ผู้เขียน หัวข้อ: ++ช่วงนี้ตา J!MMY จะเข้าเน็ตไม่ได้สัก 2-3วันนะครับ น้ำท่วมบ้านครับ++  (อ่าน 16208 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
มิน่า หายไปเลย

เอาใจช่วยครับ ยังงัยเคลียร์ให้ไ้ด้ก่อนภารกิจสำคัญนะครับ ^ ^

ออฟไลน์ BrownCony

เอาใจช่วยเช่นกันครับ ขออย่าให้มีอะไรเสียหายนะครับ ;)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เอาใจช่วยให้น้ำลดไวๆ ครับ  :)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ที่บ้านก็เคยน้ำท่วมเหมือนกกันที่นานมากแล้วช่วงเดือนนี้แหละ จำได้ว่ามีปลาดุกเข้าไปอยู่ในบ้านด้วย พร้อม กบ และอื่นๆอีกมากมาย
เฉพาะฉะนั้น ตอนน้ำลด ต้องระวังด้วยนะคับ บางที สัตว์มีพิษหนีน้ำไป แอบตาม ซอกในบ้าน รวม ถึงวันหลังๆ สภาพน้ำเริ่มแย่ ต้องระวัง
เชื่อโรคที่อาจจะมากับน้ำด้วยนะคับ

ป.ล. เสียดายเอกสารเหมือนกาน ที่หนีน้ำไม่ทัน >.<"

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
มาเป็นกำลังใจให้ ขอให้น้ำลดไวๆ น้ำท่วมนี่เครียดจริง

ออฟไลน์ muzaa

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ขอให้กลับคืนสู่สภาพปกติโดยเร็วน่ะครับ

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
เอาใจช่วยครับ รักษาสุขภาพดีๆ ระวังไฟฟ้าและขออย่าให้ข้าวของเครื่องใช้เสียหายน้อยที่สุดครับ

ออฟไลน์ JIRATH

อูววว  น้ำลดเรวๆครับพี่
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ SUN-PS

โห..แย่จริงๆ
ผมเคยอยู่แถวราม เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

ขอให้กลับภาวะปกติเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เท่าที่ได้รับรายงานจากเจ้าตัว

เมื่อคืนฝนตก และเช้านี้ระดับน้ำกลับเพิ่มขึ้นอีกครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ Puyzabra

พี่จิมสู้ๆคับ

น้ำลดเมื่อไรค่อยว่าคับ

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
อ่า เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้น้ำลดเร็วๆ
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ Night_Angel

คอมไม่ค่อยห่วง อย่างมากก็เปลี่ยน board ใหม่ มันท่วม mb ไป1/4 น่ะ

ยังไง ก็ขอให้ ปลอดภัยนะ คอมมันซ่อมได้ โบวชัวสำคัญขนหมดแล้ว เหลือแค่ ของธรรมดาๆ ไม่ค่อยเท่าไหร่
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

เมื่อวานแวะเข้าคอนโดศุภาลัยปาร์ค ตรงวัดศรีเอี่ยม
น้ำท่วมมากๆจริงๆครับ  ตรงหน้าคอนโดสูงขนาดประมาณครึ่งขาอ่อนของคนสูงประมาณ 165 ได้เลยทีเดียว
ขนาดเมื่อวานขับเจ้ากระบะฟอร์นเทียร์ไป น้ำยังไหลเข้ามาในรถเลย  ปีนี้ท่วมหนักกว่าทุกปีจริงๆครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ bankpike

• **
    • https://www.facebook.com/bankpike
เดี๋ยวน้ำก็แห้งงงง

ออนไลน์ Nut_K

ขอให้น้ำลดลงเร็วๆครับ

เมื่อวานเห็นน้ำท่วมแถวบางนาแล้วเครียดแทนคนแถวนั้นเลยอะ

ออฟไลน์ BnN

รายงานล่าสุดครับ
พี่จิมโทรมาเมื่อเช้าบอกว่าน้ำท่วมเข้าบ้านสูงกว่าเดิมแล้วครับ
ตอนนี้ในหมู่บ้านสูบน้ำออกไปไม่ได้เลย อีกอย่างเมื่อคืนฝนตกต่อเนื่องตั้งแต่ช่วงห้าทุ่มถึงตีสี่กว่าๆครับ
บ้านผมอยู่ห่างจากบ้านพี่จิมไม่มากนัก ชะตาเดียวกันครับ แต่ในบ้านผมแห้งไปหมดละ
เหลือแต่หน้าบ้านเนี่ย ประมาณครึ่งไม้บรรทัดครับ ยังไม่ลง
รถที่บ้านพี่จิมสองคันตอนนี้ก็จมน้ำไปเรียบร้อยแล้วครับ เลี้ยงปลาได้แล้ว

ออฟไลน์ PREM

โห หนักนะครับเนี่ย :o
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Tonaka

โห  หนักน่ะเนี่ย
........................

