ปุ่นอยู่วันยันค่ำน่อ ไฮเทคในหลายๆด้าน

แต่ดันคอนเซอร์เวทีฟกับเรื่องบางเรื่อง เช่นเครื่องดีเซล 5555+

ออฟไลน์ Arado_kung

รู้สึกว่าเจ้าคอนดอมจะใช้เครื่อง YD25 ตัวที่เคยอยู่ในฟร้อนเทียร์รุ่นก่อนนะ

แล้วมีเครื่องเบนซินให้เลือก 2 ความจุ

สรุปญี่ปุ่นก็ยังเป็นญี่ปุ่นอยู่วันยันค่ำน่อ ไฮเทคในหลายๆด้าน

แต่ดันคอนเซอร์เวทีฟกับเรื่องบางเรื่อง เช่นเครื่องดีเซล 5555+

YD25DDti ตัวนี้ดูสเปคมันแล้วก็โอเคนะ แรงม้าแค่ 129 ก็จริงแต่ดูแรงบิดพี่แก 356 นิวตัน/เมตร มาแบบ flat-torque 1,400-2,000 รอบ เหมาะสำหรับรถตู้ที่น้หนักบรรทุกเยอะและออกตัวบ่อย

ปล. เมืองไทยตัวท็อปสุดขอเครื่องตัวนี้เลยนะ commuter มองตาปริบๆชัวร์

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมนึกถึง ISUZU BUDDY เลยอ่ะ

ผมว่านี่คงเป็นต้นแบบให้ COMMUTER แหงๆ

ออฟไลน์ bs

• Full Member
ผมนึกถึง ISUZU BUDDY เลยอ่ะ

ผมว่านี่คงเป็นต้นแบบให้ COMMUTER แหงๆ

ว๊าว buddy คันนี้ใหม่มากเดิมดีจริงๆ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

GreenG

• บุคคลทั่วไป
นั่งแล้วไม่เมา ชอบนิสสันมากกว่าพี่โตมากๆ ตรงนี้แหละ