ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเกี่ยวกับการแต่งรถหน่อยครับ ( hilux sport cruiser d4d )  (อ่าน 11982 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ขอปรึกษาเรื่องของการตบแต่งรถคันนี้หน่อยครับ
1.รู้สึกว่าไฟในห้องโดยสารมันอยู่ตรงกลางมันไม่พอครับอยากติดเพิ่มตรงด้านหน้าครับ(ตรงกระจกมองหลัง)
ถ้าผมเอาของ vigo หรือเอาของ land cruiser มาใส่จะได้ไหมครับ (หมายถึงไอกล่องเก็บแว่นที่มีไฟให้ด้วยหน่ะครับ)
2.และด้วยความสูงของเจ้าตัวนี้เวลาเปิดไฟสูงแล้วรู้สึกว่ามันส่องสูงเกินไปจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
แล้วจะใส่ซีน่อนจะดีไหมหรือจะยกเอาของ sport rider มาใส่ได้ไหมครับ
3.ใครพอจะมีข้อมูลของรุ่นนี้แบบที่เป็นข้อมูลแบบตารางที่จะบอกเอาไว้ท้ายแคตาลอกบ้างไหมครับ  (จิมมี่ ท่านมีรีวิวรุ่นนี้หรือเปล่า)
4.ลอง top speed แล้วได้แค่ 120 มันได้แค่นี้จริงๆครับ รถผมผิดปกติหรือเปล่า (เครื่อง 2.5)  มันจะตื้อไปเลยครับสุดแค่นั้นจริงๆ ต้อง check ตรงไหนบ้างครับ
5.ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบเช่นเดิมครับครับ

ปล.ขยายข้อ4 ผมไปติดวัด boots กับ วัดไฟแบตมาแล้วครับ
เวลาวึ่งก็เห็นวัด boots ขึ้นปกตินะครับพอหลังจาก2000 รอบ ขึ้นไป
ไปประมาณแถวๆ 10-15psi หน่ะครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ pony

ขอบอกเท่าที่รู้นะครับ...ข้อ2.ผมว่าถ้าจะใส่เป็นXENONควรใช้กับโคมแบบProlector(ของspotriderน่าจะใส่กันได้)มากกว่าครับเพราะแบบmultireflectorธรรมดาที่ใช้กันเวลาเปลี่ยนเป็นXENONแล้วแสงจะแยงตาแรงมาก..ครับ ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T

1. คงต้องผ่าหลังคาและหาวิธียึด ซึ่งถ้าไฟตรงนั้นหนักมากๆเข้ามันอาจจะร่วงลงมาได้ วิธีแปลงคงมีครับ
และถ้าให้ใส่ผมคิดว่าก็น่าจะได้ แต่ต้องลองไปให้ช่างฟันธงดีกว่าว่าเขาจะทำให้ไหม

2. จานฉายของไฟหน้า น่าจะปรับสูงต่ำได้นะครับ
3. ถ้าจำไม่ผิดจิมมี่ไม่เคยรีวิวครับ แคตตาล็อก จิมน่าจะมีนะ แต่ให้ค้นตอนนี้คงไม่สะดวกเพราะทุกอย่างถูกขนหนีน้ำท่วมหมด

4. ที่ 120 ผมว่าผิดปกติครับ เครื่อง 2.5 บูสท์ 10-15 ปอนด์แล้วออกมาเท่านี้คงมีอะไรผิดปกติ วัดรอบเดินต่อไหมตอนที่เข็มความเร็วตันที่ 120? ถ้ารอบนิ่งไปด้วยนี่คงขอดูเรื่องการจ่ายน้ำมันหน่อยละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tonaka

เท่าเท่าที่ผมเคยขับ ตัวเครื่อง kz 3.0 (ยังไม่เป็นคอมมอนเลว) มันได้แค่ 120 นี้จริงๆน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ nuttapatJazz

แปลกแหะได้แค่120

D-max คันเก่าผมเทอร์โบแตก ยังได้140อยู่นะ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
นั่นสิคับ น่าจะมากกว่านี้นะ.. ของผม คุณสุ cameo เครื่อง 2.5 Di ไม่มีเทอร์โบ ยังสุดที่ 150-155 เลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อืม คุณ mann ใช้ล้อขนาดเท่าไหร่ครับ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ PREM

ไมล์เพี้ยนเป็นไปได้มั้ยครับ เพราะดูล้อมันหญ่ายจริงๆ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล

อืม คุณ mann ใช้ล้อขนาดเท่าไหร่ครับ?

เป็นยาง yokohama geolander at-s ครับ
แต่ไม่รู้ว่า 30*9.5 r15
จะใช่ขนาดยางหรือเปล่าครับทำไมไม่เหมือนรถเก๋ง
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ vellcap

แปลกจังครับ
Toyota Hilux 4wd เครื่อง 2.8 ดีเซลโบราณไร้ Turbo ตัว Import
ยาง Bridestone Dueler H/T ขนาด 31x....R15 ยังได้ 150 เลยนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โตโยต้า ไฮลัก ฮีโร่ คนเก่าที่บ้านผม ยังได้ 130 เลยคับ

เครื่อง 2450 ซีซี 83 แรงม้า รถปี 2532

ผิดปกติแน่ๆ  ::)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
โบชัวร์ผมพอจะมีอยู่ เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาให้นะครับ TIGERผมมีครบทุกเจนนเรชั่น