พี่จิมครับ ขอแนะนำให้หาไม้ท่อนใหญ่ๆ สักสี่ท่อน กะ แม่แรง จัดเจ้าซิตี้ ยก!! ขึ้นด่วนเลย
阿蘇山

ออฟไลน์ Nioka

ดูข่าวแล้วก็เห็นว่าท่วมหนักเลย

city น้อยคุณจิมมี่ เป็นไงบ้างครับ เป็นห่วงแทน

บ้านเพื่อนผมก็อยู่แถวนั้น นะ แต่คงไม่เป็นห่วง

เพราะเห็นเข้าออกแบบแล้วนับถือเลย น้ำไม่ท่วมแน่นอนแถมสวยด้วย

ออฟไลน์ Elixir

• Newbie
  • *
ขอให้น้ำลดไวๆนะครับ

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
บ้านผมก็ท่วมครับ ทั้งบ้านเลย  ของเสียหายเยอะเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ berm

ไหนว่าทาง กทม ออกมายืนยันดิบดีว่าปีนี้ไม่ท่วมแน่นอน ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ไปได้ แล้วท่านสุขุมพันธ์ไปไหนเนี่ยเห็นออกข่าวก็แค่มาดูๆ ไม่เห็็นว่าจะช่วยอะไรได้เลย ไม่เหมือนยุคผู้ว่าอยู่คนนึง คนนั้นมายืนแช่น้ำสั่งการ อย่างนี้น้ำมันก็ลงเร็วสิครับเพราะว่านายใหญ่ลงมาลุยเอง

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เมื่อตอนช่วงสายๆ ได้รับโทรศัพท์จากจิมมี่ บอกว่าน้ำไม่ลด ทำงานไม่ได้เลย...เอาใจช่วยให้น้ำลด ไม่ก็ย้ายสมบัติมาหอพักผมไวๆ นะครับ ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

เกือบๆหนึ่งไม้บรรทัดครับ
ว่าแต่ คุณ Raksadindan ชื่อเล่นชื่อแพนเหมือนกับพี่แพนหรอครับ

เปล่าครับ เว็บนี้ มีคนชื่อแพน หลายคนพอแล้วล่ะครับ

ระวังเลี้ยงปลา น้ำลดหมด ปลาตายนะครับ

ออฟไลน์ BnN

แวะมาอัพเดทสถานการณ์พี่จิมครับ
ตอนนี้พี่จิมได้รับความกรุณาจากผู้ใหญ่ใจดีท่านหนึ่ง
ขับรถแลนด์โรเวอร์ลุยน้ำ มาพร้อมกับลูกน้องอีก 2 คน มาช่วยยกรถซิตี้ขึ้นไว้บนสามขาในโรงรถที่บ้านเรียบร้อยแล้วครับ
น้ำซึมเข้าใต้พรมนิดหน่อย ส่วนอีกคันนึงก็ลากไปไว้ที่โลตัสหน้าบ้านพี่จิม สามารถสตาร์ทติดขับได้ปกติครับ
แล้วก็เดี๋ยวพี่จิมจะย้ายไปอยู่บ้านญาติที่ธนบุรีปากท่อเป็นการชั่วคราวก่อนครับ

เมื่อตอนช่วงสายๆ ได้รับโทรศัพท์จากจิมมี่ บอกว่าน้ำไม่ลด ทำงานไม่ได้เลย...เอาใจช่วยให้น้ำลด ไม่ก็ย้ายสมบัติมาหอพักผมไวๆ นะครับ ฮิฮิ

มีชวนกันเข้าหอ(พัก)ด้วย ;D(แซวเล่นนะ)

ขอให้น้ำลดไว ไวนะครับพี่ๆทุกคนที่บ้านน้ำท่วม

ดีนะเนี่ยบ้านอยู่นอกกรุงน้ำเลยไม่ท่วม ;D

ออฟไลน์ frame@kk

กระทู้นี้ได้กลายเป็นกระทู้ รายงานผลน้ำท่วมบ้านพี่จิมอย่างจริงจังแล้ว

ผมว่าถ้าพี่จิมแกมาเห็น  แกคงตกใจน่าดูเพราะเล่นรายงานอย่างละเอียด อย่างนี้

เอาเป็นว่า ขอใหเน้ำลดไวๆนะพี่ เป็นกำลังใจให้