ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Focus จะย้ายมาประกอบไทยหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4927 ครั้ง)

ออฟไลน์ tayy

• Newbie
  • *
Ford กับ Mazda เปิดโรงงานใหม่ที่ระยอง ที่แน่ๆ เห็นว่าจะประกอบเฟียสต้ากับ 2
ไม่ทราบว่าจะย้ายเอา Focus กับ 3 มาด้วยหรือเปล่าครับ

กำลังเล็ง Focus TDCi อยู่ แต่เห็นว่าต้องรอนานมาก อาจเปลี่ยนใจไปเล่น Lancer EX 2.0 แทน
แต่ถ้า Fucus ย้ายมาประกอบไทยก็น่าสนใจ อาจจะเปลี่ยนใจเป็นรอก็ได้

ขอบคุณ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Ford Focus จะย้ายมาประกอบไทยหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 17:33:08 »
Focus ประกอบไทยอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ??

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: Ford Focus จะย้ายมาประกอบไทยหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 17:34:19 »
Focus ประกอบไทยอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ??

ปล่าวนี่ครับ  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 18:59:28 »
โฟกัสโฉมปัจจุบันประกอบที่ฟิลิปปินส์ครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 21:09:47 »

แอบคิดแบบเดียวกันเลย - -"
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 22:01:21 »
ไม่ใช่ครับ

ทั้งมาสด้าสาม และ โฟกัส นั้นนำเข้ามาจากฟิลิปินส์ ครับ

ที่ผ่านมาเมืองไทยประกอบแต่รถกระบะของฟอร์ดและมาสด้าครับ
阿蘇山

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 01:35:57 »
Focus ตอนนี้ยังไม่มีความชัดเจนเท่าไหร่เรื่องการย้ายมาประกอบในไทย
มีแต่ Mazda 3 ที่แน่ๆ ก็คือตัวใหม่จะย้ายเข้ามาประกอบไทย ตัวเดิมประกอบฟิลิปปินส์ไปก่อน

เรื่องรอรถนาน อันนี้ผมไม่รู้นะครับ ถามจากเซลล์ที่ขอนแก่น ก็บอกว่าต้องรอหน่อย (แต่เบนซิน 2 อาทิตย์รับได้เลย งง ???)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 22:05:44 »
ครับ Focus ดีเซลต้องจองและรอรถครับ โดยเจ้าห้าประตูนั้นรอนานด้วยครับหาอยากครับ และก็ทำให้คนเปลี่ยนใจไปคบตัวอื่น เพราะว่าของดีต้องประกอบนอก

ช้า  สีขาว  รอๆ  การตลาดทำการบ้านสู้ๆๆ
Foc
รถดี คุณภาพเด่น การตลาด แ...ง่ 

การตลาดต้องโชว์คุณสมบัติที่ดีของรถให้ออกมาชัดเจนให้มีความชัดเจน  จะSport ก็ให้มันชัดๆไปเลย นำเข้า ตัว Focus RS เข้ามาขายไปเลย

กลุ่มลูกค้าผมว่ามีอยู่ไม่น้อย  คนไทย ชอบรถแรงอยู่แล้ว กำลังซื้อมีอยู่แล้ว ราคาเท่าไรทำได้อยู่แล้ว  อยู่ที่การตลาดใจถึงมั้ย 

แค่เอารถมา Focus RS มาโชว์ที่ motor show ,motor Expo รับรองว่ายอดขาย focusยอดขายพุ่งกระฉูด

แนะนำกันครับรถดีๆ  อยากให้ติดตลาดเร็วๆ

อยากให้เห็นบนถนน เยอะๆครับ ตอนนี้กว่าจะได้เห็นFocus มองที่ถนนไป เงียบหายครับ

การตลาดต้องดึงเอาภาพของ Focus ออกมามากกว่านี้ครับ 

Mazda 3 เค้ายัง มีความเป็น Sport ชัดเจนไม่ขาดหู zoom Zoom