ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าผมเห็น Fiesta ตัวไมเนอร์เชนจ์นะ  (อ่าน 8675 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamton

• Jr. Member
  • **
เมื่อตอนเกือบเที่ยงของวันนี้  ระหว่างรอยูเทิร์นที่หน้าทางเข้าโรงพยาบาลเอกชนแห่งหนี่งในจังหวัดระยอง ผมก็เห็นรถซีดานสีฟ้าเข้ม เงาวับ ยูเทิร์นผ่านผมไป รายละเอียดแรกที่เห็นคือไฟหน้า มองรวมๆ อยู่พักนึงถึงรู้ว่ามันคือเฟียสต้านี่หว่า แต่กระจังหน้าทำไมมันสวยนัก คล้ายแอสตัน มาร์ตินเลย ไฟท้ายก็สวยแปลกไปจากเฟียสต้าซีดานที่ผมขับอยู่

รถคันนั้นยูเทิร์นได้ก็วิ่งไปอย่างเร็ว ก็ยังคิดอยู่ว่าเป็นโฟกัสซีดานหรือเปล่า มองตามหลังไป ก็เห็นป้าย Fiesta สีแดงๆที่ฝากระโปรง ผมยังต้องรออีกเกือบนาที กว่าจะได้ยูเทิร์นไปครับ ก็เลยอดถ่ายรูปมาพิจารณา ตอนแรกคิดว่า เป็นเฟียสต้าโฉมปัจจุบันนี่แหละ แล้วเจ้าของเอามาแต่ง แต่พอคิดๆ ดู ก็ไม่น่าใช่ละ ทะเบียนป้ายแดง สีฟ้าเมทัลลิคสวยมากๆ คล้ายๆ ของมาสด้า 2 สปอร์ต แต่พออยู่บนตัวถังซีดาน มันสวยจริงๆ ครับ ผมซึ่งซื้อเฟียสต้า 1.6 s เพราะอุปกรณ์ด้านความปลอดภัย ไม่ได้คิดว่ามันสวยอะไรมากมาย ยังสนใจจะเปลี่ยนเป็นตัวใหม่เลยครับ ถ้ามันออกมา

เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ ไม่รู้ว่าโรงงานประกอบออกมาลองวิ่งหรือเปล่า หรืออาจจะเห็นกันทั่วเมืองแล้วผมตกข่าวก็ไม่รู้นะ

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
Re: ผมคิดว่าผมเห็น Fiesta ตัวไมเนอร์เชนจ์นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 16:53:32 »
ก็ไม่แน่นะครับ

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
Re: ผมคิดว่าผมเห็น Fiesta ตัวไมเนอร์เชนจ์นะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 16:59:36 »
ของออสเตรเลียป่าวหน๊อ...
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 17:56:23 »
เป็นไปได้ครับคงมอเตอร์โชว์ปีหน้าซินะครับ รอสัก 2 เดือนน่าจะได้เห็นแล้วแหละ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 17:56:55 »
ขอเครื่อง 1.0 มาด้วยนะ   อยากเห็นตัวจริงรับความช้ำใจ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pluem_411

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 18:04:08 »
อยากเห็นรูปจังเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 18:36:28 โดย Pluem Niyomyaht »
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ cinello

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 18:12:25 »
นอกเรื่อง วันนี้ผมก็เห็น Vios พลางตัวเหมือนที่ลง ๆ กันไปแล้วเติม E20 ปั๊ม ปตท. ข้าง Toyota สำนักงานใหญ่สำโรง
กะจะขอเข้าไปถ่ายรูปและแต่ไม่กล้าจะแอบถ่ายก็ไม่มีมุมดี ๆ ถ้าขอเค้าจะให้ถ่ายป่าวหว่า

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 19:03:28 »
รบกวนช่วยดักตีหัวคนขับทีครับ
แล้วเปิดฝากระโปรงหน้า ดุูว่าตกลงเครื่องอะไร ให้หายสงสัยกันเสียที

ปอลิง ผมล้อเล่งนะครับ

ออฟไลน์ Fuel98

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 20:43:25 »
มอเตอร์โชว์ เครื่องเดิมไปก่อน.....  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:03:14 »
Ecoboots นี่เราชาวไทยจะได้ใช้ไหมเนี่ย ในฟอร์ด

