ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นบุญตา(ถ้า) New Vios 2013 ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง  (อ่าน 14658 ครั้ง)

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
Re: เป็นบุญตา(ถ้า) New Vios 2013 ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 22:22:02 »
วีออสเปิดไฟตัดหมอกหลังนี่แย่แล้ว แต่ตอนนี้ที่ 1 ได้โล่น่าสรรเสริญ(ด่า) มากกว่าวีออสและแคมรีก็คือ

Capitva ครับ ไฟตัดหมอก (แม่ม) สูงระดับสายตาพอดีเป๊ะ

จริงเลยค่ะ วันนี้เจอเป็นครั้งที่ 2 แสงไฟมันเลวร้ายจริงๆ
อยากตะโกนถามเฮียมากเลย ว่าเฮียรู้ไหมว่าเปิดไอ้ไฟนี่อยู่ V__V

ปอลิง...เดี๋ยวนี้รู้สึกว่า Capitva แถวบ้านขับซิ้งซิ่ง ไม่มีมารยาทด้วยอ่ะ เซร็งงงง

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: เป็นบุญตา(ถ้า) New Vios 2013 ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 01:00:40 »
จริงๆมันมีประโยชน์มากนะครับ
แต่มันผิดที่คน(ไทย)ใช้นั่นแหละ
คราวนี้ไม่ต้องมีไปเลย ดีที่สุดสำหรับคนไทยละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tae23

• **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:30:44 »
ขอสารภาพ การกระทำที่ไม่ดีไว้ และคิดว่าจะไม่ทำอีกแล้ว Y_Y

เรื่องคือ ตอนผมออกรถมาใหม่ๆ   ป้ายยังแดงอยู่เลย  ขับรถไปบางแสน พอดีไปธุระ ช่วงประมาณค่ำ เส้นที่ใช้ก็  เส้นถนนลงอ่างศิลา  เลี้ยวเข้าซอยเล็กๆ ตรง

โลตัสอ่างศิลา  (เพื่อตัดเข้าถนนข้าวหลาม) ถนนเส้นนี้ มีแค่ 2 เลน ครับ คือ ได้แค่สวนกัน  รถก็เยอะพอประมาณ  ขับไปได้ถึงส่วนเกือบๆกลาง  เจอ วีออส เปิดไฟ

ตัดหมอกหลัง ผมก็ยอมรับว่าแสบตาจริงๆ  ถนน มันบังคับให้ ขับตามกันไปเรื่อยๆ ตามอยู่ 5 นาที ผมเริ่มไม่ไหวล่ะ เลย กระพริบไฟสูงใส่ไป 2 ที

เขาคงไม่รู้มั้งว่า เขาทำอะไรผิด  เพราะก็เห็นเปิด เหมือนเดิม  ผมเลยหา จังหวะ แซง แล้ว เบียดเข้าข้างหน้า เขา แทน 

จากนั้น ผมเลย โซโล่  เปิด ไฟตัดหมอกหลัง ใส่ ท่าน วีออส คันนั้น มั้ง ตอนเขาไม่ได้ตามผม นั้นล่ะถึงปิด 

คิดดูแล้วก็นะ  ทำไปได้  ผม  อารมณ์ล้วนๆเลย  โชคดีมากที่ไม่มีเรื่องต่อ  นับจากวันนั้นคิดไว้แล้ว ว่าจะไม่ทำ แบบนั้นอีก กลัวรถเป็นรอย  ^_^

แต่ ถ้า เจอ รถที่เปิดไฟตัดหมอกหลัง แล้ว ผมต้องขับรถ ตาม เขา แซงไม่ได้ ผมจะ สาด ไฟสูง + ตัด หมอกหน้า แทน จนกว่า เขาจะปิดหรือ ผม สามารถแซงเขา

ได้ ^_^

เพื่อนที่นั้งไปด้วยกันครั้งนั้น  ถามว่า ถ้าไปเจอ คนแบบทหารที่ไปเบ่ง บนถนน จะทำยังไง (ข่าวมันดังอะนะ)  ผมก็ตอบไปปกติว่า ถ้ามีคนมาปาดหน้า แล้วเดิน

เข้ามาหาแบบ ในคลิบ ผม ถอยได้ก็จะถอย แต่ ถ้าถอยไม่ได้ แล้วโดน ทุบ รถ แบบนั้น  ผมก็จะเอารถที่ขับ เนี่ย ขับชน คน หรือ ไม่ก็ รถ เนี่ยล่ะ  ผมถือว่าผมมีสิทธิ์

ที่จะป้องกัน ทรัพย์สินหรือ คนที่เรา รักได้ เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:37:41 »
^
^

เลี่ยงได้ เลี่ยงเถอะครับ ได้ไม่คุ้มเสีย เลวร้ายน้อยสุดก็เสียเวลาถ้ามีเรื่องกัน ถ้าแสบตาเราก็พยายามแซงๆเขาไปให้พ้น  ใครเปิดไฟสูงใส่ก็ให้แซงไป
สักวันเมื่อเขาเจอรถคันหน้า/คันหลัง โดยเฉพาะรถรุ่นตัวเองเปิดไฟตัดหมอกหลังหรือไฟสูงแยงตา เขาจะรู้เองโดยจิตสำนึกว่ากรูก็เคยเปิดไฟแยงตาคนอื่นนี่หว่า

ปล. ชลบุรีพวกเด็กแว้นท์เยอะ ทหารบกทหารน้ำลูกตะเข้ตะกรวดรวมทั้งลูกหลานนักการภารโรง(เมือง)  เก่งๆ เฮีย เฮีย กันทั้งนั้น

ออฟไลน์ Xenix

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 19:16:54 »
^
^

เลี่ยงได้ เลี่ยงเถอะครับ ได้ไม่คุ้มเสีย เลวร้ายน้อยสุดก็เสียเวลาถ้ามีเรื่องกัน ถ้าแสบตาเราก็พยายามแซงๆเขาไปให้พ้น  ใครเปิดไฟสูงใส่ก็ให้แซงไป
สักวันเมื่อเขาเจอรถคันหน้า/คันหลัง โดยเฉพาะรถรุ่นตัวเองเปิดไฟตัดหมอกหลังหรือไฟสูงแยงตา เขาจะรู้เองโดยจิตสำนึกว่ากรูก็เคยเปิดไฟแยงตาคนอื่นนี่หว่า

ปล. ชลบุรีพวกเด็กแว้นท์เยอะ ทหารบกทหารน้ำลูกตะเข้ตะกรวดรวมทั้งลูกหลานนักการภารโรง(เมือง)  เก่งๆ เฮีย เฮีย กันทั้งนั้น

+1000000 เลยคับ
แถวนั้นเจ้าถิ่นเยอะ ไปเหยียบเท้าใครเข้าไม่คุ้มเสียคับ