ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาเดาราคา Volvo V40 กันดีกว่าว่าไทยเราจะเปิดตัวราคาเท่าไหร่กัน  (อ่าน 9850 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
เพื่อนๆคิดว่าราคา จะเริ่มและไปสิ้นสุดที่เท่าไรห่กันครับ

R-design  สวยมากๆๆ อ่า

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เดาวว่า 1599 - 1899

1.4-1.7 ล้านบาท

ออฟไลน์ Equcha

ถ้าเปิด 1.4 ได้นี่ขายดีแน่ครับ ไม่ต้องห่วงเลย
แต่ผมคิดว่าน่าจะอยู่ที่ 1.59 ล้านครับ

ออฟไลน์ Oatsenal

ถ้าเปิด 1.4 ได้นี่ขายดีแน่ครับ ไม่ต้องห่วงเลย
แต่ผมคิดว่าน่าจะอยู่ที่ 1.59 ล้านครับ

ถ้า 1.4 จริง ผมจะเลิกมอง Prius เลย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ snif

• Full Member
ตัวต่ำสุด น่าจะ 1.579ล้านบาท  ตัวท๊อป น่าจะ 1.95ล้านบาท

ออฟไลน์ Wayfarer-R

1.3 - 1.6 พอครับ เน้นขายได้มากๆ ของแต่งจะได้เยอะๆ เนอะ  ;D ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้ามาไม่แพงมาก ขายดีแน่ สวยซะขนาดนี้ทั้งนอกและใน

ออฟไลน์ Carrera

ท็อป 1.69 + ช่วงล่างสปอร์ตที่มันโหลดลงนิดนึง   ....  บวก แม็คลายสวยๆ = FIN

แพงกว่านี้ ไป S60 เถอะ  ;D

อยากรู้ว่า S60 2013 ล็อตใหม่มันแก้เครื่องเสียงให้ดีแล้วหรือยัง -*-  เคยฟังตัว 2.0 t นำเข้า กับเพลง jazz ญี่ปุ่นแล้ว Fin มาก  แทบไม่อยากออกจากรถ

ออฟไลน์ simcity

ขอดู Spec เครื่อง แรงม้า กับแรงบิดก่อนครับ

ถึงจะเดาได้

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
GM ผมเคยใช้รถ volvo อยู่พักนึง ผมเคยไปถามพี่ driver เรื่องค่าบำรุงรักษา เค้าบอกว่าแพงมหาโหดมาก เคยไปลุยน้ำท่วมทีนึง กลับมาซ่อมเป็นแสน

ผมเลยไม่แน่ใจว่า brand นี้ค่าบำรุงรักษา มันแพงจริง หรือเปล่าครับ หรือว่ามันก็เหมือนค่ายอื่นๆ มีใครเคยสัมผัสมันบ้างมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Jump

มาประกอบ มาเลย์
ถ้าแพงกว่า 1.5 ล้าน
ก็ไม่น่ามองแล้ว
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
ใน UK starting price เท่ากับ S60
ถ้าได้ราคาอย่างที่ทุกท่านบอก สัก 1.5-1.6 คงแย่งตลาด. A-Class. กับ D-Segment ที่ต้องการรถหรูแต่ไม่ใหญ่ได้สบาย
ผมคนนึงละ  ;D

ออฟไลน์ Nyquist

ผมก็รอดูราคาอยู่เหมือนกัน ลุ้นให้ตัวท๊อปถูกกว่า S60

ออฟไลน์ dht_tubes

ตัวเริ่มต้น 1.479

ตัวท๊อปสุด 1.979

ออฟไลน์ ohmx

• **
ถ้า Volvo Thailand แอบมาอ่านก็รบกวนพิจารณาด้วยครับ. ยังไงราคาก็ต้องแข่งกับ A-class ไถ้าหาก
ถ้าเหมือน S60. คือราคาตัวท๊อปต่ำกว่า entry level ของคู่แข่งนิดนึง. ผมรอจอง

ออฟไลน์ scotch_fillet

Re: เรามาเดาราคา Volvo V40 กันดีกว่าว่าไทยเราจะเป&#
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:31:54 »
ผมว่า 1.3 - 1.4 นี้เป็นไปได้ลำบากน่ะครับ ลองดูตัวเลขราคาจากที่อื่นๆกัน

ตามที่คุณ Ohmx ว่าล่ะครับ ที่อังกฤษราคาเริ่มต้น (ตัว D2 115 แรง) ของ V40 กับ V60 ต่างกันนิดเดียว (V40 - GBP19,995 vs V60 - GBP21,945) คือต่างกันเกือบๆแสนบาทไทย

