ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราแต่ละคน สมมติถ้าอยากซื้อรถให้คุณพ่อหรือคุณแม่ขับ คุณอยากให้พวกท่านขับอะไร  (อ่าน 13960 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ให้พ่อก็คง BMW520d เพราะเห็นพ่ออยากได้BMตั้งนานละ

ถ้าให้แม่ก็คงเป็นHonda CR-V เพราะทัศนวิสัยดีกว่า
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
320D ครับ

รุ้สึกจะมีแต่คนอยากได้รถใหญ่ๆ

พ่อผมเป็นคนไม่ชอบขับรถใหญ่ครับ แกชอบบ่นเวลาไปขับรถกระบะเพื่อนว่า มันเลี้ยวยาก อุ้ยอ้าย วุ่นวาย บลาๆๆๆๆ

อีกอย่าง ในชีวิต มักจะขับรถคนเดียวเสียส่วนใหญ่ ดังนั้นพื้นที่โดยสารเบาะหลัง คงไม่จำเป็น อิอิ 8)

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
พ่อนะ --> S320 W140 , 450SL R107 , SL500 R129
แม่นะ --> ม่ายรู้ 55
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

คงเป็น Alphard+คนขับ เพราะท่านบ่นๆว่าขี้เกียจขับรถทั้งคู่ :D

ออฟไลน์ Nioka

พ่อ murano หรือไม่ก็ น้องจูนอะ (พ่อชอบไปเที่ยวเหนือ อยากได้รถลุยๆ)
แม่ teana
น้อง Jazz
พี่ชาย Navara
ผม 370z 320d
แฟน mini

และมี H-1 เป็นรถครอบครัวอีกคัน

ทั้งหมดนี้เป็นความฝันครับ ^^

ออฟไลน์ PREM

พ่ิอผมคงขับ Teana ต่อไป
แม่ผมจะให้ขับ CR-V เพราะแม่เพิ่งค้นพบ (ไม่นานนี้) ว่ารถสูงๆ ทัศนวิสัยมันดีขนาดไหน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ของผมนั้นฝั่งคุณพ่อนี่ง่ายครับ ใจแกมีความชอบให้กับ Harrier อยู่แล้ว แต่ส่วนตัวผมอยากให้แกได้ขับ..Legacy Outback 2.5i ตัวที่แล้ว

ส่วนคุณแม่น่ะเลือกยากนิดนึง เพราะต้องปลอดภัยเป็นอันดับแรก..นี่คือความต้องการของเรา..แต่ต้องใช้น้ำมันให้ประหยัดที่สุด ปล่อยมลพิษน้อยที่สุด นี่คือความต้องการของแม่เขา เลยลงท้ายคิดว่าอย่างแม่น่าจะได้ใช้ Fiesta นะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ maggie

เท่าที่อ่านคำตอบของแต่ละท่าน มักมาแนวทางเดียวกันหมดคือรถยุโรปคันค่อนข้างใหญ่ แต่คุณพ่อผมอะเชื่อมะ ท่านอยากได้อะไรที่ตรงกันข้าม ท่านอยากขับ
ฮอนด้า แจส พ่อผมบอกว่ามันน่ารักดี คันเล็กๆขับง่าย อาจเป็นเพราะบ้านเราใช้รถใหญ่มาตลอด ตอนนี้แก่แล้วเลยอยากขับอะไรเล็กๆ ตอนนี้ที่บ้านมีFD2.0อยู่แต่พ่อผมบอกว่า มันยังใหญ่ไป และขับหน้า มันไม่เหมือนรถขับล้อหลัง

จริงๆแล้วผมรู้ว่า เค้าอยากได้ MX-5 เกียร์ กระปุกด้วยซ้ำ เค้าขาซิ่งมาก่อน

ทุกวันนี้ยังบ่นถึง BMW E21 320 รถคันแรกของเค้า บ่อยๆเลย

ออฟไลน์ Sunnook

คุณพ่อ >>>>>>>> 520d ,M5 ,E63 AMG ,E350 ปี 2009 ,X5 และ Teana

ส่วนคุณแม่ขับรถไม่เป็น เลยคิดว่าคงไม่ต้องคิดให้ขับอะไรแล้วล่ะ หะ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2009, 20:01:19 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ gateaux

MB ครับ  เท่าที่ประเมินกำลังแล้ว คงได้แค่ตัว E   

ออฟไลน์ JBP Underground

• Jr. Member
  • **
  • Some say...
แม่ - ไม่ขับรถ ผ่าน...
พ่อ - อิมตาเหยี่ยว, Golf GTI ไม่ก็ Caravelle ครับ

ออฟไลน์ FyGI

พ่อผมชอบ 300E W124

แม่ผมชอบ Cefiro A31

หมายเลขที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้

ออฟไลน์ wongploy

• Newbie
  • *
ถ้ารถที่มีอยู่ในตลาดตอนนี้
พ่อ Fortuner Sportivo II
แม่ Teana 2.5
แต่ตอนนี้ไม่มีตังค์ซื้อให้หรอก อิอิ

ออฟไลน์ 2k

ถ้าถูกหวยชุกใหญ่ๆสักทีจะซื้อ maserati quattroporte ให้สักคันเวลาไปต่างจังหวัด กับวอลโว่ XC90 ไว้ใช้เวลาไปตลาดซื้อของมาแจกจ่ายหมารอบๆบ้าน ถ้ายังเหลืออีกจะซื้อ BMW M5 ให้สักคันฮิฮ่าาา   ;D

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mongolias

ถ้ามีงบประมาณ คงซื้อ e-klassหรือไม่ก็ E60  ให้คุณแม่นั่งแหละครับ
ท่านไม่ชอบขับรถ แต่ชอบขี่มอเตอร์ไซด์ กะว่าจะซื้อฟีโน่ให้ท่านขี่เล่นอยู่