ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพื้นที่วางเท้าเบาะหลัง ไม่ค่อยชอบทำให้เรียบไปเลย  (อ่าน 6130 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
บริเวณที่วางเท้าที่เบาะหลัง ส่วนมากจะนูนสูงขึ้นมา คุ้นๆว่าเห็น Vios หรือ Altis ที่ค่อนข้างแบนราบ แต่ยี่ห้ออื่นๆมันนูนสูงขึ้นมาแทบทุกรุ่นเลย ผมว่ามันทำให้รถดูโล่งกว้างขึ้นน๊ะ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ AMG GT

ที่มัน นูนๆขึ้นมา จะเป็นส่วนที่ ท่อไอเสียลอดผ่านครับ (เรียกอีกชื่อว่าอุโมงกลาง) ครับ 
ตามจริง ถ้าจะทำให้ ราบ ไปเลยมันก็ได้อยู่นะครับ  แต่ว่าต้องย้ายท่อไอเสีย ไปไว้ ห้อยๆ ใต้ท้องรถอ่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นความกังวลเรื่องความปลอดภัย ที่ถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจ หรือเคยเข้าใจแล้วลืมไปแล้วครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Prius,Civic ES ก็ราบนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

FD เรียบกริ๊บ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
แคมรี่ผมก็เกือบราบนะครับมีนูนมานิดเดียวเอง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **
F10นี่นูนโด่งและใหญ่อย่างมาก ???

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถบางรุ่นยังต้องการอุโมงค์เพลากลางเพื่อเสริมความแข็งแรงของแชสซีครับ

ออฟไลน์ Kittisak

• **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
CIVIC ราบทุกรุ่นครับ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
F10นี่นูนโด่งและใหญ่อย่างมาก ???

หมายถึงตรงกลางหรือป่าวครับ e90 ก็เป็น ผมเข้าใจว่า รถขับหลังน่าจะนูนๆหมด หรือว่าผมเข้าใจผิดหว่า?

ออฟไลน์ countryman

• **
รถบางรุ่นยังต้องการอุโมงค์เพลากลางเพื่อเสริมความแข็งแรงของแชสซีครับ
มันเป็นปรกติของรถขับหลังมั้ยครับเพราะว่ามันเป็นอุโมงค์ของเพลากลาง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถขับหลังที่ใช้โครงสร้างตัวถังโมโนค็อก ไม่มีทางทำให้เรียบได้ครับ
นอกจากจะใช้พลังจิตเป็นตัวขับเคลื่อน  ;D

ละก็ FD, City เรียบกริ๊บ
ส่วน Altis เกือบเรียบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ capton

หลังจากไปดูรถตัวเองมา captiva ขับหน้า ราบเรียบ e90 ขับหลังนูนๆ น่าจะเป็นเพลากลาง

ออฟไลน์ 6162002

เท่าที่ทราบ (พอดีไปปูพรมให้ลูกค้าบ่อยน่ะครับ)
ที่เรียบก็มี
Vios , Civic , Captiva ที่เรียกได้ว่าแทบราบไปเลย
ส่วนที่นูนน้อยๆก็พวก Camry , Prius

แต่ผมก็สงสัยว่าทำไมไม่ทำให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน อย่างซีวิคเรียบ ทำไมแอคคอร์ดไม่เรียบ? ซะงั้น

ออฟไลน์ pariya

• Newbie
  • *
ผมสงสัยอยู่ครับว่า การที่ทำพื้นเรียบแบบนี้ทำให้ความสูงของเบาะกับพื้นรถลดลงหรือไม่ แล้วทำให้นั่งแล้วเข่าจะตั้งชันมากกว่าหรือไม่ครับ พอดีไม่เคยมีรถที่มีพื้นด้านหลังเรียบครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

altisตัวก่อนไม่เรียบแน่นอน ผมว่าบางรุ่นเค้าคงเผื่อการใส่ระบบขับสี่หรือเปล่าครับ ไม่ก็อย่างที่ท่าน NamPTK_Gifted บอกว่าเป็นช่องลอดท่อไอเสีย คงอยู่ที่การออกแบบอีกส่วนนึงหล่ะครับ

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
ถ้าเรียบได้ทุกรุ่นคงดีครับ  ;D
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ balliblue

civic ผมเรียบเลย นั่งสบาย 55

ออฟไลน์ OsSn

• **

ไม่สนใจ เป็นปัญหาของคนนั่งหลัง ผมนั่งเบาะคนขับซะเป็นส่วนใหญ่ 555+