ผู้เขียน หัวข้อ: ++ BMW 4-Series คันจริง อาจจะไม่ได้หน้าตาเหมือนตัว Concept อย่างที่คิด !! ++  (อ่าน 5857 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member

ไฟหน้าแบบใหม่ถูกเปลี่ยน ไฟท้ายเปลี่ยน จนทุกอย่างเกือบจะเหมือน F30 เข้าไปทุกที เศร้า .... :'(

ถ้าเปลี่ยนไปขนาดนี้ก็คงไม่ซื้อครับ ทั้งนี้ก็คงต้องรอจนกว่าจะเปิดตัวว่าไฟหน้าแบบนั้นจะเป็นออพชั่นเสริมหรือไม่

แต่ถ้าไม่มีให้เลย ... ถือว่าน่าผิดหวังเป็นอย่างมากครับ  :P

ที่มา : http://www.motorauthority.com/news/1067552_2014-bmw-4-series-coupe-spy-shots

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ไฟหน้าสุดสวย จบกัน.....

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
เจ๋งดีเหมือนกันนะครับ  8)

ออฟไลน์ dht_tubes

รูปสุดท้ายเห็นเเล้วนึงถึง 86

ออฟไลน์ MystogaN

มีตัว Concept ออกมาทำไมก็ไม่รุ้ ทำให้คนหวังไปเยอะ :P

พอตัวจริงออกมาสวยไม่เท่า คนก็โวย ... ไม่น่าเล้ยยย อ่านในเวปฝรั่งด่ากันเต็มไปหมดเลยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

หน้ามัน E92+F30
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ไฟยังคงกลมอยู่เท่ากับว่าของเรายังไม่ตกรุ่น ;D

ออฟไลน์ marksss

• Jr. Member
  • **
ไฟเหมือน e92  :(

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
เส้นสายฝากระโปรงหน้า f30 นี่เอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
F32 ดีๆนี่เองสินะ ตกลง

::) ::) ::)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมชอบไฟหน้ากลม มากกว่าเหลี่ยมอ่ะ

ออฟไลน์ cloud

รถconceptcar มีเพื่ออะไรเหรอใครช่วยตอบหน่อย เพราะไม่เห็นว่าของจริงมันจะทำมาสวยเท่าconceptเลย เซงแทนเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ Parinceo

รถconceptcar มีเพื่ออะไรเหรอใครช่วยตอบหน่อย เพราะไม่เห็นว่าของจริงมันจะทำมาสวยเท่าconceptเลย เซงแทนเจ้าของกระทู้

ทำมาเพื่อโชว์ครับ  ;D

จริงๆครับ ทำมาเหมื่อนแสดงทิศทางการออกแบบ (ก่อนที่จะผลิตต้องมีงานดีไซน์ขึ้นรูปขนาดเท่าตัวจริงอยู่แล้วครับ ก็ตัวคอนเซปต์นี่แหละครับ) และ ดูเสียงตอบรับก่อน ใครติตรงไหนไม่ชอบอะไรจะได้เปลี่ยนได้ก่อนที่จะขึ้นสายผลิตจริงครับ อาจจะมีปลุกกระแสด้วยส่วนหนึ่ง ส่วนที่ว่า ทำไมรถผลิตจริงไม่สวยเท่าคอนเซปต์ก็พวก cost การผลิตเนี่ยแหละครับ เพราะดีไซน์มายังไงก็ต้องทำตัวจริงออกมาก่อนซักคัน แล้วค่อยทดลองขึ้นสายผลิต ปรับลด cost จนเส้นสายเปลี่ยนแปลง สวยน้อยลงไปบ้างครับ

อ่อ ในบางครั้งก็ทำเพื่อโอกาสพิเศษ เช่น ครบรอบ...ปีของรถรุ่น.... ไม่ก็ เพื่อบุคคลพิเศษ ภาพยนตร์ ฯลฯ ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เลข 4 คนเอเซีย เชื่อว่า เป็น "หายนะ"
เพราะมันตรงกับคำว่า ซี้ ในภาษาจีน ซึ่งแปลว่า ตาย.....

แล้วคอยดู BMW จะกลับมาใช้เลข 3 เหมือนเดิม ในเจเนอเรชันต่อไป อีก 7 ปีข้างหน้า

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *
ตามนั้นครับพี่จิมมี่ ;D

ออฟไลน์ swan

เซ็ง มันห่างกันเหมือนรถคนละรุ่นเลย

ออฟไลน์ templeboy

เหมือน BMW อยากใช้ตัวเลขให้หมดๆจาก 1 ถึง 9....อีกไม่นานคงได้เห็นซีรี่ย์ 9 มั้ง

เลข 4 คนเอเซีย เชื่อว่า เป็น "หายนะ"
เพราะมันตรงกับคำว่า ซี้ ในภาษาจีน ซึ่งแปลว่า ตาย.....

แล้วคอยดู BMW จะกลับมาใช้เลข 3 เหมือนเดิม ในเจเนอเรชันต่อไป อีก 7 ปีข้างหน้า

อันนี้ผมว่าเป็นไปได้สูงครับ อาจจะเพราะตั้งเลขรุ่นแบบนี้ ทำให้ไม่ได้รับความนิยมในตลาดฝั่งเอเซีย หรือแม้แต่ในยุโรป+อเมริกาที่มีคนเชื้อสายจีน เอซียอยู่เยอะ ซึ่งเป็นฐานลูกค้าสำคัญของคูเป้เลย

สุดท้ายก็ต้องกลับไปเลข 3 เหมือนเดิม

ส่วนตัวผมจะไม่ซื้อเพราะการออกแบบเสล่อๆของมันนี่แหละครับ (ที่สำคัญกว่า คือ ไม่มีตังค์ด้วย  ;D)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ต้นแบบ = ฝ่ายออกแบบ + การตลาด
ผลิตจริง = (ฝ่ายออกแบบ + การตลาด - วิศวกรรม) / บัญชี