ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติรถยางแตกระหว่างขับถนนปกติ ประกันจะจ่ายให้ไหมครับ  (อ่าน 6988 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **
ประกันชั้น1 ขับถนนปกติไม่รู้ว่าโดนอะไร สภาพยางเละทั้งเส้น แมกซ์ปกติไม่เป็นอะไร

โดยทั่วไปประกันเขาจะเคลมให้ไหมครับ ::)

ออฟไลน์ keamglad

• Sr. Member
ยางรู้สึกจะจ่ายไม่เต็มนะครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
รถส่งของที่บริษัทผมแก้มยางเป็นรอยฉีก ไปเปลี่ยนยางใหม่ ประกันจ่ายให้ครึ่งหนึ่งครับ  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ประกันจ่ายครึ่งเดียวครับ สำหรับยาง

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ประกันจ่ายครึ่งเดียวครับ สำหรับยาง

ผมเคยขับแล้วไปเหยียบเศษแม็กของกระบะที่มีอุบัติเหตุไว้โดยไม่เห็น เป็นก้านแม็กเสียบทะลุยาง กลับมาเคลมประกัน ได้ ครึ่ีงนึงครับ ควรถ่ายรูปจุดเกิดเหตุไว้ด้วย ที่สำคัญเค้าเก็บยางเก่ากลับนะครับ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
ยาง ประกันจ่ายครึ่งนึงครับ (ประกันชั้นหนึ่ง)

ออฟไลน์ madboy

เคบขับไปเหยียบกรรไกรซีกนึงที่ตกอยู่บนถนน ผลคือ ยางรั่วในทันใด แถมกรรไกรเจ้ากรรมยังมาปักอยู่ที่กันชนท้ายอีก

ประกันเคลมให้ เปลี่ยนกันชน เปลี่ยนยาง แถมให้คนมาช่วยเปลี่ยนให้ที่เกิดเหตุด้วย

ยางคราวนั้นได้เคลมเต็ม เพราะรถยังวิ่งมาไม่กี่พัน กม.ครับ ไม่น่าเกิน 5000 ลองเจรจาต่อรองดูครับ เผื่อได้  ;D