ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมีครับเล่นซีตี้ตัวtopหรือซิวิคตัว830000ดีครับห่างกัน200000กว่า  (อ่าน 4857 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
เล่นตัวไหนคุ้มสุดครับพี่ช่วงล่าง2ตัวนี้ต่างกันมากไหมอัตราการกินน้ำมันต่างกันมากไหม

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: พี่จิมมีครับเล่นซีตี้ตัวtopหรือซิวิคตั
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 19:08:29 »
เป็นผม civic แต่ถ้าไม่รีบ ให้รอ เฟรียส์ตร้า ดีกว่าคับ
หรือ  Mazda2 ก็ได้นะคับ

แต่สำหรับผม ไม่รีบ ผมรอ All new mazda3 civic focus คับ 3รุ่นนี้
อีกไม่เกิน2ปีเจอกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2009, 19:12:21 โดย koruru »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ถ้าวิ่งใน กทม เยอะ ผมว่ารถเล็กดีกว่า หาที่จอดง่ายดีครับ ประหยัดน้ำมัน

แต่ถ้าออก ตจว บ่อย แนะนำตัวใหญ่ดีกว่า

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ต้องถามก่อนว่าทำไมจึงอยากได้ Civic

ถ้าเป็นเพราะได้ใช้พื้นที่ภายในที่รู้สึกสบายกว่า กว้างกว่า อันนี้น่าลอง Civic
เพราะตามที่กำหนดมา ราคานี้น่าจะได้ Civic รุ่นธรรมดาที่ไม่ได้หรูอะไรมาก ดังนั้นถ้าไม่นับเรื่องขนาด
และอัตราเร่ง City ทำหลายอย่างได้ไม่เลว จะวิ่งทางไกลวิ่ง 120-140 ก็ไม่หวิวอะไรนัก อัตราเร่งพึ่งพาได้ และถือเป็นการเซฟเงินไปจำนวนมาก

การเก็บเสียง ถ้าเป็นส่วนล่างของรถ Civic เก็บดีกว่า ถ้าเป็นส่วนขอบกระจกหน้าบน City ดีกว่าเล็กน้อย
คุณภาพเครื่องเสียง City ดีกว่าเล็กน้อยเช่นกัน (ทั้งๆที่ไม่น่าเป็นอย่างนั้น) แต่อันนี้ต้องลองใช้หูตัวเองฟังดีกว่าครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าใช้ในเมืองเป็นหลัก และออกต่างจังหวัดบ้าง ผมว่าคันไหนก็ได้ครับ
แต่ซิตี้ในภาพรวม จะดีกว่า ในเรื่องที่ น่าจะมีปัญหาต่างๆ จาการประกอบน้อยกว่า ซีวิค รุ่นนี้ ปัญหาหลายเรื่องจริงๆ
และทัศนวิสัยด้านหน้า ของซีวิค นั้น เอาเข้าจริง ก็ด้อยกว่า ซิตี้ นิดนึงครับ มีการบดบังของเสาคู่หน้าอยู่บ้างเหมือนกัน
ส่วนต่างขนาดนั้น ผมมองว่า ถ้าไม่ใช่คนที่ขับรถเร็วมากนัก เก็บตังค์ไว้เติมน้ำมันดีกว่าไหมครับ

ที่เหลือ ผู้การ CHENG ตอบให้ไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ prai

ต้องถามก่อนว่าทำไมจึงอยากได้ Civic

ถ้าเป็นเพราะได้ใช้พื้นที่ภายในที่รู้สึกสบายกว่า กว้างกว่า อันนี้น่าลอง Civic
เพราะตามที่กำหนดมา ราคานี้น่าจะได้ Civic รุ่นธรรมดาที่ไม่ได้หรูอะไรมาก ดังนั้นถ้าไม่นับเรื่องขนาด
และอัตราเร่ง City ทำหลายอย่างได้ไม่เลว จะวิ่งทางไกลวิ่ง 120-140 ก็ไม่หวิวอะไรนัก อัตราเร่งพึ่งพาได้ และถือเป็นการเซฟเงินไปจำนวนมาก

การเก็บเสียง ถ้าเป็นส่วนล่างของรถ Civic เก็บดีกว่า ถ้าเป็นส่วนขอบกระจกหน้าบน City ดีกว่าเล็กน้อย
คุณภาพเครื่องเสียง City ดีกว่าเล็กน้อยเช่นกัน (ทั้งๆที่ไม่น่าเป็นอย่างนั้น) แต่อันนี้ต้องลองใช้หูตัวเองฟังดีกว่าครับ

ดูเหมือนว่า ซิตตี้จะดีกว่านะคั้บ ,โดยภาพรวมถ้าใช้ในเมือง

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
อย่างหลายๆ คห. ว่ามาละครับ ถ้าไม่ได้เจาะจงอะไรใน Civic เป็นพิเศษ 200,000 เอาไว้เติมน้ำมัน หรือเอาไปทำทุนอย่างอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
เชียร์ city ครับ ในยุคน้ำมันแพงเอา ๆ

ไปทดลองขับแล้ว ดีกว่าที่คาดคิดไว้มากครับ

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นรถ 1500 cc. นั่งสบายพอควรครับ

สุดท้ายเลยตัดสินใจซื้อ New City ฮับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2009, 09:58:06 โดย Chakrit11 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่งั้นพี่จิมไม่ซื้อซิตี้หรอก

มันเป็น ซับคอมแพคท์ ที่ท้าชนคอมแพคท์พอได้เลยล่ะครับ