ขณะที่ MB A class ตัวต่ำสุดอยู่ที่ GBP18,945

มาดูราคารุ่นอื่นที่ตลาดมาเลย์กันบ้าง (exchange rate ราวๆ 10บาทไทย : 1 MYR)
- V50 อยู่ที่ MYR185,590
- V60 อยู่ที่ MYR230,000

ในเมืองไทยตอน V50 เปิดตัวอยู่ที่ 1.699 (นำเข้าจากมาเลย์) S60 อยู่ที่ 2.99 (ตัว 2.0 นำเข้าจากสวีเดน)
และ C30 อยู่ที่ 1.99

ดูๆ ยำๆ แล้วผมคาดว่า
1. เปิดตัว phase แรก นำเข้าจากยุโรป เป็นตัว D3 150 แรงม้าราคาราวๆ 2.1 - 2.2 ล้าน
2. พอมาเลย์เริ่มผลิต น่าจะเข้ามาที่ราคาราวๆ 1.7 ครับ ถ้าจะเปิดราคาต่ำกว่า ราคาเปิดตัวของ S40 ผมว่ายากครับ

ตอนนี้ Volvo คงกำลังคิดอยู่ว่าต้องราคาถูกกว่าขนาดไหน หรือ optionเยอะกว่าขนาดไหน หรือเปลี่ยนแนวเป็น Diesel ดีไหม
ผู้ใช้จึงจะคิดมา vote ให้ V4 แทน น้อง A18 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 10:33:49 โดย scotch_fillet »

ออฟไลน์ scotch_fillet

ทั้งนี้ทั้งนั้น จะตั้งโจทย์ว่า A180 คารา 1.89 คงไม่ได้แล้วล่ะครับ
ได้ยินมาว่า lot แรก 500 คันจองหมดแล้ว
รอบหน้าคงเปิดรับจองอีกทีตอน motor show เดือนเมษาล่ะครับ
เสียงตอบรับดีขนาดนี้ราคาขึ้นแน่นอน 50,000 บาท (อันนี้ผมคิดเอาเองน่ะครับ)

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
ตัวท๊อป 1.89 เท่ากันไปเลยครับวัดใจไปเลย

ตัวล่าง1.69 เท่านี้ก้อพอแล้วครับ

ออฟไลน์ Carrera

ขอ T4 ไปเลย   เครื่อง S60 Drive จับมาวางใน V40 ผมว่า FIN   ;D

GM ผมเคยใช้รถ volvo อยู่พักนึง ผมเคยไปถามพี่ driver เรื่องค่าบำรุงรักษา เค้าบอกว่าแพงมหาโหดมาก เคยไปลุยน้ำท่วมทีนึง กลับมาซ่อมเป็นแสน

ผมเลยไม่แน่ใจว่า brand นี้ค่าบำรุงรักษา มันแพงจริง หรือเปล่าครับ หรือว่ามันก็เหมือนค่ายอื่นๆ มีใครเคยสัมผัสมันบ้างมั๊ยครับ

รถยุโรปนี่ค่าบำรุงรักษาแพงหมดทุกค่ายครับหลังหมดประกัน (ถ้าเข้า 0) เพียงแต่เจ้าของเค้าไม่ค่อยออกมาบ่นกันมั้งครับ (BMW มี BSI , Benz มีหลังวัดโสม+อู่นอก) 
BMW เข้า 0 ถ้าจะให้อุ่นใจ ติดตังไว้ในกระเป๋าสักสองหมื่นต่อครั้งครับ ยกเว้นจะมี BSI..... เทียบกับรถญี่ปุ่นไม่ได้ครับ  ;)
BMW ถ้าเจอหนักๆก็ซ่อมเป็นแสนเหมือนกันครับ MB ด้วย แต่ MB หาแหล่งอะไหล่นอก 0 จะถูกกว่าเข้า 0 เยอะ

เพราะเดี่ยวนี้ถ้าเข้า 0 Benz BMW ก็แพงใช่ย่อยครับ  :-\  

Volvo มีประกัน 3 ปี เข้า 0 ฟรี 5 ปี  ก็คงไม่มีอะไรมั้งครับ  สบายใจไปก่อน 5 ปีละกันครับ

-------
เพื่อนพ่อผม  นานมาแล้ว เคยเอา S60 ตัวเก่า เข้า 0 ถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งละหมื่น  :o  ตอนนี้ไม่รู้ลดราคาลงมาหรือยัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 11:53:15 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.59-1.89

มาเลยครับ จะอ้อนคุณพ่อ 555+

ออฟไลน์ bossiibozz

• **

จิงคับรถพ่อผมโดนบานเลย

ออฟไลน์ bossiibozz

• **
แล้วมันจะมาเมื่อไหร่ครับ