ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกหน้าโดนหินกระเทาะ ซ่อมร้านไหนดีคับ!!!  (อ่าน 6781 ครั้ง)

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
ขอคำแนะนำหน่อยคับ กระจกหน้าผมโดนหินกระเทาะเส้รผ่าศุนย์กลางประมาณ 1เซน จะหาร้านซ่อมกระจกรบกวนขอลายแทงหน่อยคับ ว่าที่ไหนดีดีบ้าง

เห็นว่าขั้นตอนการซ่อมกระจกต้องมีการเจาะเพื่อใส่น้ำยา พอดีกระจกหน้าNew Focus มันมีเหมือนชุดตาข่ายไล่ฝ้าที่กระจกกลัวจะโดนแผงไฟฟ้า วันก่อนเอาเข้าไปที่ B Quick ถามพนักงานว่าจะเจาะโดนแผงไล่ฝ้า ทางเด็กก็ไห้คำตอบผม 50/50 ผมเลยไม่มั่นใจ ออกมาดีกว่า ว่าจะหาร้านที่ทำตรงนี้โดยเฉพาะคับ

รบกวนด้วยนะคับพี่น้อง  ขอบคุณคับ :)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: กระจกหน้าโดนหินกระเทาะ ซ่อมร้านไหนดีคับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:15:48 »
ถ้าเป็นอยุธยาจะมีร้าน ศิวกร สามารถสั่งตัดหรือเปลี่ยนกระจกก็ได้ ที่บริษัทเคยเอารถพรีอุสไปเปลี่ยนบานหน้า งานเนียบดีครับ

ปล.ร้านนี้อยู่ห่างจากนิคมนวนครประมาณ 60 กิโลเอง ร้านทำงานเร็วมากครับไม่ต้องทิ้งรถรอรับได้เลยถ้าจำไม่ผิดน่าจะ 3-4 ชม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 12:21:07 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
Re: กระจกหน้าโดนหินกระเทาะ ซ่อมร้านไหนดีคับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:22:45 »
ลืมบอกไปผมคงไม่เปลี่ยนกระจกคับ เห็นว่ารอยกระเทาะมันไม่ใหญ่มากและไม่ได้อยู่ตรงกลางบาน ไม่ได้รบกวนสายตาในเวลาขับขี่

ที่สำคัญไม่อยากจะเปลี่ยนบานใหม่เห็นว่ารถใหม่เลยไม่อยากจะรื้อกลัวรถจะช้ำป่าวๆคับ

ขอเป็นร้านแถวใน กทม หรือย่านรังสิต คับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:28:32 »
แนะนำว่าหาร้านซ่อมกระจกโดยเฉพาะไปเลยดีกว่าครับ
ทำที่ B-quick งานไม่ค่อยเนียนยังไงไม่รู้
ซิตี้เพื่อนผม โดนหินเล็กๆจากรถสิบล้อ เป็นรอยร้าวประมาณเซนนึง
ไปซ่อมที่ B-quick 750 บาท รอยร้าวยังอยู่ แต่ปิดรอยแผลให้เต็มมากขึ้น แค่นั้นเลย

ออฟไลน์ Blue Diamond

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 17:32:57 »
ผมเคย search จากใน web แล้วโทรให้เค้ามาซ่อมอะครับ

มาซ่อมให้ถึงบ้านเลยครับ ราคาไม่แพงด้วยครับ  ;D ;D ;D