ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยแท็กซี่ปล้นช่วงปีใหม่ครับ  (อ่าน 3756 ครั้ง)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
เตือนภัยแท็กซี่ปล้นช่วงปีใหม่ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 10:19:09 »
สดๆ ร้อนๆ เมื่อคืนเพื่อนโดนแท็กซี่ปล้นเงินกับโทรศัพท์ไประหว่างทางกลับบ้าน

ระวังรถคันนี้ไว้  ทศ-2527 กทม. เป็นรถเช่า สีฟ้า

เบื้องต้นเจ้าตัวแจ้งความลงบันทึก แจ้ง จส. 100  อายัดบัตร ไปแล้ว

ช่วงปีใหม่ พกเงินแต่พอดี  ถอดซิมจากสมาร์ทโฟนเปลี่ยนมาใช้โนเกียเก่าๆกันไปก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 14:49:07 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
Re: เตือนภัยแท็กซี่ปล้นช่วงปีใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 11:20:25 »
ขอบคุณที่เตือนครับ
ผมสงสัยว่า TAXI บ้านเราทำไมไม่ทำกรงกั้นระหว่างผู้โดยสารกะคนขับซักที
จะได้ไม่ต้องระแวงกันทั้ง 2 ฝ่าย

หรือบ้านเรามันยังไม่เจริญพอที่จะทำได้????

ออฟไลน์ balliblue

Re: เตือนภัยแท็กซี่ปล้นช่วงปีใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 11:46:47 »
สดๆ ร้อนๆ เมื่อคืนเพื่อนโดนแท็กซี่ปล้นเงินกับโทรศัพท์ไประหว่างทางกลับบ้าน

ระวังรถคันนี้ไว้  ทศ-2527 กทม. ไม่รู้ว่าเป็นรถเช่าหรือส่วนตัว เดี๋ยวไปถามรายละเอียดอีกที

เบื้องต้นเจ้าตัวแจ้งความลงบันทึก แจ้ง จส. 100  อายัดบัตร ไปแล้ว

ช่วงปีใหม่ พกเงินแต่พอดี  ถอดซิมจากสมาร์ทโฟนเปลี่ยนมาใช้โนเกียเก่าๆกันไปก่อนครับ
ขอบคุณที่เตือนครับ  แต่จะเลี่ยงไ่ม่ใช้แท็กซี่ ถนนโล่งทั้งที ขอใช้รถขับเข้าเมืองบ้างดีกว่า 55
ปล ซิมในสมาร์ทโฟนใส่โนเกียเก่าๆไม่ได้ครับ เป็น nanosim ไปแล้ว ;D 

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:08:00 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สู้ ๆ นะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 14:40:39 »

ระวังรถคันนี้ไว้  ทศ-2527 กทม. ไม่รู้ว่าเป็นรถเช่าหรือส่วนตัว เดี๋ยวไปถามรายละเอียดอีกที

เบื้องต้นเจ้าตัวแจ้งความลงบันทึก แจ้ง จส. 100  อายัดบัตร ไปแล้ว

ขอบคุณที่เตือนครับ  แต่จะเลี่ยงไ่ม่ใช้แท็กซี่ ถนนโล่งทั้งที ขอใช้รถขับเข้าเมืองบ้างดีกว่า 55
ปล ซิมในสมาร์ทโฟนใส่โนเกียเก่าๆไม่ได้ครับ เป็น nanosim ไปแล้ว ;D 

ถ้าสมาร์ทโฟนช่วงปี 10 - 11 ซัมซุง แอลจีบางรุ่นยังได้อยู่ครับ

อัพเดทครับ เป็นแท็กซี่สหกรณ์ ฟาดเคราะห์ซะแล้วเพื่อนผม คงหาตัวไม่เจอแหงๆ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 20:21:45 »
ผมว่าน่าจะตามได้นะครับ เพราะคนเช่าเค้ามีประวัติ แม้จะให้คนอื่นขับต่อ ก็น่าจะตามได้ ยกเว้นถูกขโมยมา แต่ต้องทำใจว่าทรัพย์คงไม่ได้คืนแน่ แต่ขอให้เอาคนผิดมาลงโทษให้ได้ เอาใจช่วยเพื่อน จขกท

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 11:45:06 »
ต้องระวังครับ และพยายามตามโจรมารับโทษเสีย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 11:53:30 »
ไม่ได้ลงโปรแกรมพวก find my phone ไว้หรอครับ ?
H.

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 16:57:29 »
ถ้าเจอตัวแล้วฝากเช็คด้วยนะครับว่ามีใบอนุญาตขับแท็กซี่มั้ย ถ้าไม่มีเอาผิดเจ้าของอู่ด้วยครับที่ปล่อยให้คนไม่มีใบอนุญาตขับ