ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วม กทม.ช่วงนี้นี่ ทำให้ผมรัก chevrolet 4x4 ขึ้นจมเลย  (อ่าน 9918 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เนื่องด้วยวันนี้ธุระต้องไปทำแถวศรีนครินทร์-ราม2 แล้วก็จะเอารถเจ้ากรรมคันนี้ไปทิ้งไว้ให้ที่ศูนย์ทำสีด้วย พอเข้าไปเจอสภาพจริงๆแล้ว จ๊ากมันกลายเป็นคลองไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย ดีนะเนี่ยเอาคันนี้มาขับไปเรื่อยๆ แต่ที่ตกใจที่สุดน่าจะเป็นแถวๆราม2 น้ำสูงมากบันไดข้างรถผมจมหายไปในน้ำเลยอ่ะ รู้สึกได้ถึงน้ำที่มันกระแทกใต้ท้องรถเลย แล้วก็รอดออกมาได้ นึกภาพออกเลยว่าถ้าแอคคอร์ดมาซี้แหงๆ น้ำมาซะขนาดนี้  :o :o :o จำได้ว่าตอนนี้รถคันนี้มาแม่เคยถามว่าซื้อมาทำไมไอ้รถสูงเนี่ย ผมตอบไปว่า "ก็เอาไว้ลุยน้ำท่วมในกรุงเทพไงแม่" แล้วมันก็ได้ใช้แบบนี้บ่อยซะด้วย 55555

ออฟไลน์ Tonaka

ผมอยู่แถวรังสิต ยังใช้เจ้า ไทรทันพลัสลุยเลย ฮ่าๆ
阿蘇山

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ทำให้รู้สึกได้ว่าการซื้อรถขับเคลื่อนสองล้อ ยกสูง

ไม่ใช่เรื่องที่ใครจะมาว่าไร้สาระกันง่ายๆ

ในเมื่อน้ำท่วมยังเป็นปัญหาหลักประจำปีของเราอยู่แบบนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tomson

• Newbie
  • *
NVที่บ้านคอมแอร์ดังแปลกๆตั่งแต่ลุยน้ำเลยครับ

ซ่อมไปแล้วลุยก็เป็นอีกเลยปล่อยมันไปก่อนรอฝนหมดละว่ากัน

(เสียงเครื่องเลยไม่่น่าฟังเลย)

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
เมื่อก่อนขับ Prado เข้าสยามตอนฝนตกนี่ รู้สึกดีมากๆครับ อิ อิ

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
สมัยก่อนขับ BX ยก ระดับ 4 หนีน้ำแต่วิ่งเร็วมากไม่ได้....แต่ไอ้ตอนยางแตกแล้ววิ่ง 3 ล้อได้เนี๊ยะ....ผมงงไปเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คำเดียวสั้นๆเลยนะครับ

อิจฉาโว้ยยยยย!!

ออฟไลน์ Tonaka

อ่านาาาาาาา.........
阿蘇山

ออฟไลน์ prai

ฮ่าๆ ,ซิตี้เป็นไงบ้างคั้บพี่จิมมี่

^____________^

ออฟไลน์ gateaux

ฮ่าๆ ,ซิตี้เป็นไงบ้างคั้บพี่จิมมี่

^____________^

ก้อยังหนึบ เกาะแน่น อยู่บนสามขาไงครับ  ของเค้าดีจริงๆ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gatasila

งานนี้รถเก๋งหลังน้ำลดได้มีการรื้อพรมมาซักบ้างละ ไม่งั้นเหม็นสุดๆ

ออฟไลน์ vellcap

Compact SUV อย่างเรา(CRV Captiva) ก็พอลุยไปได้บ้างครับ ;D
ส่วนที่เหลือ(Fortuner Land cruiser) ปล่อยเขาไปครับ เค้าตัวจริง :'(

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
เค้าก็รัก  sport cruiser ของเค้านะ เพราะ ตอนนี้ฝนตกน้ำนองอยู่ประจำ
ถึงแม้มันจะได้แค่ 120 กม./ชม จริงๆนะลองแล้วใครช่วยที....
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
เอามันไปยกสูงอีกนิดสิคับ บันไดข้างจะได้ไม่จม ^^
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ Sunnook

หะ ๆ บ้านอยู่แถวหลักสี่ ไม่โดนน้ำท่วม   ;D
ไม่งั้นคงต้องหยุดขับน้อง 3 เอาท่านทรีบิวต์มาบริโภคน้ำมันแทน

ออฟไลน์ Preceda2

สถานะการณ์แบบนี้ไม่กล้าเอาVolvoออกไปไหนเลยจริงๆ  :-[

เริ่มคิดอยากได้SUVแล้วล่ะสิ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ nuttapatJazz

โชคดีแถวรามอินทรา+รังสิตไม่ท่วมหุหุ

เมื่อวานเอาไทรทันไปลุยแถวบางนา

เล่นเอากล้องมองหลังพังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 15:51:53 โดย m " O " d @ L ! T y »
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Arado_kung

เอามันไปยกสูงอีกนิดสิคับ บันไดข้างจะได้ไม่จม ^^
ยกไม่ได้ครับ เพราะคุณแม่บอกว่าสูงแค่นี้ฉันก็จะขึ้นรถไม่ได้แล้ว ขืนไปยกมาอีกแกได้อุ้มแม่ขึ้นรถแน่ 55555

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
555 ข้อดีของรถสูงก้งี้ละคับ

เมื่อวานก้พึ่งเอารถไปแช่น้ำเล่นที่ ราม 2 มา

ออฟไลน์ st_citroen

สมัยก่อนขับ BX ยก ระดับ 4 หนีน้ำแต่วิ่งเร็วมากไม่ได้....แต่ไอ้ตอนยางแตกแล้ววิ่ง 3 ล้อได้เนี๊ยะ....ผมงงไปเลย
ตอนนี้ไม่ได้ใช้ซีตรองแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ GivesZa

Xantia ก็เคยหนีน้ามครับ
เล่นเอาคนแถวบ้าน งงกันเป็นแถบๆ

เก๋งลอย กระบะอาย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ที่หน้าม.กรุงเทพบางครั้งยังเลยฟุตบาตเลยครับ

เห็นแล้วสงสารรถ size เล็กๆเลยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 11:14:25 โดย integra »

ออฟไลน์ st_citroen

ที่หน้าม.กรุงเทพบางครั้งยังเลยฟุตบาตเลยครับ

เห็นแล้วสงสารรถ size เล็กๆเลยอะ
รังสิตภิรมย์นี่ไม่ต้องพูดถึง พายเรือเข้าดีกว่า