ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างมาสด้า 3 at กับ นิสสัน อัลเมร่า mt มุดในกรุงเทพ  (อ่าน 6775 ครั้ง)

ออฟไลน์ ncebangkok

• Newbie
  • *
ระหว่างมาสด้า 3 at รุ่นเก่า กับ นิสสัน อัลเมร่า mt มุดในกรุงเทพ ใครจะเร็วกว่ากัน ถ้าไม่นับช่วงล่าง อ่ะครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
อยู่ที่คนขับคับ ถ้าเทพขับทั้งคู่ ผมยังไม่กล้าฟันธงเลยว่า จะไปออกที่คันไหน   . ..

ออฟไลน์ Ruksadindan

คิดงี้ให้มันได้ทุกคนสิ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อัมมาแน่ครับ

อย่างน้อยๆ สั้นกว่า(ความยาวรถ ฐานล้อ) เครื่องเกียร์แรงกว่า

ออฟไลน์ 6162002

มาสด้า2 MT แหล่มสุดครับ
พวงมาลัยไว และ เบามาก  มุดมันมาก *-*

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีใครคิดแบบผมบ้างว่า 3 1.6 at จะโดน ?

ป.ล. แต่ขอขับเองนะ  ;D

ออฟไลน์ Art130

• Jr. Member
  • **
แนะนำรถเมล์ฟรีเพื่อประชาชนสีแดงครับ มุดมันส์แน่ จากเลนซ้ายสุดไปขวาสุดได้อย่างรวดเร็วโดยไม่ต้องบอกชาวบ้านก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดายากฮะ ไม่เคยขับทั้งคู่

แต่อัลเมน่าจะมาเพราะ mt กับน้ำหนัก

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
มุดในกรุงเทพ ผมว่าไม่ต่างหรอกครับ ถ้า่คนขับถนัดทั้งคู่ อยู่ที่จังหวะ แต่ถ้ารถติดก็อยู่ที่เลือกเลน
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Equcha

• Sr. Member
มุดมากๆระวังนะครับ รถในกรุงเทพเดี๋ยวนี้มือใหม่เยอะ คุณมุดมาเค้าหยุดไม่ทัน/ไม่หยุดให้ จะเกิดอุบัติเหตุ เดือดร้อนคนอื่นเค้า
หรือว่าถ้าเจอนักเลงเข้า จะเป็นเรื่องยิงโป้งป้างได้นะครับ

ส่วนตัวผมมองแล้วไม่ชอบคนขับ style มุด-จี้ตูด-เปลี่ยนเลน ครับ

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
2คันนี้ไม่แน่ใจ สูสีๆ

แต่ที่แน่ๆ 2คันนี้ มุดได้ไม่เท่า รถตู้ร่วมบริการ(ทุกสาย) แน่ๆครับ ;D

ออฟไลน์ H.

H.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

วันก่อนเจอ M3 1.6 จัดหนักบนวิภาวดีครับ

แล้วก็เคยเจออัลมิร่า CVT จัดต็มก็พอสมควร

ของแบบนี้เครื่องยนต์ไม่เกี่ยวหรอก อยู่ที่ความระห่ำของคนขับล้วนๆ  ;D

ออฟไลน์ 2k

มาสด้า3จะดีกว่าที่ช่วงล่างแข็งรองรับการหักหลบซ้ายขวาติดต่อกันแต่มีปัญหาเรื่องกำลังที่ยังไม่เพียงพอที่จะส่งต่อให้ทันใจ ส่วนอัลเมร่าเครื่องกับเกียร์ธรรมดาไม่มีปัญหาเรื่องกำลังที่จะช่วยเร่งส่งไปสู่จุดจ่อไปแต่ช่วงล่างของมันทำออกมาเน้นนั่งสบายไม่ได้เนนให้นิ่งมั่นคงอย่างมาสด้า เทียบกันสองคันนี้ขึ้นอยู่กับโอกาสเท่านั้นเอง ถ้ามองดูแค่สองรุ่นนี้เท่านั้นจริงๆอัลเมร่าเปลี่ยนสปริงโหลดและโช๊คที่หนืดขึ้นกว่าของเดิมจะช่วยแก้ไขจุดบกพร่องให้พอใจได้ง่ายกว่าทำให้เครื่องมาสด้า3แรงขึ้นจนพอใจได้ แต่ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็ตามอย่าขับขี่แบบมุดเลยครับมันอันตรายต่อคนรอบข้าง ต่อให้เป็นรุ่นสูงกว่านี้ยังไงเสียมันก็คือรถบ้านๆ มุดซ้ายขวาถ้ารถมันรับไม่ไหวก็จะหมุนๆๆไปเฉี่ยวชนสิ่งรอบข้างได้ อย่างน้อยหากว่าจะทำอย่าลืมเลือกสถาณการให้ดีครับ เอาช่วงที่รถน้อยหน่อยมีช่องว่างหน่อย อย่าทำตอนที่รถเยอะหนาแน่น
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ในกทม. ต่อให้มาร์ช มุด กับ z4 ยังไงก็พอกัน รถติดฮิบหาย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ gatasila

อยากมุดจริงๆผมว่าใช้รถเล็กจะคล่องกว่า +ช่วงล่างดีๆ แนะนำมาสด้า2 mt ครับ

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
เจอพวกมุดเก่งอย่างไรก็ไปเจอกันไฟแดงหน้าทุกที

ออฟไลน์ H.

ในกทม. ต่อให้มาร์ช มุด กับ z4 ยังไงก็พอกัน รถติดฮิบหาย
สนาม กทม. Maserati GT แพ้ Fino
H.

ออฟไลน์ holahola66

Almera แน่ๆ  พวงมาลัยเบากว่าเยอะ แถมออกตัวเร็วกว่าแน่ๆเวลาคลานๆนะ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Skyline

มุดมากๆระวังนะครับ รถในกรุงเทพเดี๋ยวนี้มือใหม่เยอะ คุณมุดมาเค้าหยุดไม่ทัน/ไม่หยุดให้ จะเกิดอุบัติเหตุ เดือดร้อนคนอื่นเค้า
หรือว่าถ้าเจอนักเลงเข้า จะเป็นเรื่องยิงโป้งป้างได้นะครับ

ส่วนตัวผมมองแล้วไม่ชอบคนขับ style มุด-จี้ตูด-เปลี่ยนเลน ครับ
+1ครับ รถมันติดขึ้นทุกวัน ทำคนเครียดเพิ่มขึ้น เกิดมุดละชนใครเค้าน่าคิดครับ สมัยนี้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มุดใน กรุงเทพ เลือก Almera MT
แต่ถ้า
"มิด"ใน กรุงเทพ (เผื่อตจว.ด้วย) ผมจะรีบเลือก Mazda 3  ;D

ออฟไลน์ crucifixzz

ถ้ารถติด almera น่าจะได้ แต่ถ้าบนทางด่วน mz3

ออฟไลน์ Ruksadindan

คุณมุดมาเค้าหยุดไม่ทัน/ไม่หยุดให้ จะเกิดอุบัติเหตุ เดือดร้อนคนอื่นเค้า

แล้วจะหยุดให้ทำไมในเมื่อเขาวิ่งอยู่ดีๆ มีสิทธิ์การใช้ทางเหนือกว่าครับ