ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง continental ที่ติดรถเฟียสต้า กลับโซนิก เกรดเทียบเท่ากับรุ่นอะไรของยี่ห้ออื่นบ้างครับ  (อ่าน 17433 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
ยาง continental ที่ติดรถเฟียสต้า กลับโซนิก เกรดเทียบเท่ากับรุ่นอะไรของยี่ห้ออื่นบ้างครับ
ราคาเส้นละเท่าไหร่ครับสเป็กติดรถ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ที่จริงถ้ามัน Made in Germany มันคือยางเกรดดีเลยล่ะครับ  แต่นี่ Made in malaysia เจอปัญหาเยอะแยะตกหลุมนิดเดียวก็บวม แต่หลังๆไม่เป็นแล้ว ถ้าจะบอกว่าเกรดอะไรผมว่ามันก็ดีเลยหละนะ รถยุโรปก็ใช้กัน(แต่เค้า Made in Germany)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
kumho กับ maxxis ยังทนกว่าอ่ะครับ หนักใจใช้ๆไปเดี๋ยวสักสองหมื่นโลเปลี่ยนทิ้ง
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Thor.1

โดยทั่วไปยางติดรถไม่ว่าจะเป็นยี่ห้อไหนผมว่าเรื่องความทนทานนี่ก็ดีแทบทั้งนั้น

เห็นใช้กันจนโล้นได้ หรือ3-4ปีกันซะส่วนมากเลยครับ

ออฟไลน์ keamglad

ส่วนตัวผมว่ายางติดรถไม่ว่ายี่ห้อไหนคุณภาพส่วนใหญ่จะแย่

ดูจาก fd ยางติดรถใช้ไปแป๊ปเดียวไม่ถึงปี ทั้งหอนทั้งดัง ทั้งร่อน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ยางติดรถก็ดีทั้งนั้นครับ ไม่งั้นไม่กล้าใส่มาให้หรอกครับ แต่ที่บวม ที่แตกเองนั้นสัดส่วนน้อยมากๆ ส่วนมากจะกระแทก เบียด ทั้งนั้น แต่.... ดันมียางที่ดีกว่า ดีกว่ามาก และดีมากๆ ออกมาขาย เลยทำให้ยางติดรถดูไม่ดีไปเลย ทั้งที่ความจริงมันดีเพียงพอแล้วคร๊าบ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ vellcap

ยางติด Ford Fiesta มันดีใช้ได้เลยนะครับ
แต่อย่าเอาไปกระแทก เบียดอะไรเข้าล่ะ
แล้วถ้าให้ซื้อใช้เอง ก็คงไม่เอาครับ แหะๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แต่ผมชอบ Goodyear Excellence 185/55R16 ใน City SV 2012นะ (พวกขอบ 15 ให้ Michelin Energy XM1?)
เงียบมาก เกาะใช้ได้เลย ในการใช้งานทั่วไปน่าพอใจมาก ไม่รู้คนอื่นเค้าคิดกันยังไงกันบ้าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมว่ามันไม่ถึงกับแย่ แต่ก็ไม่ดีสำหรับผมครับ เกาะใหมก็เฉยๆนะ นิ่มใหมผมว่าไม่เลย
ดังใหมนี่แค่14000โลผมว่าดังและนะ ดังเร็วกว่าอย่างsportที่ผมใช้อีกคันคือtoyo t1rอีกนะ
แต่ยางรุ่นนี้มีขายข้างนอกใหม ผมไม่เคยเห็นอ่ะครับ(อาจจะมีก็ได้นะไม่แน่ใจ)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ยางคอนติ ติดเฟียสต้า ผมเห็นในคลับเขาบ่นเรื่องยางบวม..
บางคันออกมาได้ไม่กี่วันตกหลุมนิดหน่อย บวมเลย..
แต่ของผมยังไม่บวม หนำซ้ำปกติผมวิ่งทางฝุ่นทางลูกรังเป็นประจำด้วยครับ..
เหยียบขวดเหล้าแตกก็เหยียบมาแล้ว.. ยังปกติดี..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ THEKHAM

ส่วนตัวยางติดรถคอนติใช้มาไกล้2ปีแล้ว

ทดสอบการปิดฟุตบาทแก้มยางฉีกชิ้นเท่าตับเด็กแม๊กเปิง และลงหลุมหนักๆมา

ยังใช้ได้ต่อผมเช็คลมยางประจำ เติมเอง 34/34 ยังใช้ได้ต่อถึงปัจจุบัน

เอาเข้าไปตรวจสภาพยางมาแล้วไม่มีปัญหาหลัง 8เดือนที่ฉีกกันไป แต่ใช้แล้วเสียงค่อนข้างดัง

ออฟไลน์ crucifixzz