ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ศูนย์ล้างรถตอนเช็คระยะข้างล่าง ถ้าเป็นรถใหม่ละครับ มาตรฐานการล้างจะเหมือนกันห  (อ่าน 4720 ครั้ง)

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
เพราะล้างที่ศูนย์เหมือนกัน
ผมมีความคิดว่าวันออกรถใหม่ จะให้ศูนย์ติดฟล์มที่แถมมาให้ก้อพอ
อย่างอื่นไม่ต้อง แม้กระทั่งการล้างรถ เพราะกลัวเหมือนกระทู้ด้านล่าง
ให้ศูนย์ล้างให้ รอยเพียบ แต่รถใหม่ยังไม่เคยได้ยินปัญหานี้
หรือมีแต่เราไม่ค่อยได้สังเกตกัน
ถ้าไม่ให้ศูนย์ล้าง จะแปลกไหม?
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
เหมือนกันนั้นล่ะครับ เคยไปเห็นเค้าล้างกัน
โอ้วใส่กันใหญ่ผ้าเช็ดนี้อย่างดำผ่านมากีคั้นแล้วก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
ไปที่ศูนย์ก่อนสักวันนึง หรือไม่ก็ไปแต่เช้าตรู่ล้างเองเลยครับ หรือไม่ก็เอาผ้าเราไปให้

ออฟไลน์ Q

• Full Member
ไม่เกี่ยวกะใหม่เก่า อยู่ที่ดวง

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมก็บอกไม่ให้ศูนย์ล้างออกจะบ่อย กลัวครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

คนล้างเขาไม่ใส่ใจในรายะเอียดหรอกครับ เพราะรถก็ไม่ใช่รถเขา ล้างรถในศูนย์นี่ยิ่งต้องทำเวลาด้วยเพราะล้างหลายคัน

ปกติผมก็จะบอกศูนย์ว่าไม่ต้องล้างครับ ตามร้านปกติยังต้องยืนเฝ้ากันเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
สำหรับรถใหม่ เค้าก็ล้างน้ำเปล่าธรรมดาแค่ให้ฝุ่นออกเท่านั้นเองครับ แล้วเสร็จให้แห้ง ส่วนจะเป็นรอยไหม ผู้ซื้อก็ต้องตรวจให้ดีก่อนที่จะเซ็นชื่อรับรถอยู่แล้ว
โดยส่วนตัวเวลาไปเช็คศูนย์ผมก็ไม่ให้ศูนย์ล้าง หรือร้านที่ไหนล้างทั้งนั้นครับ ล้างเองเหนื่อยเองนี่แหละถ้ามันจะเป็นรอยก็โทษตัวเองครับ

ออฟไลน์ beebird

เลิกให้ศูนย์ล้างไปนานแล้วครับ ... ตอน Scirocco นี่ก็เหมือนกัน เห็นว่าเคลือบเอาไว้เยอะ แค่เช็คพันโล เผลอให้ล้างไป กลับมามีรอยบางๆยาวที่ฝากระโปรงหน้า เข็ดเลย ไม่ให้ล้างอีกแล้วครับ เซลล์ก็ดีนะครับ จะรับผิดชอบไปหาร้านลบรอยให้ ผมบอกไม่ต้องครับ กลัวเพิ่มงาน

ออฟไลน์ Tonge

ของผมออกมาใหม่ๆ กลับมาถึงบ้านเห็นรอย อีก3วันกลับไปให้ศูนย์ขัด พนักงานบอกว่านี่ช่างมือ1ของศูนย์เลยนะ
พอขัดเสร็จก็โอเครอยหาย แต่พอมองสะท้อนแสงแดด รอยใยแมงมุมตรึม ต้องมานั่งขัดลบรอยด้วยมือที่บ้านอีกที

GreenG

• บุคคลทั่วไป
โดยส่วยตัว ผมอยากให้ล้างครับ

ล้างฟรี แต่ทำไมรถผมบางทีเขาก็ไม่ล้างให้นะครับ ;)

ออฟไลน์ toonnazaone

ไม่ไห้0ล้างครับเพราะเวลาเอารถเข้า0ผมชอบไปยืนดูและเห็นวิธีการล้างรถของเขาแล้ว รับไม่ได้ครับเป็นทั้ง3ยี่ห้อในพิษณุโลกเลย ล้างเองสบายใจกว่าออกกำลังด้วย

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

อย่างงี้ถ้าตอนออกรถใหม่ศูนย์แถมเคลือบสีก่อนออกรถสมควรจะให้เคลือบมั้ยครับ :-\

กลัวรอยขนแมวจะมาตั้งแต่ออกป้ายแดงเลยเนี่ยสิ  :-\

ปล.รถตราดาวน่ะครับ ใครเคยเคลือบที่ศูนย์แชร์หน่อยน่ะครับว่าเป็นไงบ้าง  ;)

ผมก็ลองทำดู