ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษานิดนะครับพอดีรถถูกชนมา  (อ่าน 2355 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
รบกวนปรึกษานิดนะครับพอดีรถถูกชนมา
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:31:55 »
พอดีรถผมถูกชน ผมมีประกันชั้น1 คู่กรณีก็มี ตกลงเคลมเรียบร้อย

ตอนนี้รถผมจอดอู่แล้ว แน่ปัญหาคือ รถผม bm s5 e60 มีครีบระบายความร้อนm5ซึ่งผมคิดว่าอู่เค้าหามาใส่ไม่ได้แน่ๆ

ทีนี้ถ้าเป็นกรณีนี้ผมไปแจ้งประกันธนชาตของผมเองก่อนว่าจะหาซิ้อเอง แล้วค่อยเอาบิลไปตั้งเบิกกับธนชาต จากนั้นให้ธนชาตไปไล่บี้กับวิริยะเองได้ไหมครับ

ซึ่งในใบเคลมที่ส่งอู่ก็มีรายละเอียดอะไหล่ตัวนี้ด้วยครับ ส่วนอีดตัวไฟเลี้ยวแก้มข้างน้ำซึมเข้าได้แต่ประกันไม่ได้เขียนลงไปอ่ะ ทีนี้จากกรณีข้างต้นผมควรตั้งเบิกกับธนชาตหลังออกจากอู่ไหมครับ เพราะผมคงไปหาอะไหล่ครีบระบายฯหลังปีใหม่

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
Re: รบกวนปรึกษานิดนะครับพอดีรถถูกชนมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:40:08 »
ติดต่อให้เรียบร้อยก่อนจะเอารถออกครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
Re: รบกวนปรึกษานิดนะครับพอดีรถถูกชนมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 11:50:44 »
อย่าพึ่งเอารถออกจากอู่ ตราบใดที่ยังซ่อมไม่สมบูรณ์หรือใกล้เคียงจากสภาพเดิม

แนะนำนะครับ จขกท. คุยกะอู่ก่อนเลยว่า ค่าซ่อมหมดเนี้ยเท่าไหร่ เกินวงเงินรับประกันของคู่กรณีป่าว ถ้าไม่เกินจัดไปเลยครับ

แจ้งประกันของเรา แล้วให้เขาไล่บี้เลย ต้องซ่อมให้กลับคืนสภาพเดิม อะไรซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยน ถ้าไม่เปลี่ยนเอาเรื่องเลยครับ ที่ คปภ.
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:36:26 »
พิมพ์ไปตั้งนานดันโหลดไม่ได้

พอดีตอนนี้รถอยู่อู่ครับ จะรอดูก่อนว่าเค้าหาครีบมาใส่ให้ได้ไหม ถ้าไม่ได้คงจะต้องเบิกเอง คู่ประมาณ1900ไม่รวมค่าใส่เองครับ แต่เสียดายเพราะจ่ายพิเศษให้ช่างไปหลายแหละ ทีนี้ถ้าอู่หาไม่ได้จะได้ซิ้อเองเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 16:04:57 »
ประกันชั้น 1 ชนชั้น 1 ก็ต่างคนต่างซ่อม
ซ่อมไม่พอใจก็อย่างเพิ่งเซ็นต์รับ ไม่เซ็นต์รับอู่ก็เบิกเงินไม่ได้ เดี๋ยวอู่จะรีบเคลียร์ให้ครับไม่ต้องห่วง
แต่ถ้าไม่แพงมากและได้ใช้รถเร็วก็ซื้อเองเถอะครับ