ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง: เป็น FAQ ครับถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับคุณ จะทำอย่างไรครับ ณ เวลานั้น  (อ่าน 10971 ครั้ง)

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
ควร "SEE and AVOID" ครับ  ประมาณว่า ถ้าเห็น พบ เจอ พฤติกรรมลักษณะเช่นนี้ .. ควรอยู่ห่างๆไว้มากเท่าที่ทำได้

คนพวกนี้น่าสงสารนะครับ  วิธีคิด ตัดสินใจต่างๆคงไม่ได้ใช้เกณฑ์การพิจารณาแบบพวกเรา -- อโหสิให้เขา เขาคงได้ไปที่ชอบๆเร็วๆนี้

เราไม่โกรธ ไม่โมโหเสียอย่าง.. สบายไปแปดอย่างครับ..  :)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
ในคลิปถือว่าเก่งมากเลยครับ
ควบคุมอารมณ์ได้ดีมากๆ นับถือๆ

แล้วก็โชคดีที่ไม่เกิดเหตุน้ายแรง

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ผมว่าคนขับทำถูกต้องแล้วครับ มากับแฟนก็ควรยอมๆไปก่อน เพราะหากอีกฝ่ายมีปืนขึ้นมาจริงๆคงจะไม่คุ้มแน่ๆ  ปล่อยให้มันทำเราฝ่ายเดียว ถ่ายวีดีโอคลิปไว้เป็นหลักฐานก็สบายละครับ มันทำร้ายเราได้แค่ร่างกายไม่กี่วันก็หาย แต่ตอนนี้เรามีหลักฐานในมือ เราทำลายอนาคตมันได้ตลอดชีวิต   ;)
Test ..

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผิดที่ไม่ล็ิอกรถครับ ถ้ารำคาญมากก็ชนๆไปเลย แล้วค่อยเคลียร์ทีหลัง ไม่ก็จัดอะไรสวนกลับไป
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมเคยเผชิญเหตุการณ์รูปแบบนี้มากับตัวแล้วครับ อยากจะบอกว่ามันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ เลยที่จะต้องติดสินใจอะไร ไม่ว่าจะเหยียบคันเร่ง หรือเบรคหรือแม้กระทั่งขับชน
ไอ่เอี่ยพวกนี้ ใบแจ้งความไรประโยชน์มากๆ ถ้าจำทะเบียนไม่ได้ และไม่มีหลักฐานแม้กระทั้งกล้องวงจรปิด เรื่องนี้ยังดีนะครับมีหลักฐานไอเปรตตัวนี้

อีกอย่าง ข้อเตือนใจเลยนะครับ ล็อกรถทุกครั้ง ใส่เกียร์ R เมื่อโดนปาดหน้า แล้วตบเกียร์ 1 ฉีกตัวออกห่างจากเหตุการณ์นี้ได้ แล้วอย่าเบรคเมื่อมีอะไรมาขวางหน้าในขนาดนั้น ยังไงก็ตามรอดครับ  ก้มหัวไว้ด้วย ไม่งั้นจะเป็นเป้านิ่ง แน่ๆ ถ้าฝั่งนู้นมีปืนหรืออะไรก็ตามครับ ผมยังโชคดีไม่โดนต่อยแต่รถเป็นรอยบุบ

รถนะซ่อมได้แต่เราไม่ใช่เหล็กที่จะซ่อมแล้วเหมือนเดิมครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ dumrongkiat

• **
จับได้แล้วครับ แค่พลทหาร ตอนนี้จะขอขมา เชื่องยังกะลูกหมา

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอให้ได้รับโทษต่อไป
อย่างน้อยก็ไม่มีใครเป็นอะไรมากก็ดีแล้ว 8)

ออฟไลน์ nok

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
น่าจะเจอเหตุการณ์แบบนี้นะครับ ๕๕๕ ขำๆนะครับ

ปล.ถ้าเป็นผมคงชนแล้วจากไปโดยดี หรือไม่ก็หลบๆไป ใจผมมันร้อนเกินเดี๋ยวห้ามไม่ได้ ส่งตะกั่วเข้าไป เดี๋ยวไม่คุ้ม

ออฟไลน์ Entropy

เป็นผมตอนมันกำลังจะลงมาเรอะ...
เหยียบหนีไปแล้ว

ออฟไลน์ Sun19

• **
สุดยอดของความอดทน  ท้ายที่สุด มัน ก็โดนจนได้

ถ้ามันเจอคนจริง มันไม่ได้ไป ขอขมาแน่นอน โดนลูกตะกั่ว ไปก่อนแล้วครับ

ลงข่าวซะขนาดนี้ มันจะโดนแค่ไหนไม่รู้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2012, 23:12:21 โดย Sun19 »

ออฟไลน์ MystogaN

จะจอดทำไมหละ 555+

มีไรไปเจอกันข้างหน้า บ๊ายบาย !!