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:17:01 »
รู้สึกว่า เดี๋ยวนี้ กระจังหน้า Ford  เริ่มเหมือน aston mertin ชึ้นเรื่อยๆ นะครับ  หรือว่า เป็นบริษัท ในเครื่อ เดียวกันหว่า

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:44:19 »
รู้สึกว่า เดี๋ยวนี้ กระจังหน้า Ford  เริ่มเหมือน aston mertin ชึ้นเรื่อยๆ นะครับ  หรือว่า เป็นบริษัท ในเครื่อ เดียวกันหว่า

ถ้าจำไม่ผิด Ford ถือหุ้นอยู่ 15% ครับ  ;)

ออฟไลน์ Chibiki

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:57:50 »

ถ้าจำไม่ผิด Ford ถือหุ้นอยู่ 15% ครับ  ;)
เครื่องV12ของแอสตันคือเครื่องฟอร์ดครับ.  เครื่องV8คือเครื่องJaguarที่เอาไปจูน
เหมือนเพิ่งอ่่นเจอไม่นานมานี้เองครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:22:15 »

สวิทเปิดกระจกใน Aston martin จะค้นพบใน Ford Escape ด้วย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:30:36 »
คงต้องรีบสร้างกระแสแล้วมั้ง  เดี่ยวก็มีภาพแอบถ่ายตอนแอบวิ่งทดสอบ
ออกมาเริ่อย  คงกลัวลูกค้าจะหันไปหาเจ้าตลาดที่ใหม่กว่า  สดกว่า(มั่ง)
 แถมยังไม่มี eco car ที่จะสู้เขาได้อีก( เพราะไม่ร่วมวงตั้งแต่แรก )
เดาว่าน่าจะมาหลังกลางปีน่าหรือเปล่า แบบจัดเต็ม ( เพราะไม่มีอะไรจะเสีย )

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 22:41:24 »
เท่าที่บรรยายมาน่าจะเป็นเฟียสต้าตัวใหม่ไม่ผิดหรอกครับ รอลุ้นงานมอเตอร์โชว์ดีกว่าว่าจะสวยติดตาขนาดไหน

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 00:39:35 »
ต้องเอา1.0มาฉีกหน้าพวกบอกเครื่องเล็กไม่แรง เอาให้เท่ากับเครื่อง1.6-1.8ก็พอแล้ว 55

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 00:47:24 »
แล้วก็เข้าลูป สปายช็อต -> โชว์ตัวในมอเตอร์โชว์ -> ขับสร้างกระแส -> กิจกรรมก่อนเปิดตัว -> เปิดตัว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 13:10:57 »

เครื่องV12ของแอสตันคือเครื่องฟอร์ดครับ.  เครื่องV8คือเครื่องJaguarที่เอาไปจูน
เหมือนเพิ่งอ่่นเจอไม่นานมานี้เองครับ

เหมือนแต่ก่อนที่ Ford ใช้น้ำมันเครื่อง Castral แล้วแอบแพงแสนแพง

Ford ก็เลยไปถือหุ้นใน Castral ซะเลย ทำให้ราคาน้ำมันเครื่องถูกลงมาเยอะอยู่ แล้วยังได้เวอร์ชันผลิตร่วมอีก  :)

ส่วน Ford กับ Aston หรือ Volvo นี่ผมก็งงๆนะครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 16:23:40 »
ถ้าเข้ามาตอนนี้อ้างอิงภาษีสรรพสามิต ปัจจุบันก็จะยังคงเข้าข่าย  "(2.4.1) เครื่องยนต์เบนซิน ที่มีความจุของกระบอกสูบไม่เกิน 1,300 C.C.
เก็บอัตราภาษีร้อยละ 17"   ซึ่งก็เท่าๆกับรถ ECO Car ทั่วไป   เว้นแต่ว่าจะมีการ Update ใหม่สำหรับเครื่องยนต์ 1.0 ลิตร  ให้เก็บภาษีน้อยกว่านี้
ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้น  ทาง Ford ก็อาจจะกดราคาลงได้อีกพอสมควร 

น่าสนใจจริงๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 18:41:44 »
ปลาบู่ชนเขื่อน..  ;D ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..