ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo Champ เหมือนจะมีปัญหาอ่ะครับ  (อ่าน 8203 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Vigo Champ เหมือนจะมีปัญหาอ่ะครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 23:59:08 »
Vigo Champ 2.5 G  มีอยู่ว่า พอบิดกุญแจ แก๊กแรก(ไฟนาฬิกาติด แต่ หน้าปัท ยังไม่ติด) แล้วจะได้ยินเสียง เหมือนพัดลม หรือ มอเตอร์ อะไร ซักอย่างหมุน  อยู่แถว คอนโซลกลาง อ่ะครับ  ไม่ใช่เสียงปั๊มติ๊ก นะครับ
เพราะ ว่ามันดังตลอดเลย  ดังเบามากๆครับ   ใครใช้รุ่นนี้ เป็นหรือเปล่าครับ  ปกติหรือไม่ ครับ ขอบคุณครับ// :)
ปล.ไม่ได้ ปั่นกระทู้นะครับ ขอโทษนะครับ ที่ต้องตั้งติดๆกัน ข้องใจจริงๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
Re: Vigo Champ เหมือนจะมีปัญหาอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 01:29:23 »
ไฟนาฬิกาติด แต่ หน้าปัท ยังไม่ติด
-ได้มีใครไปปรับหรี่สวิทช์ดิมเมอร์ไว้หรือเปล่า แล้วสรุปว่าพอสตาร์ทเครื่องไปติดมั้ย

ได้ยินเสียง เหมือนพัดลม หรือ มอเตอร์ อะไร ซักอย่างหมุน  อยู่แถว คอนโซลกลาง
-เปิดหรือปิดประตูครับ อาจจะได้ยินเสียงสเต็ปมอเตอร์เทอโบแปรผัน มันจะดังตลอดเวลาเมื่อบิดกุญแจ ON
จะดังชัดขึ้นถ้าเปิดฝากระโปรงหน้าไว้

ออฟไลน์ basboths

Re: Vigo Champ เหมือนจะมีปัญหาอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 02:02:05 »
ใช่ครับ ปกติครับ ดังตั้งแต่วันแรกจนตอนนี้ 5 ปี แล้วครับ ถ้าไม่ดังนี่เตรียมตัวหนาวได้เลยครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:09:42 »
คัน fortuner 3.0 ที่บ้านก็เป็นครับ เวลาบิกกุญแจตำแหน่งแรกแล้วจะมีเสียงเหมือนอะไรหมุนๆ ดังแต๊กๆๆ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:37:47 »
ปกติครับ

รถเก๋งหลายรุ่นก้ดัง

วันไหนไม่ดังเตรียมเสียเงินครับ  :D

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 07:49:13 »
เสียงมอเตอร์พัดลมแอร์ไหมครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 08:06:03 »

-เปิดหรือปิดประตูครับ อาจจะได้ยินเสียงสเต็ปมอเตอร์เทอโบแปรผัน มันจะดังตลอดเวลาเมื่อบิดกุญแจ ON
จะดังชัดขึ้นถ้าเปิดฝากระโปรงหน้าไว้

ตามนี้เลยครับผม รถอาผมก็ดังแบบนี้ ผมถึงได้รู้ว่า Turbo เค้าคุ้มด้วย มอเตอร์ไฟฟ้า ดังนั่นพอมีไฟเข้ามันก็พร้อมทำงานแแล้วหละคราบ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:47:22 »
เอ๋อครับ ขอบคุณ ครับ ทีแรก นึกว่าเป็นเสียง ปั๊มติก  แต่ถ้าเสียงปั๊มติ๊ก มันต้องดังกว่านี้แล้วหยุด

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 11:24:35 »
ปกติครับ ผมเองก็ดัง

ออฟไลน์ fameta

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 14:37:51 »
สรุปว่ารถสตาร์ทติดไหมครับ ? :o