ออฟไลน์ chat120912

เจอแบบนี้มีแต่เสียกับเสีย

ถ้าวันนั้นเอาเก๋งออก คงขับหนี ให้มันตามเล่น ฝึกทักษะขับรถไปในตัว

ถ้าวันนั้น เอากระบะออก ผมคงซวย โดนมันต่อยแน่ๆ ฮาๆ  ;D

" การให้อภัยเป็นทานอันสูงสุด "
" My strength is you. "

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เคสนี้ไม่น่าจะเอาภาพผู้เสียหายลงข่าวซะเยอะ เผอิญอ่านเจอเป็นรุ่นพี่สัตวแพทย์ ม.เกษตร ผมเอง
ที่ผู้ก่อเหตุมีแต่รูปด้านหลังไกล ๆ

เป็นผมยังไงก็ไม่จอด ถ้าโดนปาดจริง ๆ อาจหยุดรถ แล้วเอารถตัวเองดันเบาๆ เพื่อเปิดทางหนี เพราะรถนิสสันคันนั้นน้ำหนักไม่มาก
ถ้าชนตรง ๆ รถเราอาจเสียหายจนขับต่อไปไม่ได้ แต่ถ้ารถคันนั้นเป็นรถที่น้ำหนักมาก คงหาทางกลับรถวิ่งสวนเลนหนี

หรือจวนตัวจริง ๆ คงได้เจอกระสุนซ้อม
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ capton

ถ้ามาคนเดียวผมจะขับหนี  เจอกันหน้า สน. ถ้ามากะลูกกะเมีย ยกมือไหว้มัน เอาให้มันงงไปเลย

มันจะต่อยจะตบปล่อยมัน แต่ถ้ามันด่าผมเฉยๆ ผมก็จะไม่ว่าอะไร ไม่โต้ตอบ

ถ้ามันมีปืน ผมติดปืนมา ผมจะยิงก่อน เอาแบบไม่ตาย ถ้าผมไม่มีปืน จะเหยียบคันเร่งมิด ชนมันเลย ถ้าดวงดีผมรอด ถ้าซวยผมก็คงคาที่

แต่หลังจากนั้น ถ้าผมไม่ตาย  ก็จะไปเยี่ยมมันที่บ้าน แบบเงียบๆ

ถ้ามีเวลาคิดคงตามนี้ ถ้าคิดไม่ทัน ผมคงหักซ้าย หรือไม่ก็ ล็อครถ แกล้งชัก น้ำลายฟูมปาก

ไม่รู้เป็นไง ตั้งกะมีลูก ไม่กล้าสู้คนเลย กลัว!  ;D

ออฟไลน์ jdai

• **
>:( >:( >:(

ขอแสดงความคิดเห็น ว่า ถ้าเป็นผมเองคงไม่จอดให้มันเดินลงมาแล้วเปิดประตูต่อย ตบ หรือกระชากทั้งสิ้น ข้อสำคัญไม่ควรเปิดล๊อคเลยครับ  หรือตอนที่ม้มเมาเดินลงมาพอเกือบถึงคงกดคันเร่งมิดไม่คิดชีวิตเลยก่อนหล่ะหน้าตาไว้ทีหลัง ศักดิ์ศรีงี้ ยังไม่ต้องพูดถึง

แต่หากจอดไปแล้วแบบนี้ หากมันมามากหรือตัวโตกว่าหรือมีของ คงโกยเถอะโยมไปหาด่านหรือป้อม ตร.ก็ได้ แต่หากมันเมาแบบนี้และห้าวเหรอ หากมีของมีหวังกดมันแน่นอน ไม่ปล่อยไว้แบบนี้หรอก  แต่หากมันเมามากและดูแน่ไม่มีอาวุธ ก็ถือโอกาสสั่งสอนคนเมา ให้เมาตรีนต่อเลย แม่งเปี้ย จริงๆ

เปี้ยๆๆๆเปี้ย สุด ผิดแล้วยังชั่วอีก ในสังคมบ้านเราอย่างนี้มีอีกเยอะครับ

เห็นใจเจ้าของเรื่องเลย อยากให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ อย่ายอมความเลย หากมีผู้ใหญ่คนไหน ท่านใด มาคุ้มหัวคนผิด ก็หาทางเล่นต่อครับ เพราะว่าบ้านเมืองเราก็อาศัยพวกพ้อง แต่อย่างไร หากเอาเรื่องให้ถึงที่สุด เชื่อมีคนช่วยเยอะแน่ครับ

ขอสาบส่งคนเปี้ย แบบนี้ และเคยเป็น และกำลังจะเป็น ขอเถอะ อย่าเลย คิดสั่นจริงๆ ไม่มีใครใหญ่กว่าใครหรอกครับ มันแต่มีว่าใครจิตใจสูงกว่าก็เก็บอารมณ์ได้มากกว่ากันนะครับ อย่าทำตัวเป็นขยะกันนะครับ แต่บอกเลยน่ะว่าถ้าหากอยู่ในเหตุการณ์แล้วสถานการณ์ไม่ดีแบบนี้แล้วเห็นมาตลอด แล้วเห็นการกระทำแบบนี้แล้วเขาสู้ไม่ได้ สงสัยได้ลงไปช่วยร่วมวงไพบูลย์ ให้ข้าราชการผู้ยิ่งใหญ่คนนี้ได้คาตรีน แน่เบย

ที่สำคัญ เป็น "ข้าราชการ" แปลว่าอะไรลองหาดูนะครับ หากพระองค์ทรงได้อ่านบทความนี้แล้วรู้ สงสัย,,,,,,แน่

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW
ถ้าเป็นผม หนีได้ก็หนีก่อน แต่ถ้าหนีไม่พ้นก็ต้องป้องกันตัว จะขับชน ยิ้งทิ้ง หรืออะไรก็ตามแต่ ถ้าโดนคุกคามขนาดนี้คงยอมกันไม่ได้แล้ว
ผมเกลียดบุคคลที่ชอบใช้สีในการเบ่งเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ทำกร่างขนาดนี้มันต้องโดนซะบ้าง