ผู้เขียน หัวข้อ: รถยี่ห้ออะไรที่หุ้นส่วนคนไทยได้กำไรต่อคันมากที่สุด ....  (อ่าน 3129 ครั้ง)

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
ไม่อยากเอาเงินบาทออกนอกประเทศ  หรือออกน้อยที่สุด  จะไปลงเอยที่ยี่ห้อไหนครับ ....

ปล.รถยนต์เท่านั้นเน้อ สามล้อรถไถ ไม่เอา  อิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไทยรุ่งหล่ะมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

รถเก๋งล่ะครับ ...

ออฟไลน์ ericssonn

• Newbie
  • *
ผมก็มีแนวคิดคล้ายๆกันครับ แต่อยากจะรู้ว่า อีกห้าหกปี ที่คนยุค รถคันแรกนี้เปลี่ยนรถ  อยากรู้ว่า อีโค้คาร์ คันไหนที่คุณคิดว่าจะขายต่อ ราคาดีที่สุด และยี่ห้อไหนที่ ราคาน่าจะแย่ที่สุด ถ้า เปรียบกันที่ตัว ท็อป นะครับ  คิดเล่นๆ ครับ มี nissan march/amera,
suzuki swift ,mitsu mirage และ honda brio (น่าจะมีโตโยต้าด้วยแต่เขาอั้นไว้ทำไมนะ)

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ฮอนด้า มอเตอร์ไซค์ครับ พาร์ทส่วนใหญ่ผลิตในไทย
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ dht_tubes

อ่านแล้วรู้สึกดีครับที่ได้ทราบว่า ยังมีคนไทยเราที่คำนึงเรื่องแบบนี้อยู่

ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยมีผลอะไรกับคนส่วนใหญ่ก็ตาม เพราะมันมีน้อยเหลือเกิน

อ่านแล้วรู้สึกดีครับที่ได้ทราบว่า ยังมีคนไทยเราที่คำนึงเรื่องแบบนี้อยู่

ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยมีผลอะไรกับคนส่วนใหญ่ก็ตาม เพราะมันมีน้อยเหลือเกิน

ตัวผมเองพยายามอุดหนุนของคนไทยเท่าที่จะทำได้  เครื่องใช้ไฟฟ้าเอย   กาแฟเอย เสื้อผ้ากางเกงของผมไทยหมด  แต่ต้องยอมรับว่าไทยทำไทยเจ็บก็หลายอย่าง  แต่ก็ยังจะอุดหนุดครับ  ....

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
porsche bentley หรือพวก supercar ทั้งหลายครับ
เพราะมันแพง คนขายแน่นอน คนไทย เลยได้กำไรเยอะมากต่อคัน 555
LIKE A BOSS!!