ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม MB E-CLASS facelift 2013  (อ่าน 4397 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
สอบถาม MB E-CLASS facelift 2013
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 21:54:33 »
http://photos.autospinn.com/cache/2014-Mercedes-Benz-E-Class/2014-Mercedes-E-Class-sedan-01_FULL.jpg
1.ภาพนี้เป็นของจริง รึยังโฟโต้ช็อปอยุ่ครับ
2. facelift นี่เข้าไทย 2013 หรือ 1014 อะครับ ใตรมาสไหนครับ
3. ตัว facelift  จะยังทำตัวngt ขายไหมครับ
ปล.มันเหมือนอันติสหน้าหมูมาก ความคมหายหมดเลย :(
ขอบคุณทุกความเห็นครับ (ถ้าผิดกฎลบได้เลยนะครับ)
รูปจาก http://www.autospinn.com/2012/12/new-2014-mercedes-benz-e-class-facelift-sedan-estate/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 22:00:36 โดย mewzabahl »

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
Re: สอบถาม MB E-CLASS facelift 2013
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 22:16:15 »
เข้ามารอด้วยครับ อยากรู้เหมือนกัน ปล ไฟหน้าเหมือนถั่วครับ เซง

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
Re: สอบถาม MB E-CLASS facelift 2013
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 23:35:33 »
กลับมาแก่เหมือนเดิมและ

รุ่นเก่าจะเหลือ2,900,000อีกรึเปล่าหนอ

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:30:50 »
ตัดสินใจเอาตัวเก่าเรียบร้อย เพราะจะลดราค+ออฟชั่นครบ อิอิ

ภาพที่ให้ลิงค์มาอันบนสุด น่าจะจริงแล้วค่ะ เพราะที่เมกา เค้าให้ดูภาพแบบนี้แล้ว ยังไงรอดูงาน motor show ของเค้าที่เมืองไหนสักกะแห่งจำไม่ได้ สิ้นปีนี้แหละค่ะ น่าจะเปิดตัว

เห็นว่า facelift น่าจะปรับขายในไทยปี 2013 นี่แหละ แต่คงรอนานอยู่ ไม่น่าจะเร็วมากนะคะ กลัวว่าจะไปสิ้นปีหรือเปล่าเหอะ

แล้วก็น่าจะเปลี่ยนกับทุกรุ่นของ E นะคะ

รอสมาชิกท่านอื่นมาเสริมเพิ่มค่ะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:32:52 »
ตัดสินใจเอาตัวเก่าเรียบร้อย เพราะจะลดราค+ออฟชั่นครบ อิอิ

ภาพที่ให้ลิงค์มาอันบนสุด น่าจะจริงแล้วค่ะ เพราะที่เมกา เค้าให้ดูภาพแบบนี้แล้ว ยังไงรอดูงาน motor show ของเค้าที่เมืองไหนสักกะแห่งจำไม่ได้ สิ้นปีนี้แหละค่ะ น่าจะเปิดตัว

เห็นว่า facelift น่าจะปรับขายในไทยปี 2013 นี่แหละ แต่คงรอนานอยู่ ไม่น่าจะเร็วมากนะคะ กลัวว่าจะไปสิ้นปีหรือเปล่าเหอะ

แล้วก็น่าจะเปลี่ยนกับทุกรุ่นของ E นะคะ

รอสมาชิกท่านอื่นมาเสริมเพิ่มค่ะ
ของคุณ รุ่นไหน ได้ลด+ของแถมอะไรมั่งหรอครับ รบกวนpm บอกทีครับ  ผมไปคุยกับเซลตัว NGT คร่าวๆ ยังไม่ค่อยพอใจเรื่องส่วนลดเลย  :(

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 12:18:57 »

ของคุณ รุ่นไหน ได้ลด+ของแถมอะไรมั่งหรอครับ รบกวนpm บอกทีครับ  ผมไปคุยกับเซลตัว NGT คร่าวๆ ยังไม่ค่อยพอใจเรื่องส่วนลดเลย  :(

ปกติ MBTH จะมีโปรโมชั่นเดือนต่อเดือนเลยเด่วนี้ ปกติต้องดูโปรโมชั่นประจำเดือนนั้น ๆ ก่อน แล้วก็ค่อยต่อรองอีกที อาจจะขอส่วนลดเงินเพิ่ม หรืออย่างน้อยก็ต้องประกันภัยชั้น 1 ฟรี 1 ปี (ฟิมล์ไม่เอาอ่ะ ไปติดเองดีกว่า)

ช่วงนี้เป็นปลาย ๆ e class ก่อน minor change แล้ว ทุกตัวจะอัดออฟชั่นแต่งน้อย ๆ มาให้อยู่แล้วหนิคะ เช่น cgi ก็ amg ส่วน cdi ก็ แบบ sport ถ้าออกตัว facelift 2013เมื่อไหร่ ของพวกนี้ก็จะไม่มีหรอกค่ะ มันจะกลับไปสู่แบบธรรมดาเหมือนเดิม อันนี้ก็ต้องลองตัดสินใจดูนะคะ ว่าชอบแบบไหน

อย่างเช่นหลายเดือนก่อน e250 cdi ยังอยู่ที่ 4 ล้านหน่อย ๆ มีช่วงนึง 0 ก็ปรับลดให้ได้เกือบ 3 แสน แต่ตอนนี้เค้าปรับราคาลงมาเลย + แต่งแบบ sport จากโรงงาน สำหรับส่วนต่างก็แล้วแต่ต่อรองค่ะ

สำหรับตัว ngt ไม่แน่ใจว่าปัจจุบัน mbth เค้าให้ออฟชั่นไรบ้าง (ชุดแต่งเพิ่ม)

ปกติคุยกับ ธนบุรีฯ ค่ะ ยังไงก็ลองหาข้อมูล เรื่อง ออฟชั่น ดูนะคะ

Merc Addicted